Nhờ các cụ tư vấn mua xe mới SUV

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Báo cáo các cụ là em mới cho con Toy Sedan đi ở, Gấu đồng ý cho em nâng cấp lên SUV 7 chỗ. Em đi ít nên quyết chọn bản máy xăng, thế là FORD EVEREST ra rìa.

Sau một thời gian tham khảo các đánh giá của các huynh, Em đã đăng ký và chạy thử Mit Pajero Sport V6 3.0. Em rất ấn tượng về khả năng vận hành, cảm giác lái, tuy nhiên xe chạy bị ù tai ở một số vòng tua nhất định. Em đồ là xe bị cộng hưởng, vấn đề này rất khó khắc phục.

Em rất phân vân vì không lẽ lại mua Toy Fortuner 2.7 4x2??? Mình bỏ ra cả tỷ bạc mà Toy cho toàn công nghệ lạc hậu lên xe: hộp số AT 4 cấp??? Tất cả các xe BMW đang bán đều lắp hộp số 8 cấp.

Hiện em đang rất băn khoăn không biết mua xe gì?? Nhờ các huynh chỉ giáo....!!! Tks!!

raklei

Xe điện
thế mua bim hộp số 8 cấp thôi, lăn tăn gì nữa hả cụ :D

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm cụ, em kết BIM lắm, cố hết sức cũng chưa gom đủ tiền mua BMW 320 1,4 tỷ....:((

Lukas

Xe tăng
Cụ phải cho biết tầm tiền cụ chi cho vợ 2 khoảng bao nhiêu chứ.

Tù mù thì em cứ phán Merc ML cho máu :))

raklei

Xe điện
thế tức là cái gì cũng có giá của nó,
e thì kết bô ing hoặc e bớt nhưng chả đủ xèng với lại cũng chưa có bằng đành đi tạm uây tầu vậy :D

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa chạy thử Everest cụ ạ!

Captain

[Tịch thu bằng lái]

Queen_hp

Xe buýt
Bẩm cụ, Gấu nhà e duyệt bugdet 50k Obama!
Máy xăng + Công nghệ + Giá vừa túi + đam mê SUV: nếu cụ có thời gian, kính mời cụ thử trải nghiệm LUXGEN U7 2.2 TURBO thử xem sao ạ ( em mời cụ trải nghiệm chứ không phải chào hàng nhé ).
Nếu sắp xếp được thời gian, kính cụ Inbox!

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Máy xăng + Công nghệ + Giá vừa túi + đam mê SUV: nếu cụ có thời gian, kính mời cụ thử trải nghiệm LUXGEN U7 2.2 TURBO thử xem sao ạ ( em mời cụ trải nghiệm chứ không phải chào hàng nhé ).
Nếu sắp xếp được thời gian, kính cụ Inbox!
Bác lại đưa thêm 1 lựa chọn, làm em đau hết cả đầu....

CSLT30P

Xe buýt
07 seats và budget 50k thì cũng ko có nhiều lựa chọn...

Sorento thì sao bác, em đg chạy Su GV, ko phải sâu đâu ạ...

boTeppi

Xe hơi
Hyundai Santafe 2013 máy dầu đi cụ, em không kém máy xăng

Captain

[Tịch thu bằng lái]
07 seats và budget 50k thì cũng ko có nhiều lựa chọn...

Sorento thì sao bác, em đg chạy Su GV, ko phải sâu đâu ạ...
Em đã chạy qua 1 đời Vịt rồi, xe rất ngon. Em cũng đưa Suz GV vào tầm ngắm, nhưng ít đi offroad nên cũng phân vân 4WD. Mà Suz GV chỉ có 5 chỗ.

Chỉnh sửa cuối:

tuanbeops

Xe tải
Em vote cho Pajero 3.0. Chắc chắn, đầm. Tránh Toy toạch

senhong

Xe tăng
Báo cáo các cụ là em mới cho con Toy Sedan đi ở, Gấu đồng ý cho em nâng cấp lên SUV 7 chỗ. Em đi ít nên quyết chọn bản máy xăng, thế là FORD EVEREST ra rìa.

Sau một thời gian tham khảo các đánh giá của các huynh, Em đã đăng ký và chạy thử Mit Pajero Sport V6 3.0. Em rất ấn tượng về khả năng vận hành, cảm giác lái, tuy nhiên xe chạy bị ù tai ở một số vòng tua nhất định. Em đồ là xe bị cộng hưởng, vấn đề này rất khó khắc phục.

Em rất phân vân vì không lẽ lại mua Toy Fortuner 2.7 4x2??? Mình bỏ ra cả tỷ bạc mà Toy cho toàn công nghệ lạc hậu lên xe: hộp số AT 4 cấp??? Tất cả các xe BMW đang bán đều lắp hộp số 8 cấp.

Hiện em đang rất băn khoăn không biết mua xe gì?? Nhờ các huynh chỉ giáo....!!! Tks!!
Bạn thử tìm hiểu Mazda cx-9 . Theo tôi Mazda cx-9 là một chiếc xe rất tốt nhìn về mọi góc độ.

Hungluxgen7suv

Xe tải
Làm em luxgen đi cụ.Nếu cụ ko quan tâm đến thương hiệu và giá trị bán lại.Mà cụ quan tâm tới cảm giác sướng khi nó phục vụ mình và gia đình em nghĩ lũgen là sự lựa chọn tốt nhất trong cùng phân khúc giá cả.Các em fortuner,santafee,sorento... chẳng thể so được với em này.Option nhiều đến nỗi thừa thãi,đầm và chắc thôi rồi.hãng xe phục vụ hậu mãi nhiệt tình.....Nói chung là em thấy rất ổn.Em chạy xe này cũng được gần 3 năm rồi.khoái cảm với em nó vẫn chưa hết.Trong hội L to bọn em có nhiều bác chạy bmw,mẹc cưới em nó về rồi mà vẫn khen nức nở.Nói chung em này là tuyệt.bọn em có hắn thớt những anh em đẫ chạy rồi đánh giá và cho xảm nhận về em nó.Cụ vào đây tìm hiểu nhé:
http://www.otofun.net/threads/554718-diem-danh-cac-bac-di-luxgen-do-deo-bao-duong-sua-chua-vao-day?p=16887503#post16887503
Toàn cảm nhận thục tế cả ưu lẫn nhược điểm.
P/s: xe này không dành cho những người mua xe chỉ chăm chăm hỏi thế bán lại sẽ được bao nhiêu.Xe chỉ dành cho những người dũng cảm thích tìm tòi khám phá và quan tâm tới ngững gì mình nhận được từ chiếc xe mang lại.Các cụ nào đi mẹc,bmw chắc chắn hiểu rõ điều này.

cucho

Xe tăng
Em có 1 vài gợi ý bác tham khảo. Trong vòng 50K tại thị trường VN-Hà Nôi nhé

- SUV 5 chỗ; Escape , Su-VG (loại vì đã biết), CX-5, Tuc, Sportage, CRV.
- SUV 7 chỗ; Everest(loại vì đã chê), Fortuner(loại vì đã chê), Santafe, Sorento

Vậy nếu 5 chỗ: nên chọn CRV hoac CX5
Nếu 7 chỗ thì Sorento

thích loại khác là khác tiền , khác chất đấy nhé

cucho

Xe tăng
Làm em luxgen đi cụ.Nếu cụ ko quan tâm đến thương hiệu và giá trị bán lại.Mà cụ quan tâm tới cảm giác sướng khi nó phục vụ mình và gia đình em nghĩ lũgen là sự lựa chọn tốt nhất trong cùng phân khúc giá cả.Các em fortuner,santafee,sorento... chẳng thể so được với em này.Option nhiều đến nỗi thừa thãi,đầm và chắc thôi rồi.hãng xe phục vụ hậu mãi nhiệt tình.....Nói chung là em thấy rất ổn.Em chạy xe này cũng được gần 3 năm rồi.khoái cảm với em nó vẫn chưa hết.Trong hội L to bọn em có nhiều bác chạy bmw,mẹc cưới em nó về rồi mà vẫn khen nức nở.Nói chung em này là tuyệt.bọn em có hắn thớt những anh em đẫ chạy rồi đánh giá và cho xảm nhận về em nó.Cụ vào đây tìm hiểu nhé:
http://www.otofun.net/threads/554718-diem-danh-cac-bac-di-luxgen-do-deo-bao-duong-sua-chua-vao-day?p=16887503#post16887503
Toàn cảm nhận thục tế cả ưu lẫn nhược điểm.
P/s: xe này không dành cho những người mua xe chỉ chăm chăm hỏi thế bán lại sẽ được bao nhiêu.Xe chỉ dành cho những người dũng cảm thích tìm tòi khám phá và quan tâm tới ngững gì mình nhận được từ chiếc xe mang lại.Các cụ nào đi mẹc,bmw chắc chắn hiểu rõ điều này.
.

Đọc toàn bộ thông tin của bác đều thấy hay

Mỗi từ "dũng cảm " là hơi sợ. Vì thực tế là những ngựoi có "dũng cảm" lai hay lơ mơ muốn với tới bim mẹc cơ. Còn lại đa số là hội hèn vì ít xiền

Minheo

Xe hơi

Sorento di cu