[Funland] Nộp hồ sơ Cổng dịch vụ công có lâu không?

zonet

Xe tăng
Đã nhận được đâu Cụ. Thao tác đâu đó có vấn đề
Ảnh ghi tình trạng là "Mới đăng ký" đó cụ. Em cũng đã nhận được tin nhắn vào điện thoại là "Cong DVC Bo Cong an Ong/ba da dang ky ho so thanh cong, so ho so G01.108.000.000-240411-00xxx".

bigman95

Xe điện
Ảnh ghi tình trạng là "Mới đăng ký" đó cụ. Em cũng đã nhận được tin nhắn vào điện thoại là "Cong DVC Bo Cong an Ong/ba da dang ky ho so thanh cong, so ho so G01.108.000.000-240411-00xxx".
Thế Cụ tra mã . Còn không đến thằng 1 cửa cho mã ở dịch vụ công là xong nhanh lắm!

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com
Em đẩy cái xác nhận độc thân lên, cán bộ thụ lý gọi điện cho em bảo không đẩy cái xác nhận lần trước lên à ???
Em bảo trong danh mục hồ sơ không yêu cầu.
Vẫn khăng khăng.
Em làm mẹ cái đơn khiếu nại, bị cảnh cáo =)). Lần tiếp theo đẩy hồ sơ sáng đẩy chiều done :>

thanhtam218

Đi bộ
Em cũng mới nộp hồ sơ đăng ký bấm biển mà 5 ngày rồi không thấy phản hồi hay tăm hơi gì hết. Check cái quy trình thì chưa thấy đến bước tiếp nhận. Mà rõ là mail và tin nhắn điện thoại đã ghi là nộp hồ sơ thành công. Không biết bao giờ mới đc tiếp nhận =))
Em mới mua xe máy và đã tự làm biển số.
Sau khi đăng kí xong trên dichvucong, trạng thái "mới đăng ký" em mang giấy tờ ra 1 cửa của công an huyện, ra đó họ hỏi đã làm trên dichvucong chưa? đưa họ xem mã, họ in cho tờ giấy khai thông tin sau đó bấm biển. Bấm biển xong thì nhận biển số và giấy hẹn lấy cavet.
Lúc đầu em cũng chờ đổi trạng thái như bác, nhưng sau khi đọc trên fb kinh nghiệm của 1 bạn khác nên em cứ ra công an là xong (chỉ cần khai trên dichvucong, trạng thái "mới đăng ký" là ok)
Bác thử xem sao

suzu37

Xe container
Còn một khả năng là "nhầm web" như sau:

Ví dụ: Cấp đổi GPLX thì vào web A chỉ hiện kết quả là đã nộp thành công nhưng vào web B (liên quan đến hạng mục chuyên cấp đổi) thì hiện kết quả đang xử lý.

Bác check thử xem sao.

Tui đã gặp món này.

polizia

Xe container
Em cũng mới nộp hồ sơ đăng ký bấm biển mà 5 ngày rồi không thấy phản hồi hay tăm hơi gì hết. Check cái quy trình thì chưa thấy đến bước tiếp nhận. Mà rõ là mail và tin nhắn điện thoại đã ghi là nộp hồ sơ thành công. Không biết bao giờ mới đc tiếp nhận =))
Đăng ký xe là dịch vụ công 1 phần, ko phải toàn phần.
Cụ khai xong thì in tờ khai đấy ra, trên đó có mã hồ sơ.
Cụ ra chỗ cấp biển, khám xe, dán tờ cà số khung số máy vào tờ khai. Đưa cán bộ khám xe kiểm tra đóng dấu. Vào quầy đưa tờ đó để họ kiểm tra rồi bấm biển.

zonet

Xe tăng
Còn một khả năng là "nhầm web" như sau:

Ví dụ: Cấp đổi GPLX thì vào web A chỉ hiện kết quả là đã nộp thành công nhưng vào web B (liên quan đến hạng mục chuyên cấp đổi) thì hiện kết quả đang xử lý.

Bác check thử xem sao.

Tui đã gặp món này.
Em nghĩ trường hợp này thấp lắm, vì họ còn nhắn tin kết quả vào di động và email, mà e chả nhận được gì. Web nó cũng không có chỗ phàn nàn nên em nản rồi, mai em lên 44 Trần Phú làm offline vậy.

Kienrua

Xe hơi
Em mới làm giấy xác nhận tình trạng hôn nhân. Lần đầu dùng cổng dịch vụ công, ban đầu bỡ ngỡ, sau lại thấy nhanh tùy chỗ.
- Hồ sơ xã em xử lý thì nhanh, thông báo trên Zalo về tiến độ. Có vấn đề gì thì cán bộ xã gọi hướng dẫn.
- Em thấy bất tiện khi cũng phải scan bản cứng, rồi việc chuyển phát chưa tích hợp được. Làm online nhưng thủ tục vẫn rườm rà.
- Đấy là chỗ em thì thế, còn chỗ vợ em thì cán bộ xã báo không làm trực tuyến được vì...cán bộ có tuổi. Bảo hủy gửi hồ sơ và hướng dẫn qua Zalo.

Tóm lại, hiện đang chuyển đổi nên e cũng không kỳ vọng quá cao. Dù sao cũng là thêm 1 lựa chọn. Cái nào nhanh hơn thì làm.

Giờ e thấy nhiều cái nhanh.
Nhất là đổi bằng, đổi cccd, cấp LLTP....

Le80

Xe buýt
Đây là bài viết của em trên F ây:
Hô hào 4.0 nhưng thực ra 0.4 thôi. Tôi là minh chứng….
Hôm trước đăng tút này nhưng bận quá chưa kịp trình bày; hôm nay xin kể lại về quá trình làm thủ tục đăng ký tạm trú online của tôi.
Chả là cuối năm ngoái, lần đầu tiên trong đời mình được có tên trong cuốn sổ đỏ của ngôi nhà. với lòng sung sướng vô hạn và tinh thần công dân gương mẫu mình quyết định ra đăng ký tạm trú theo đúng trách nhiệm của công dân.
Cậy cũng có chút hiểu biết về công nghệ thông tin và quen làm các thủ tục hành chính; mình hăm hở nghiên cứu các văn bản hướng dẫn ở trên mạng rồi tiến hành đăng ký online.
Bước đầu tiên đăng nhập dùng ngay VNID cấp độ 2 trên ĐT, quét mã QR vào được luôn - trong đó hiện rõ cả họ tên tuổi quê quán người thân abc..xyz.. đủ cả. Ô, cũng được phết nhỉ. Thế nhưng đấy chỉ là điểm khởi đầu…
Khi tiến hành khai báo thì có 2 mẫu, mẫu ban hành năm 2021 nhưng sau đó lại thay đổi bằng mẫu năm 2023. thế là đã phải làm lại (1). đến đoạn khai vào mẫu hồ sơ thì phần ký có 4 chỗ chủ thể đều là chính mình: Ý kiến của chủ hộ - ý kiến của chủ sở hữu chỗ ở hợp pháp - ý kiến của cha mẹ hoặc người giám hộ - người kê khai ký … cả 4 này đều chính là tôi. loay hoay không biết ký hết hay chỉ 1 chỗ - không thấy hướng dẫn. Sau đồng chí công an hướng dẫn bảo ký vào 1 chỗ là người kê khai thôi…
Ok làm xong và làm xong nộp hồ sơ ( tầm 20/2) thì được trả lại với lý do thiếu giấy tờ. mang ra công an phường hướng dẫn phải chụp ảnh cả sổ đỏ, căn cước công dân, cả tờ đơn gửi đính kèm… ( lần 2)
Ok lại làm lại theo hướng dẫn thì cũng được trở lại với lý do mình khai hộ người khác không có tên trong hộ khẩu, Thôi không sao lại khai lại. (Lân 3).
Nộp hồ sơ xong tuần sau lại báo bị lỗi hóa ra do thói quen khai nơi ở là chung cư côlaCo lác 14, địa chỉ năm bẩy VTP. Cán bộ bảo là địa chỉ đấy không đúng, chỉ ghi là chung cư 57 VTP. (Lần 4).
Ok lại khai lại hồ sơ lúc đấy đã tầm khoảng 10/2 sau khi khai xong nộp hồ sơ lại bị trả lại với lý do: anh không được khai trong hồ sơ từ (địa chỉ:) vì như thế máy có ký tự lạ không nhận ( Ô hay, hô hào 4.0 rồi mà có cái máy nó NGU thế không biết). Lần 5.
Thôi cũng không sao thời gian mình rảnh mà, lại khai lại và nộp lại hồ sơ trên mạng ( ghi nhận ngày 21/3 đã tiếp nhận hồ sơ) nhưng đến bây giờ cũng không thấy một thông tin gì báo. Web dịch vụ công của BCA đăng nhập vào thì toàn bộ hồ sơ không còn hiện ra cái gì nữa; cũng không có số điện thoại đường dây nóng để liên lạc luôn. chịu chả biết phản ánh cho ai.,?!@&-/.
Đến hôm nay là ngày mùng 4/4 vào trang Web dịch vụ công vẫn thấy trống trơn chả có thông báo gì … chán luôn
nhân tiện đây có anh em bạn bè nào làm trong ngành cho hỏi mình muốn Khiếu nại phản ánh cái đấy thì phải liên lạc với số nào???
Em cũng vừa bị từ chối tạm trú vì đăng ký tạm trú vào địa chỉ do em sở hữu (nơi đăng ký tạm trú và hộ khẩu của em là 2 phường cạnh nhau), yêu cầu làm thường trú. Nộp hồ sơ online, chờ xử lý, bổ sung hồ sơ theo yêu cầu (đ.ký kết hôn, giấy ks của bọn nhóc) xong thì từ chối.

hungnn.vn

Xe buýt
em đk xe máy và làm hộ chiếu tre em thì nhanh lắm.
Cụ làm hộ chiếu mất bao nhiêu ngày thế ạ? Cháu đang muốn làm hộ chiếu gắn chip do bên đại sứ quán chỉ nhận làm hộ chiếu thường mà chỉ ở VN được 2 tuần sợ ko kịp.

dragon2

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ làm hộ chiếu mất bao nhiêu ngày thế ạ? Cháu đang muốn làm hộ chiếu gắn chip do bên đại sứ quán chỉ nhận làm hộ chiếu thường mà chỉ ở VN được 2 tuần sợ ko kịp.
của em thời gian nộp và họ hẹn trả như này,còn cụ cần nhanh thì làm dịch vụ em thấy họ báo 3 hay 5 ,10 ngày giá dv khác nhau.
  • - Ngày nộp: 11/04/2024 07:05:50
  • - Ngày tiếp nhận: 15/04/2024 20:05:56
  • - Ngày dự kiến trả: 24/04/2024 08:00:00

hungnn.vn

Xe buýt
của em thời gian nộp và họ hẹn trả như này,còn cụ cần nhanh thì làm dịch vụ em thấy họ báo 3 hay 5 ,10 ngày giá dv khác nhau.
  • - Ngày nộp: 11/04/2024 07:05:50
  • - Ngày tiếp nhận: 15/04/2024 20:05:56
  • - Ngày dự kiến trả: 24/04/2024 08:00:00
Cảm ơn cụ. Với lịch kiểu này chắc cháu phải làm qua dịch vụ nếu muốn kịp rồi.

IamDragon

Xe buýt
Vụ đổi HC em cũng đăng ký nhận tại nhà nhưng họ không chuyển về nhà, em phải ra phòng XNC để lấy. Còn các mục khác em thấy ổn.
Của em đến h các ảnh vẫn chưa có câu trả lời, không biết nên làm gì nữa

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Của em đến h các ảnh vẫn chưa có câu trả lời, không biết nên làm gì nữa
Cụ vào trang dịch vụ công của cụ để tra cứu xem tình trạng hồ sơ đến đâu rồi ạ.

IamDragon

Xe buýt
Cụ vào trang dịch vụ công của cụ để tra cứu xem tình trạng hồ sơ đến đâu rồi ạ.
Em tra là đã xong, đến nơi lấy ko có hc để giao cụ ợ. Sau đó yc em là phiếu báo mất để xử lý nhưng từ 15.4 đến giờ chưa thấy gì

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Em tra là đã xong, đến nơi lấy ko có hc để giao cụ ợ. Sau đó yc em là phiếu báo mất để xử lý nhưng từ 15.4 đến giờ chưa thấy gì
Ca này khó nhể? Có thể làm lỡ hết việc của cụ rồi.
Làm cho cái đơn gửi cấp trên của chỗ đó cụ ạ.
Em thấy giờ các cơ quan xử lý đơn từ cũng khá quyết liệt, tuyệt đối đừng khiếu nại mồm.