[Funland] 40 tuổi thì sẽ làm gì

Haiprozzz

Xe buýt
Em thấy may mắn khi ko bị em nào úp sọt, giờ độc thân vui vẻ ko phải lo nghĩ lắm ngày mai có còn kiếm ra tiền ko

draqv

Xe máy
Chào các cụ, em năm nay cũng 37 làm thằng nhân viên quèn cho doanh nghiệp tư nhân trong lĩnh vực fintech lương cũng đủ sống nhưng không có khả năng thăng tiến cao hơn.
Do áp lực ngành này cũng khá cao và tỷ lệ đào thải cao nên em dự tầm 40 tuổi là em sẽ bị thay thế bởi lớp trẻ, và cũng khó xin việc mới do đã già
Em muốn hỏi các cụ trên này chắc tầm u40 cũng nhiều, các cụ có làm cho tư nhân nữa không hay quay ra làm nhà nước (ổn định, lương thấp) hay tự làm tự ăn...
Em nghĩ đây cũng là vấn đề của rất nhiều cụ tầm tuổi em trong nhiều năm tới nên muốn tham khảo các cụ đi trước.
cụ chủ bỏ thớt mà đi rồi, 3 năm mà không báo cáo tình hình gì nhỉ

Mytv

Xe điện
Cảm ơn mợ! Em may mắn được thuận vợ thuận chồng, gia đình hết mực chăm lo, yêu thương nhau..
Vợ em thì luôn tôn trọng quyết định của em và cũng rất lo cho sức khỏe, tinh thần của em..Hai vợ chồng cũng bàn bạc tính toán, thống nhất.. trước khi em quyết định nghỉ rồi..
Giờ em lại quay về trạng thái của 1 năm trước. Như đã chia sẻ ở trên. Em muốn rẽ sang 1 hướng khác, 1 công việc mới..Bố em năm nay gần 80 tuổi, ông cụ nghỉ hưu ở quê 1 mình. Đón cụ lên trên này với con cháu thì cụ ko nghe, chỉ ở đc vài hôm cụ lại đòi về.. Nên vài năm tới em cũng cần chủ động thời gian. Có thể nghỉ về chăm cụ khi cụ ốm đau.. Nên em rất muốn 1 công việc tụ do..
Về kinh tế em không nợ nhưng cũng không dư giả như các cụ/ các mợ đc. Nên vẫn phải đi làm chứ. Nghỉ sao đc ạ
Hiện em vẫn đang đi làm để hoàn thiện hồ sơ, bàn giao.. đến 30/4.
Em chưa có hướng gì. Tạm cứ nghỉ ngơi 1 hai tháng rồi tính...
Nếu e nhớ ko nhầm cụ chuyên môn làm về kế toán. Cụ có chia sẽ công việc nhàm chán lại rất áp lực thì phải. E có cảm giác cụ hơi hơi bị xì trét trầm cảm. Nếu ko phải xin cụ bỏ qua cho. E chúc cụ chân cứng đá mềm tìm được hướng đi mới. :D

hangnhat123.com

Xe hơi
Website
www.hangnhat123.com
Chào các cụ, em năm nay cũng 37 làm thằng nhân viên quèn cho doanh nghiệp tư nhân trong lĩnh vực fintech lương cũng đủ sống nhưng không có khả năng thăng tiến cao hơn.
Do áp lực ngành này cũng khá cao và tỷ lệ đào thải cao nên em dự tầm 40 tuổi là em sẽ bị thay thế bởi lớp trẻ, và cũng khó xin việc mới do đã già
Em muốn hỏi các cụ trên này chắc tầm u40 cũng nhiều, các cụ có làm cho tư nhân nữa không hay quay ra làm nhà nước (ổn định, lương thấp) hay tự làm tự ăn...
Em nghĩ đây cũng là vấn đề của rất nhiều cụ tầm tuổi em trong nhiều năm tới nên muốn tham khảo các cụ đi trước.
bắt đầu lúc nào mà chẳng đc hả cụ

BMW R60

Xe tăng
Nếu e nhớ ko nhầm cụ chuyên môn làm về kế toán. Cụ có chia sẽ công việc nhàm chán lại rất áp lực thì phải. E có cảm giác cụ hơi hơi bị xì trét trầm cảm. Nếu ko phải xin cụ bỏ qua cho. E chúc cụ chân cứng đá mềm tìm được hướng đi mới. :D
Đúng ạ! Năm ngoái khi quyết định chủ động thất nghiệp là em đã trải qua một hai măm nâng lên đặt xuống..Khi đó là quyết định bỏ nghề rồi. Nhưng lại có chỗ giới thiệu..nên em nghĩ nghề nó chọn mình...😁😁.
Lần này nữa...sau 30/4, nghỉ ngơi thực sự đã ạ. Coi như mình nghỉ giải lao giữa hiệp ạ. Đọc những gì mợ chia sẻ, em thấy nhẹ nhàng hẳn..Cảm ơn mợ!