Chi hội Phòng truyền thống - Chân dung các CÔNG THẦN dựng nước và giữ nước

cudem

Xe buýt
Mã:
[B][I][SIZE=5][COLOR=red]Chỉ có ở T.V.C[/COLOR][/SIZE]![/I][/B]
:-h:-h:-h

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Triton Club VN tròn 1 tuổi

Tác giả: Thảo Đỗ

Ngày 21/05/2011 vừa qua, tại làng văn hóa các dân tộc Việt Nam tại Đồng Mô, Hà Nội, CLB Mitsubishi Triton Việt Nam đã có buổi giao lưu kỉ niệm 1 năm thành lập cùng nhiều chương trình thú vị.

“Trai tân” là nickname ngộ nghĩnh mà các thành viên của CLB Triton đặt cho chiếc xe này. Tham dự buổi sinh nhật, ngoài các thành viên của CLB này còn có đại diện của Mitsubishi VINASTAR Việt Nam, đại diện của diễn đàn Otofun cùng đông đảo những người yêu thích chiếc pickup Mitsubishi Triton cũng như môn thể thao offroad.
Đại diện Mitsubishi VINASTAR tham dự ngày hội của CLB Triton Anh Bình, thành viên ban lãnh đạo CLB Triton chia sẻ: “Sân chơi này là nơi tạo điều kiện giao lưu học hỏi kinh nghiệm sử dụng xe Triton giữa các thành viên có chung sở thích. CLB của chúng tôi có hơn 40 thành viên sử dụng mẫu xe pickup của Mitsubishi, tuy mới chỉ -là một CLB còn nhỏ nhưng tất cả đều có niềm đam mê lớn với chiếc Triton.”
Diễn đàn Otofun tặng hoa mừng lễ thôi nôi của CLB Triton Ngay từ sáng sớm, giữa thời tiết nắng gắt hơn 37 độ C của mùa hè, rất nhiều “Trai tân” đã qui tụ tại Đồng Mô. Bằng niềm đam mê với chiếc xe này và môn thể thao offroad, hầu như tất cả các chiếc xe Triton có mặt tại đây đều được các bác tài “độ” lại tăng khả năng vận hành trên những cung đường offroad. Bên cạnh Triton, rất nhiều các mác xe 4x4 khác cũng qui tụ về đây góp vui cũng ngày hội offroad này.
Các hạng mục thi đấu thử thách tài năng của các bác tài và Triton Điểm nhấn chính của lần sinh nhật này là cuộc tranh tài offroad giữa những chiếc Triton “độ”. Đầu tiên, những chiếc xe được dịp “hành xác” trong bùn lầy, cát bụi sỏi đá và cả khả năng leo trèo trên dốc đứng, sau đó là một màn drift kiểm tra khả năng cân bằng của xe. Rất nhiều bác tài đã cho chiếc xe bị mắc cạn và buộc phải sử dụng cứu hộ, đây cũng là lúc thể hiện tinh thần đồng đội của các thành viên Triton. Ai chiến thắng không phải là điều quan trọng nhất, mà quan trọng nhất là tinh thần và niềm vui của của mọi người tham gia.
Một chiếc Trai tân cần cứu hộ Ngoài phần thi chính, khoảng thời gian buổi chiều có thêm hai phần thi phụ: sử dụng Triton RWD số sàn bò lên dốc đứng, đây không phải là điều dễ dàng vì hơn 10 thành viên tham gia chỉ có ba bác tài bò lên được đỉnh dốc. Cuối cùng là màn tắm tiên dưới suối cho chiếc Triton sạch sẽ sau một ngày vật lộn với bùn lầy.

Có thể nói, “Trai tân” đã tạo ra một sân chơi mới vui vẻ cho tất cả mọi người có chung niềm đam mê và nó không còn đơn giản chỉ là một phương tiện đi lại bình thường…
Một số hình ảnh được lấy từ diễn đàn Otofun

ALao

Xe buýt
Bác nào có cái ảnh đệp của cố CT thì đưa vào nhé!!!

ALao

Xe buýt
Hôm nay rất vui khi tham gia cuối tuần tại nhà Tobala; chợt nhớ tầm này năm trước anh em tụ họp những chuyến đi quy mô đầu tiên, nhớ lúc CLB có nhà mặt tiền . . . . và đọc tiêu đề cái thớt nên nhớ Hienty . . . ko phải nhớ cái dáng người gợi cảm đâu mà nhớ đóng góp to lớn của cựu CT. Do hôm bầu cử em lên muộn nên ko biết có việc tổng kết hay kỷ niệm nhiệm kỳ HT không, nếu chưa làm thì sao lại không có Kỷ Niệm chương đối với cựu CT nhể? Đề nghị anh Trọc dập cho em miếng tôn làm kỷ niệm chương nhé=))

Thích Triton

Xe điện
4T cứ nói bạn chú thế nào ý. Sâu sắc phết đấy. Đại ca trọc làm kỷ niệm chương nhé. Vẽ phác họa đưa lên đây còn bản thật mình giúi vào tay hiền ty thôi. Chủ yếu là lại tụ tập.

congnong_daudoc

Xe hơi
Các cụ hoành tránh nhể

daicatroc

Xe buýt
.... nếu chưa làm thì sao lại không có Kỷ Niệm chương đối với cựu CT nhể? Đề nghị anh Trọc dập cho em miếng tôn làm kỷ niệm chương nhé=))
Em tán thành ý tưởng của Bác Alao, quá hay. Em xin nhận vụ này, em sẽ lên ý tưởng thiết kế, rồi anh em bóng bàn, khi nào có kết quả, ae ta tổ chức lễ lạt cho nó trọng thể hoành tráng để trao cho cố CT chứ nhể, hớ hớ, Em hiện lưu giữ rất nhiều hình ảnh xì tin và rất cute của cố CT đây là tư liệu để sáng tác kỷ niệm chương rất có giá trị :D

Đề nghị Bác Alao mở thớt riêng về vấn đề này đi để anh em bóng bàn cho nó sôi nổi

Chỉnh sửa cuối:

thachthungtham

Xe buýt
Em tán thành ý tưởng của Bác Alao, quá hay. Em xin nhận vụ này, em sẽ lên ý tưởng thiết kế, rồi anh em bóng bàn, khi nào có kết quả, ae ta tổ chức lễ lạt cho nó trọng thể hoành tráng để trao cho cố CT chứ nhể, hớ hớ, Em hiện lưu giữ rất nhiều hình ảnh xì tin và rất cute của cố CT đây là tư liệu để sáng tác kỷ niệm chương rất có giá trị :D

Đề nghị Bác Alao mở thớt riêng về vấn đề này đi để anh em bóng bàn cho nó sôi nổi
Thưa Bác đại ca trọc, ý kiến của tôi là thế này. Mình hoàn toàn có thể có kỷ niện chương, ví dụ như làm một bức chân dung bằng thép cho nó bền để về sau làm nhiều việc và tặng cho Cố chủ tịch. Phần phác thảo Tôi có thể giúp được mặc dùng chân dung của cố chủ tịch hơi gồ gề khó tả nhưng tôi nghĩ với lòng nhiệt tình của anh em thì việc đó không khó. Bác đại ca trọc cho ý kiến nhé.

Chỉnh sửa cuối:

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn

Người đã khuất các bác để cho "mồ yên mả đẹp" đê luôn vào phòng truyền thống này cũng đc

Thích Triton

Xe điện
Người đã khuất các bác để cho "mồ yên mả đẹp" đê luôn vào phòng truyền thống này cũng đc
Hay mình khai quật (giống các xác ướp ai cập) lên để vào phòng truyền thống? Khi nào cần tiền thì đấu giá cho các viện bảo tàng.

lahan

Xe tăng
em trạ nôt nè

Chi5style

Xe tải
sao không thấy cái ảnh mà có cái mẹt của iem vứi mấy cụ trai tân nhỉ/?;))

hungdungmt

Xe hơi
Vui quá em đang định tậu 1 em về họp với các bác đây

automotor

Xe tải
Website
www.facebook.com

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com