[Funland] Q1-2024 -GDP 5,66%.

toyota219

Xe điện
Mình lúc bthg hóa/ mỡ cữa thì khhoag Châu Á. Người ta hok những k tiếng/ đứg iên mờ còn đi lùi. Sau đó là WTO, gần đây là thươg chiến TQ+1.
Phần còn lại năm nay + 2025/2026 ls của The Fets vẫn cao lắm, ctranh thì hok biết sao- vì ai cũng đặt cược nhiều rồi.
Ưu tiên nên không để nợ thêm, tốt nhất là giảm nợ trong lúc này.

Quê bầm

Xì hơi lốp
Khó lắm bác, vn mình giờ gần như hết dư địa rồi, cái thời mà dưa địa còn nhiều chính là thời anh 3 đấy ,cơ mà anh ấy phá bung bét ko còn gì nữa
Một số cụ bẩu bđs sẽ là bệ đỡ là động lực, cụ cứ an tâm

TRÂU VÀNG II

Xe buýt
Việt nam dân tộc tính âm mạnh, chỉ có thể đạt mức trung bình thôi.
Chỉ những dân tộc tính dương mạnh mới có thể đạt đỉnh cao được.
Cụ có thể định nghĩa "Dân tộc tính dương" hay "tính âm" là như thế nào ko ?

rotac

Xe tải
Khó lắm bác, vn mình giờ gần như hết dư địa rồi, cái thời mà dưa địa còn nhiều chính là thời anh 3 đấy ,cơ mà anh ấy phá bung bét ko còn gì nữa
Sự thật cụ ạ, không chỉ anh 3 phá mà...cả lũ phá, hùng hói phá, răng chắc phá, thăng phá, sáng to phá, tất cả nhìn nhau....phá. Đó là lý do tại sao cụ tổng khi đưa 3x ra tw không thể nêu đích danh được. Chúng nó cùng bao che lẫn nhau.
Cụ có tin, cải tạo nạo vét tý sông ở ninh bình, từ 72 tỷ chúng nó "thổi" lên 2700 tỷ (thêm tý hạng mục cải tạo cảnh quan) - thổi lên 60 lần
Vì bất chấp tất cả nên có kẻ phải trả giá bằng sinh mạng, kẻ bị trả giá bằng tự do, kẻ trả giá bằng danh dự nghìn đời

rotac

Xe tải
Một số cụ bẩu bđs sẽ là bệ đỡ là động lực, cụ cứ an tâm
Bđs thổi giá đến tầm này, người lao động ở tỉnh lẻ (không nói thủ đô) phải 1 năm thu nhập mới mua được 1m2 thì nó đang là lực cản cho phát triển rồi

rotac

Xe tải
Mình lúc bthg hóa/ mỡ cữa thì khhoag Châu Á. Người ta hok những k tiếng/ đứg iên mờ còn đi lùi. Sau đó là WTO, gần đây là thươg chiến TQ+1.
Phần còn lại năm nay + 2025/2026 ls của The Fets vẫn cao lắm, ctranh thì hok biết sao- vì ai cũng đặt cược nhiều rồi.
Ưu tiên nên không để nợ thêm, tốt nhất là giảm nợ trong lúc này.
Cụ chuẩn
Quá nhiều sóng gió khắp năm châu. Hy vọng ukraine và nga kết thúc sớm cho mình được nhờ
Quá nhiều thời cơ vàng bị bỏ lỡ. Với khả năng của người Việt Nam, Lý Quang Diệu đã từng hy vọng và đặt cược.

koala2023

Xe tải
Năm 2003, GDP Việt Nam là 40 tỷ
Năm 2023, sau 20 năm, GDP Việt Nam là 430 tỷ.
Bác tính xem 1 năm được nhiêu %.
Đây là do trượt giá của usd nữa cụ. Còn nếu nói tăng 7% là tăng sản lượng thực (nếu quy ra usd có thể 10%).

Quê bầm

Xì hơi lốp
Bđs thổi giá đến tầm này, người lao động ở tỉnh lẻ (không nói thủ đô) phải 1 năm thu nhập mới mua được 1m2 thì nó đang là lực cản cho phát triển rồi
Media bẩu chưa phải ảo, chưa ngáo đâu cụ

Proplay

Xe tải
Việt nam 95% dân số sở hữu bđs. Nếu ở quê thì mua thừa sức. Ko vấn đề gì.
Còn nhao lên HN SG đòi rẻ thì bất khả thi với mọi quốc gia

itime

Xì hơi lốp
Website
www.vattunoithat.com.vn
Sự thật cụ ạ, không chỉ anh 3 phá mà...cả lũ phá, hùng hói phá, răng chắc phá, thăng phá, sáng to phá, tất cả nhìn nhau....phá. Đó là lý do tại sao cụ tổng khi đưa 3x ra tw không thể nêu đích danh được. Chúng nó cùng bao che lẫn nhau.
Cụ có tin, cải tạo nạo vét tý sông ở ninh bình, từ 72 tỷ chúng nó "thổi" lên 2700 tỷ (thêm tý hạng mục cải tạo cảnh quan) - thổi lên 60 lần
Vì bất chấp tất cả nên có kẻ phải trả giá bằng sinh mạng, kẻ bị trả giá bằng tự do, kẻ trả giá bằng danh dự nghìn đời
Thời kỳ 3x là thời kỳ vàng, thật sự tiếc cho dân tộc, giờ thế giới thay đổi quá nhanh, mình không còn theo kịp nữa. Chỉ hy vọng duy nhất khoa học công nghệ, thể chế, tái tạo là con đường duy nhất thoát bẫy thu nhập trung bình

rotac

Xe tải
Việt nam 95% dân số sở hữu bđs. Nếu ở quê thì mua thừa sức. Ko vấn đề gì.
Còn nhao lên HN SG đòi rẻ thì bất khả thi với mọi quốc gia
Cụ nghĩ ở quê mua thừa sức á???
Nếu không có cha mẹ cho hoặc trợ giúp, bao nhiêu % người tự mua được mảnh đất rồi xây nhà???

quangzizi

Xe buýt
lên đc vậy và duy trì là mừng rồi
nhìn kiểu nhật, hàn, đài nó làm việc, học tập và xã hội với văn hóa làm việc toxic của nó (trừ đài) thì e thấy tầm 10k$ và cs vui vẻ vẫn hơn =))
Đúng giàu quá mệt mỏi lắm, xã hội như cái máy. Làm sao vừa vừa để không ai xâm lược phá hoại được mình nhưng cũng không quá đắt đỏ là hợp lý. Làm thằng giàu cũng bị nhiều thằng nhòm ngó và ghen ghét.

Em đi ĐNA cũng tàm tạm thì em thấy ko có nước nào quá đáng để học hỏi. Dân Malay nó sướng lắm các cụ, chính dân nó còn bảo bị bọn Sing chê là lười, làm hết giờ là về. Malay kiểu Thái thêm dầu mỏ và dân số ít. Indo thì phần lớn kiểu nghèo khổ, jakarta nhiều góc như ổ chuột Hn năm 2k. Thái thì chắc là bộ mặt phản ánh đúng nhất khả năng chung của ĐNA. Phil em chưa đi nhưng có vẻ cũng làng nhàng.

Có học thì cứ sang TQ mà học, nó được 10 mình được 9 là thành công lắm rồi

rotac

Xe tải
Đúng giàu quá mệt mỏi lắm, xã hội như cái máy. Làm sao vừa vừa để không ai xâm lược phá hoại được mình nhưng cũng không quá đắt đỏ là hợp lý. Làm thằng giàu cũng bị nhiều thằng nhòm ngó và ghen ghét.

Em đi ĐNA cũng tàm tạm thì em thấy ko có nước nào quá đáng để học hỏi. Dân Malay nó sướng lắm các cụ, chính dân nó còn bảo bị bọn Sing chê là lười, làm hết giờ là về. Malay kiểu Thái thêm dầu mỏ và dân số ít. Indo thì phần lớn kiểu nghèo khổ, jakarta nhiều góc như ổ chuột Hn năm 2k. Thái thì chắc là bộ mặt phản ánh đúng nhất khả năng chung của ĐNA. Phil em chưa đi nhưng có vẻ cũng làng nhàng.

Có học thì cứ sang TQ mà học, nó được 10 mình được 9 là thành công lắm rồi
Anh tàu 10, mình 5 đã là tốt lắm rồi cụ ạ
Nhìn mấy hệ thống đsct, nam thủy bắc điều, công viên trong các thành phố tỉnh lẻ của họ, mê luôn
Cùng học hỏi anh rậm râu đó ạ

Proplay

Xe tải
Cụ nghĩ ở quê mua thừa sức á???
Nếu không có cha mẹ cho hoặc trợ giúp, bao nhiêu % người tự mua được mảnh đất rồi xây nhà???
Chả cần ở quê. Ngay ở Ba vì cách HN vài chục km, đất oto vào có 5-7tr/m2. Chỉ cần 300-400tr là mua đc 1 mảnh 60-70m2 thoải mái.

Ham ăn lười làm thích vào trung tâm thì chệu

TRÂU VÀNG II

Xe buýt
Anh tàu 10, mình 5 đã là tốt lắm rồi cụ ạ
Nhìn mấy hệ thống đsct, nam thủy bắc điều, công viên trong các thành phố tỉnh lẻ của họ, mê luôn
Cùng học hỏi anh rậm râu đó ạ
Ko phải cứ hoành tráng là ngon đâu cụ. Mọi thứ phải liệu cơm gắp mắm.
1 công trình sinh ra nó phải có tính hiệu quả. Đầu tư hoành tráng nhưng ko đủ khách, thu ko đủ chi thì càng hoành tráng càng dễ sập

Bocui

Xe buýt
Em quan tâm đến chỉ CPI hơn, tăng trưởng mà lạm phát còn tăng mạnh hơn thì lại mệt. Mà với đà thổi bđs như hiện giờ thì em thấy cũng căng lắm.

haicot

Xe buýt
Thời kỳ 3x là thời kỳ vàng, thật sự tiếc cho dân tộc, giờ thế giới thay đổi quá nhanh, mình không còn theo kịp nữa. Chỉ hy vọng duy nhất khoa học công nghệ, thể chế, tái tạo là con đường duy nhất thoát bẫy thu nhập trung bình
Lái dầm đổ lỗi cho trym. Toàn thuyết suông, ngồi đó mà ca bài khoa học công nghệ, đi tắt đón đầu.

Mình tiến, thế giới cũng tiến chứ họ có đứng yên đâu. Trong 8-10 năm qua, kiến tạo, đột phá được những gì thực tế thấy rõ.