Thảo luận SantaFe 2020 sao bồng bềnh và xóc thế ?

thichxehoi2005

Xe hơi
Để đi lại trong phố, đầu năm em mới lấy con SantaFe bản máy dầu 2.2, full option, vin tháng 12/2020. Chạy được hơn nửa năm, em hài lòng với phần lớn những thứ một chiếc crossover như SF mang lại, đủ nhẹ nhàng, đủ tiết kiệm nhiên liệu, đủ rộng, đủ khỏe để đi ngoại thành (không phải phượt)...
Nhưng có một thứ mà em rất thất vọng, là hệ thống giảm xóc của xe, nhất là giảm xóc sau. Em thường ngồi ghế sau, đi vào ổ gà vừa vừa thôi là nó đã vặn vẹo xóc tưng tưng lên, khi vào cua thì văng thôi rồi. Ngồi ghế lái thì đỡ hơn được một chút. Từ trước vẫn nghĩ là Huyndai đồng nghĩa với đầm chắc, nên thất vọng và chán giảm xóc của SF quá, phải tính phương án giải quyết vụ bồng bềnh và xóc này.
Các cụ trên này đã có cụ nào thử phương án nâng cấp giảm xóc (phuộc nhún) cho SF 2020 chưa, thay có êm đầm hơn không; nếu thay thì nên dùng phuộc của hãng nào ?

P/s: Đúng ra phải gọi là Santa Fe 2020 mới chuẩn, nhưng em không sửa được tên thớt.
Xe E cũng đang trong tình trạng như cụ, đi xóc nẩy cứng lắm mà chưa biết thay sang phuộc gì ngoài phuộc hãng, Cụ đã thay loại gì rồi cho e xin review cảm nhận để e theo với······