Tin tức Sedan quốc dân Toyota Vios giảm giá, điều gì đang xảy ra?

nguyenvansi_mta

Xe đạp
vậy tại sao nó được giá hả cụ? hay những người mua lại là gà hết? :D
Tại sao nó giữ giá thì các cụ không trả lời thẳng thắn. Vì nó bền bỉ khi hoạt động cường độ cao trong hàng chục năm. Cứ lôi option để so sánh, trong khi có những option nhiều khi chỉ làm màu và tăng giá bán...mỗi phân khúc có tiêu chí lựa chọn riêng. Nhiều bác ko chọn Vios vì "sĩ" do nó bị gắn mác Taxi mà các bác ko nghĩ, tại sao ng ta lại dùng nó làm taxi.

nguyenvansi_mta

Xe đạp
Tùy người cụ nhé. Em đã từng đi xe Hàn, chuyển sang Toy. Nói thật đúng là đi xe Hàn lúc đầu có vẻ thích hơn Toy. Nhưng tầm 5 năm nó hay dở chứng những thứ vớ vẩn. Nó chẳng hỏng luôn, lúc thì thấy ngấm dầu, lúc thì tự nhiên tịt pha, lúc thì hộp số có tiếng kêu vo vo song lại hết. Rồi thời điểm đó bên Mỹ rộ lên mấy vụ đang đi cháy xe, đỗ cũng cháy xe, ảnh hưởng tâm lý lắm. Giờ chạy Toy tuy mẫu mã, óp sừn không bằng nhưng cảm giác luôn yên tâm. Thực ra em vẫn thích Honda hơn, nhưng Honda giá luôn cao hơn. Mazda thì cũng được nhưng Mazda thời đó cũng không rẻ mà lại có tiếng cũng hay báo lỗi vớ vẩn. Ford cũng thế. Thời điểm bây giờ nó cũng khác trước, nhưng giờ nếu em mua xe thì không phải Toy cũng Honda.

Nếu xe nhỏ thì em vẫn lấy xe của Dai. Em thấy nếu so với nước ngoài thì VN nhìn nhận hơi quá đà vụ gian lận của Dai. Thực ra em đang nghi ngờ có thuyết âm mưu gì đó. Rất rõ ràng là fan Mazda và fan xe Hàn ít khi nói gì xấu về nhau. Xe Dai dính đến Toy nên thổi quá đà. Đến xe Vin thì cũng thấy chẳng thấy góp ý xây dựng, chỉ thấy chửi với rủa. Nào sắp sập tiệm, nào a V lừa đảo, nào xe Tàu gắn mác. Nhưng lạ nhất là xe Tàu xịn thì lại chả thấy nói gì, mà khen thì lại thấy hơi nhiều.
Bác thông thái! Em nói thật chứ dán VN mình chê bai với a dua là nhất! Cái gì cũng chê, đặc biệt là có hãng nào trong nước, bất kể ngành gì...

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Bác thông thái! Em nói thật chứ dán VN mình chê bai với a dua là nhất! Cái gì cũng chê, đặc biệt là có hãng nào trong nước, bất kể ngành gì...
Vin cứ thò ra là chê sấp mặt luôn. Nhưng con fadil xuống đầu 3, lux A giảm giá 6xx cái lại khen ở tầm tiền này, không có sự lựa chọn nào tốt hơn. Quá tuyệt vời :))

Gừng

Xe container
Cụ phân tích đúng nhưng giống nokia thì không. Bởi vì Toy không được chuộng ở Việt Nam nhưng các thị trường khác nó vẫn cao ngất ngưởng. Thực ra các hãng không thực sự cạnh tranh trực tiếp, mà mỗi hãng có một triết lý riêng. Toy, Honda lấy tiêu chuẩn ăn chắc, mặc bền nên nó chỉ lo làm cái gì cũng phải bền, không bền không làm. Tàu thì cứ rẻ, đẹp, công nghệ cao, óp sần nhiều. Mỹ thì đầm chắc, bệ vệ, khỏe khoắn. Hàn thì cũng rẻ, đẹp, công nghệ cao, óp sần nhiều giống Tàu nhưng chất lượng tốt hơn. Đức thì sang trọng, sung sướng đến từng chi tiết. Mỗi triết lý hợp với một tệp khách hàng. Ăn nhau ở cái là tệp khách hàng nào đông hơn mà thôi.

Một số hãng có triết lý lờ mờ không rõ ràng. Cái gì cũng muốn, có đẹp có sang có rẻ có bền. Nhưng đẹp thì thua Hàn Tầu, bền thì thua Toy Honda, mạnh thì thua Mỹ. Nên doanh số chỉ bình bình thôi.

Còn cụ nói Toy sẽ tèo như Nokia, chắc là không. Gần đây lớp trẻ ở VN chuộng xe Hàn, Tàu, cũng đúng thôi, thanh niên luôn thích cách mạng, thích làm cái gì khác. Nhưng thanh niên rồi cũng già đi. Ngày xưa các ông già bây giờ cũng là thanh niên, cũng thích mua xe khác với các cụ trước đó là Honda. Như Suzuki, Yamaha đi sướng hơn Honda nhiều. Nhưng sau già đi họ mới thấy Honda mới là chân ái.
e đi xe hàn, xe toi , xe đức fake các loại

thấy chả xe nào bằng dc Toi

riêng cái điều hòa thì 1000 năm nữa bọn Bim , mẹc cũng ko bao h chế tạo dc cái điều hòa xịn sò như Toi, nó là tuyệt tác công nghệ

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
e đi xe hàn, xe toi , xe đức fake các loại

thấy chả xe nào bằng dc Toi

riêng cái điều hòa thì 1000 năm nữa bọn Bim , mẹc cũng ko bao h chế tạo dc cái điều hòa xịn sò như Toi, nó là tuyệt tác công nghệ
Công nhận Toy làm ra cái điều hoà thực sự giỏi a nhỉ

Gừng

Xe container
Công nhận Toy làm ra cái điều hoà thực sự giỏi a nhỉ

bên mỹ nó tôn sùng Toi như thánh sống
ko có chiếc xe nào mỗi ngày chạy 200km đều như vắt chanh trong vòng 10 năm như toi cả
năm nay toi còn tự tin bỏ hết các bản camry xăng đi để chỉ sx hybrid
mấy năm nữa toi nó hoàn thiện dải sp hybrid thì tesla cũng đi bán máu hết, cp của Toi năm nay tăng 107% còn Tesla giảm 50%.
ở vn bọn Kia với mazda do a Dương láu cá lắp động cơ 1.5 vào K3 và Maz3 để kéo giá thành sp xuống đấu với Toi, chứ altis nó chạy động cơ 1.8 bốc và êm ái hơn nhiều