[Xe cộ] Máy lọc KK oto Philips GP6201 - Thanh lý camera hành trình Blackvue, Vietmap - update TRANG CUỐI, mời các cụ

Số điện thoại
0815233068
Giá
99,000 VNĐ
Địa chỉ
Shopkorea 96 Nguyễn Khang

Thần Tài

Xe điện
Vâng, em đã trao đổi với cụ xong, cụ lưu ý luôn hộ em là cái món này cũng chỉ mang tính chất giải trí thôi, nên có khi cũng nhanh chán lắm, nên là nếu cụ thấy thật cần thiết thì hẵng mua ạ, tks cụ đã ủng hộ em
Chính xác là giải trí là chính, giống như GPS ấy mà, có thì chả mấy khi dùng, điện thoại 2 cái đều có GPS vẫn phải làm 1 cái Vietmap gắn trên xe.
Có khi lấy cái Lukas (để giải trí thì nó đẹp hơn, :P).
Mà thấy cụ bẩu đến bên cụ lắp thì có KM nước hoa Cafe sữa, thế Ship về Hải Phòng cho em thì sao?
Cụ cho em hỏi cái chăn điện thì phần điện gắn trực tiếp vào chăn hay là một phần riêng ?
Cụ Bảo trên đó lạnh quá à, lúc nào về HP nhớ alo em giao lưu với anh em HP nhé. Tết này đi Tây Nguyên xong chắc ra giêng em lại làm chuyến về quê cụ, lần trước đi được ít quá.

Thần Tài

Xe điện
Đã Ck và PM địa chỉ cho Cụ

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Cách lắp đặt cho máy Lukas LK-3700G và hướng dẫn sử dụng cơ bản :

Hướng dẫn sử dụng :

1- Bộ thu tín hiệu GPS (Các cụ ở xa chú ý khi lắp đặt là bộ phận này phải không bị che khuất để nó còn nhận tín hiệu GPS ạ)
2- Ống kính
3- Công tắc điện nguồn (tắt hoặc bật) : Đôi khi có những quãng đường mà không muốn địch quân phát hiện thì các cụ tắt nó đi, nó sẽ không ghi nữa, còn về cơ bản thì cứ để nút bât và điện nguồn lấy từ tẩu thuốc lá thông, thì cứ mở máy, là máy tự động hoạt động thôi ạ
4- Nút ghi hình khẩn cấp : Dùng để lưu giữ lại file không bị xóa đè trên máy khi thẻ nhớ đầy, những file nào sẽ nằm trong file Event trong thẻ nhớ.
5- Micro : Tùy chỉnh tắt hoặc bật micro : Các cụ cài phần mềm của máy trong thẻ nhớ, sau đó có thể tùy chỉnh nhiều thông số trong mục setup. CHọn đường dẫn ra là file setup trong thẻ nhớ là okie
6- Nút thay đổi góc độ quay : Sử dụng = 1 cái lục đi kèm, để thiết lập khi muốn chỉnh góc độ quay, sau đó xiết chặt lại bằng lục là okie ạ
7- Cổng AV ra, dùng để xem song song với màn hình trong xe (mua thêm hoặc các cụ có thể tìm mua rất đơn giản)
8- Loa cảnh báo : thông báo tín hiệu khi bắt đầu ghi hình, hoạt động
9- Khe cắm cổng SD
10- Đèn LED hiển thị ngày giờ, tốc độ ... (do mình tùy chỉnh tùy thích)
11- Điện nguồn vào. Chúy ý : máy chỉ hoạt động được với điên áp 12V (+/-2v), chống chỉ định dùng dòng 24v

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Dow loát HDSD bằng tiếng Anh cho model Lukas LK-3700G : http://www.dvr-car.ru/support/Manual_LUKAS.PDF
Mời cụ Thần Tài vào đao về em cái nhá, híc cụ ở xa quá chứ không thì qua em ngồi chém gió 5p là xong hết,
Dưng mà tự nghịch cũng có cái hay cụ nhẩy ...

Chỉnh sửa cuối:

xtitan

Xe buýt
Cụ ơi ở cái camera lùi cho Kia Morning giá 2tr5 bên cụ em thấy có ảnh dây tín hiệu 1 đầu vga ( bông sen ), 1 đầu chân 2.5 đúng ko ạ? Em muốn mua cái dây ấy cụ có ko?

Sent from my iPad using Forum Runner

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Hàng của cụ Thần Tài :
Trước khi đóng gói : Bao gồm : máy, thẻ nhớ 8G, giá đỡ, dây nguồn, lục, miếng dán giá đỡ 02, miếng dán giữ dây nguồn 04, sách HDSD

Sau khi đóng bao : gồm 01 x-driver LK-3700 và 01 nước hoa cafe free, dự kiến chiều thứ 2, 3-1-2012 cụ sẽ nhận được hàng, nhận xong thì làm ơn PM lại cho em biết nhá, cụ nhớ trước khi mở hàng thì nhìn cái vỏ hộp, em có dán mấy cái tem rách cho nó cửn thận

Thần Tài

Xe điện
Ôí giời, cụ cẩn thận ghê, nhận được em sẽ alo báo cụ ngay. Cám ơn cụ

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn

Thần Tài

Xe điện
Em gửi hàng cho cụ rồi đới, chiều nhận đuọc thì báo em nhá , tks cụ
Đã nhận hàng chiều nay, mai em mới cắm vào xe thử được. Có mấy cái này trong phần setup cụ khai sáng cho cái, trong HDSD cũng không có giải thích mà nó lại không như những phần mềm video recorder khác nên em chịu:

- Resolution: Step 1 - 5 nó tương đương với chuẩn nào? Cái nào là HD, VGA?
- Video Move: 28pixel - 92pixel là nói về cái gì, có phải là độ sâu bit màu không? Đặt ở mức nào hợp lý?

Thẻ thì chắc phải thay 16G chứ 8G được 4h thì hơi ít.

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Hi cụ, máy tính ở nhà em không cài phần mêm nay, để mai em trả lời kỹ hơn
hình như mức 5 là chuẩn HD, cụ thử setup xem file ghi nặng hay khong là biết ngay
Cái 28-92pixel hình như là chỉnh chế độ nét cho hình thì phải, em cài ở giữa đã thấy nét căng rôi,
Hôm rồi em đi Thái Bình, cả đi và về tầm 6h lái xe, chạy = 1 cái thẻ 16G, về k/tra thì thấy hết 12G, vậy là chế độ net nhất tầm 2G/h, cụ chơi quả thẻ 16G là được òi, tks cụ nhá

Thần Tài

Xe điện
Hi cụ, máy tính ở nhà em không cài phần mêm nay, để mai em trả lời kỹ hơn
hình như mức 5 là chuẩn HD, cụ thử setup xem file ghi nặng hay khong là biết ngay
Cái 28-92pixel hình như là chỉnh chế độ nét cho hình thì phải, em cài ở giữa đã thấy nét căng rôi,
Hôm rồi em đi Thái Bình, cả đi và về tầm 6h lái xe, chạy = 1 cái thẻ 16G, về k/tra thì thấy hết 12G, vậy là chế độ net nhất tầm 2G/h, cụ chơi quả thẻ 16G là được òi, tks cụ nhá
Em muốn hỏi kỹ cụ vì mấy lý do:
- HDSD nói là mỗi lần thay đổi setup về chất lượng video thì phải xóa hết file cũ đi, mặt khác muốn thử cứ phải rút từ xe ra cắm vào máy tính check rồi lại cắm vào cũng oải.
- Tết này em cho Gấu đi Tây Nguyên, ngày phải chạy 6-12h nên muốn setup chế độ, chất lượng sao cho phù hợp để thẻ 16G ghi được trọn 1 ngày, chỉ cần đến tối tháo ra nghịch thôi.

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
KHông cần xóa hết file cũ đâu cụ ạ, chỉ cần setup lại file cài đặt, sau đó ghi đè lên là xong, để sáng mai em nghịch rồi lại báo cụ nhá, phần setup là tiếng Anh mà em cngx dốt môn này nên chắc phải nghịch vài hôm, trên OF cũng có mấy cụ dùng em này rồi (khoảng 15 cụ), mời các cụ vào chém cùng cho vui nhá

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
1 - resolution : Độ phân giải :P (em nhờ gúc gồ đới) : CÓ từ 1-5,mưac 2 là trung bình => suy ra mức 1 là kém nhất, 5 là ác nhất, cụ cứ thế mà oánh nhá.
2 - saturation : Cái này gúc nó bẩu là bão hòa, nhưng em đoán là chế độ hình (tiếng Hàn nó bẩu thế) : mức 125% là nó báo chuẩn, cụ thử xem dư lào
3 - effect : Hiệu quả
Cơ bản cụ thử chỉnh lên chế độ nhẹ nhất xem hình ảnh có ngon không, nếu không thì để mức mặc đinh là okie ạ, hôm trước em chỉnh 44pixel mà đã nét lắm rồi

Thần Tài

Xe điện
Đã nhận hàng chiều nay, mai em mới cắm vào xe thử được. Có mấy cái này trong phần setup cụ khai sáng cho cái, trong HDSD cũng không có giải thích mà nó lại không như những phần mềm video recorder khác nên em chịu:

- Resolution: Step 1 - 5 nó tương đương với chuẩn nào? Cái nào là HD, VGA?
- Video Move: 28pixel - 92pixel là nói về cái gì, có phải là độ sâu bit màu không? Đặt ở mức nào hợp lý?

Thẻ thì chắc phải thay 16G chứ 8G được 4h thì hơi ít.
1 - resolution : Độ phân giải :P (em nhờ gúc gồ đới) : CÓ từ 1-5,mưac 2 là trung bình => suy ra mức 1 là kém nhất, 5 là ác nhất, cụ cứ thế mà oánh nhá.
2 - saturation : Cái này gúc nó bẩu là bão hòa, nhưng em đoán là chế độ hình (tiếng Hàn nó bẩu thế) : mức 125% là nó báo chuẩn, cụ thử xem dư lào
3 - effect : Hiệu quả
Cơ bản cụ thử chỉnh lên chế độ nhẹ nhất xem hình ảnh có ngon không, nếu không thì để mức mặc đinh là okie ạ, hôm trước em chỉnh 44pixel mà đã nét lắm rồi
Mấy cái khác thì em xử được rồi nhưng có 3 chỗ Đỏ đó em chịu:
Step 1-5: Đúng là về độ phân giải, nhưng nó tương đương với những độ phân giải chuẩn nào (320x240; 640x480; 720x480; 1280x800; .........) để đỡ phải đoán, phải thử thôi.
Còn phần Video Move thì em chịu hẳn chả biết nó nói về cái gì, đương nhiên là số to thì sẽ đẹp hơn, nhưng không biết rõ nó hơi ức chế.

blackmorning

Xe tải
Cụ chủ ơi, em chờ cụ trình diễn cho em cái "vây cá" của cụ ah. Cụ có hàng rồi thì up cho em nghía cái cụ nhé!!!

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Cụ chủ ơi, em chờ cụ trình diễn cho em cái "vây cá" của cụ ah. Cụ có hàng rồi thì up cho em nghía cái cụ nhé!!!

Đây ạ, có mấy model, trong lúc chờ đợi báo giá, cụ ngía tí nhá

blackmorning

Xe tải
Cụ chủ cho em hỏi, em lắp cái này vào thì tín hiệu radio có đảm bảo giữ được chất lượng nguyên xi như anten cũ không ah? E cũng hỏi ngu tí nữa là, cái này mà đính lên nóc thì có bị thấm hay dột gì ko??

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Cụ chủ cho em hỏi, em lắp cái này vào thì tín hiệu radio có đảm bảo giữ được chất lượng nguyên xi như anten cũ không ah? E cũng hỏi ngu tí nữa là, cái này mà đính lên nóc thì có bị thấm hay dột gì ko??
Nó dính = 3M mà cụ, sorry cụ F1 nhà em nó đang tranh máy tính với em, lát em sẽ mail hầu cụ chi tiết hơn náh, còn tín hiệu thì nó đủ dây để chạy về chỗ tín hiệu ăng ten cũ, nên không pahir lo cụ nhá

ARTCOOL

Xe tải
Theo em hiểu thì Video move càng để Pixel cao thì hình càng giật, em cũng đang thử đây nhưng phải thử cả lúc trời nha nhem tối và trời tối hẳn thì phân biệt dễ hơn, em đang để chế độ 76Pixel và Res để step1( hôm nay mưa gió thử hơi khó với cả cái gạt mưa của em nó lửm quá nên chưa thử đc)

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Theo em hiểu thì Video move càng để Pixel cao thì hình càng giật, em cũng đang thử đây nhưng phải thử cả lúc trời nha nhem tối và trời tối hẳn thì phân biệt dễ hơn, em đang để chế độ 76Pixel và Res để step1( hôm nay mưa gió thử hơi khó với cả cái gạt mưa của em nó lửm quá nên chưa thử đc)
Hay quá, cụ thử xong phọt lên đây nhá, em cũng mới thử dưng hôm nay lại hết sach máy, hcis