So sánh giữa CIVIC và KIA porte 2011 của anh Hải

ndphuc80

Xe máy
anh Hải bán xe 4 tê, đi cũng phê và tê nữa, hê hê, em cũng vừa mua 4 tê 2011 rồi, nói chung là ưng ý, em đi cả nội thành lẫn ngoại thành hét chừng 7.5l/100km đường nguyễn trãi- Phạm hùng (thật may là em đã chọn số sàn vì vừa tiết kiệm săng, vừa khoẻ, đố anh số tự động khoẻ hơn e đấy). àh, số sàn còn có cái mà thỉnh thoảng còn cầm, còn lắc, giật chứ, không có thì biết nắm vào đâu.... chẳng lẽ lại.......heeeeee, nếu nắm nhầm chắc chết toi!!!

morning_sport

Xe tải
Theo em thì thế này:

-Giữa Civic và Forte anh Hải thì chọn Civic.
-Giữa Cerato và Civic thì chọn Cerato.
-Giữa Cerato và Forte a Hải thì em lại chọn Forte anh Hải vì nhiều lý do !

Cái tam giác Forte -Civic- Cerato luẩn quẩn này đau đầu phết cụ nhỉ :D
Cụ cho em tham khảo một vài lý do với

Full HD

Xe đạp
Báo cáo các cụ cách đây một năm em cũng đã nghiên cứu mất mấy tháng để chọn giữa civic, altis hay forte. Cũng đã chạy thử và cuối cùng mua cerato nhập ( cũng là anh em với forte TH ). Chất lượng thì sau gần 1 năm chay xe cũng chưa thấy phát sinh gì cả ngoài việc đổ xăng và bơm lốp :)). À mà cũng có lần phải làm phiền đến bác Cuabien ở Mễ Trì, nguyên nhân là do mấy em chuột cắn đứt mất dây cảm biến tốc độ.
Xét về option và ngoại thất thì civic ( theo quan điểm cá nhân ) kém xa FT/CER. Máy móc thì chưa rõ ai hơn ai, chắc là sau khoảng 10 năm nữa sẽ rõ. Xăng thì đi đường trường e thấy báo ~> 6l/100km, nội thành không tính.
Về hiệu quả sử dụng/chi phí làm lễ cưới em nó về thì chắc là KIA number one :D
Ngồi trong civic bí rì rì
À nhưng mà nghe đồn civic đi bền, giữ giá và tiết kiệm xăng lắm, máy lại bốc nữa chứ, nhưng hình như từ hồi ra biển 5 số 29Axxxxx đến giờ e chưa gặp con civic mới đăng ký nào chạy ngoài đường cả.
Đúng là từ cái ngày lên biển 5 số em chả thấy có con CIVIC nào chạy biển 5 số ngoài đường cả
Chúc mừng cụ có lựa chọn sáng suốt!

Full HD

Xe đạp
Mai vợ chồng bác qua em cho vay thêm 1 tỉ về mà mua con accord 3,5 mà chạy=P~
Vay Bác xong về mua xe rùi để Bác đi nhé (trừ nợ dần, 10 năm sau em lấy xe về đi tiếp hihi!)

Full HD

Xe đạp
À tiện đây các cụ cho em lời khuyên với!
Giữa số sàn và số tự động, mới lái thì số nào ổn hơn
Đi số sàn thì yên tâm hơn ko sợ vọt lên lóc xe khác do trong lúc hoảng loạn đạp nhầm phanh thành ga như vụ ở đường Trung Hòa (KĐTM Trung Yên) hihi (theo phản xạ thì sẽ đạp côn nên cảm giác yên tâm hơn)
Đi số tự động thì sướng, ko sợ chết máy những lúc đường đông hay ở những ngã tư và khó bị trôi khi tạm dừng tại các ngã tư hơi dốc.
Các cụ cho em xin ý kiến nhé
Thanks các cụ nhiều!

hung.ussh

Xe tải
À tiện đây các cụ cho em lời khuyên với!
Giữa số sàn và số tự động, mới lái thì số nào ổn hơn
Đi số sàn thì yên tâm hơn ko sợ vọt lên lóc xe khác do trong lúc hoảng loạn đạp nhầm phanh thành ga như vụ ở đường Trung Hòa (KĐTM Trung Yên) hihi (theo phản xạ thì sẽ đạp côn nên cảm giác yên tâm hơn)
Đi số tự động thì sướng, ko sợ chết máy những lúc đường đông hay ở những ngã tư và khó bị trôi khi tạm dừng tại các ngã tư hơi dốc.
Các cụ cho em xin ý kiến nhé
Thanks các cụ nhiều!
Ngày xưa e cứ nghĩ đã đi xe thì phải số sàn cho nó oách; đi số sàn mới thoả mãn sở thích lái xe. Nhưng sau 3 năm chạy số sàn thì cuối cùng e quyết định sống chết gì cũng phải lấy AT cụ ợ.

Full HD

Xe đạp
Ngày xưa e cứ nghĩ đã đi xe thì phải số sàn cho nó oách; đi số sàn mới thoả mãn sở thích lái xe. Nhưng sau 3 năm chạy số sàn thì cuối cùng e quyết định sống chết gì cũng phải lấy AT cụ ợ.
Đấy là cụ đi 3 năm roài
Chắc em 3 năm nữa đi AT cụ nhỉ? vì em mới lấy bằng