Tại sao kính oto bị mờ !

senhong

Xe tăng
Kính oto bị mờ là do thời tiết có độ ẩm cao , lệch nhiệt độ trong và ngoài xe.
Cách xử lý và khắc phục .
Cách 1 : Nhiệt độ bên ngoài cao trên 25 độ. Với nhiệt độ như vậy chúng ta chỉ cần bật điều hòa hay mở cửa sổ .
Cách 2 : Nhiệt độ bên ngoài dưới 25độ. Nhiệt độ như vậy cộng với độ ẩm cao chúng ta thường chọn cách bật điều hòa nửa nóng nửa lạnh , như vậy vẫn tốn một lượng công xuất máy cho điều hòa, xe công suất nhỏ chạy lên đèo mà tắt điều hòa thì kính bị mờ ngay.
Trước tiên bạn đóng cửa sổ lại, lấy gió ngoài ( bật quạt gió và bật nấc nóng, hướng lên kính) mạnh hay nhẹ phụ thuộc vào độ ẩm của không khí .Với cách làm như vậy sương sẽ tan mà bạn kô phải bật điều hòa.
Dành cho những bạn chưa biết!!

stcvph

Xe tải
thưa cụ, hầu hết xe ô tô bây giờ có sấy kính ạ. chụ chỉ cần bật nó lên và đừng mở hé cửa sổ là ok ngay thôi ạ. Bác không bật điều hòa mà chỉ bật quạt gió thì không hết mờ kính được đâu ạ

mabu44

Xe tăng
Nếu nhiệt độ trong cao hơn ngoài, độ ẩm lớn thì chỉ bật sấy kính và không cần điều hòa, lấy gió tươi là ổn cụ à.

kimithanh

Xe tăng
thưa cụ, hầu hết xe ô tô bây giờ có sấy kính ạ. chụ chỉ cần bật nó lên và đừng mở hé cửa sổ là ok ngay thôi ạ. Bác không bật điều hòa mà chỉ bật quạt gió thì không hết mờ kính được đâu ạ
em hỏi tí xe cụ đời nào xe nhà em đời 2007 ko có món này lắm hôm đi trời đã lạnh mà toàn phải bật điều hòa lạnh cho tan mù thôi ạ lắm lúc cũng bực

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt

Katori Vũ

Xe tải
Thế với hiện tượg kíh bên ngoài bị mờ mà ko trong lại ngay là do nhiệt độ hay do kính vậy các cụ :( e lái mới nên hôm vừa zồi chạy HN-Vinh đi tối dính mưa phùn, gạt mưa xog bên ngoài kính có 1 lớp mờ..mãi 1 lúc thì trog kính..vừa trong kíh xog thì lại gạt mưa nên zất khó nhìn đườg đã thế còn bị xe tải đấu pha nữa :( cụ nào kinh nhiệm chỉ e xem ntn???

kuang_nguyen

Xe tải
vợ 2 em không có cái tự động như các cụ nên khi bị trong mùa đông, trời lạnh, em toàn phải bật điều hòa, nhưng chuyển chế độ thổi về nấc "thổi kính lái" :) chứ để thổi Ngang hay Ngang + Chân thì lạnh lắm ợ :)

sua.uong

Xe tải
Website
www.otofun.net
do nhiệt độ đó cụ , cứ bật điều hòa lên là hết ngay

Muon_biet

Xe cút kít
Kết hợp nhiều phương án hiệu quả sẽ tức thì.

anhtho

Xe ngựa
vợ 2 em không có cái tự động như các cụ nên khi bị trong mùa đông, trời lạnh, em toàn phải bật điều hòa, nhưng chuyển chế độ thổi về nấc "thổi kính lái" :) chứ để thổi Ngang hay Ngang + Chân thì lạnh lắm ợ :)
Trời lạnh, cụ cứ bật AC bình thường, nhưng chuyển nấc chỉnh nhiệt độ nhiều hơn về phần sưởi (nửa đỏ) là ổn. Khi đó thì thổi đi đâu kính vẫn trong veo.

Viot

Xe tải
Ngày nồm ẩm thường bị vậy, em cứ bật AC hơi lạnh một chút, để chế độ sấy kính, bật AC vậy giữ nội thất cũng đỡ bị hôi và khô thoáng.

senhong

Xe tăng
Thế với hiện tượg kíh bên ngoài bị mờ mà ko trong lại ngay là do nhiệt độ hay do kính vậy các cụ :( e lái mới nên hôm vừa zồi chạy HN-Vinh đi tối dính mưa phùn, gạt mưa xog bên ngoài kính có 1 lớp mờ..mãi 1 lúc thì trog kính..vừa trong kíh xog thì lại gạt mưa nên zất khó nhìn đườg đã thế còn bị xe tải đấu pha nữa :( cụ nào kinh nhiệm chỉ e xem ntn???
Hôm nay mới có thời gian ngồi đọc thớt của cụ,
Nếu xe của cụ là xe mới thì cụ chỉ cần thay chổi gạt mưa là xong.( đôi khi chổi của cụ mới nhưng gạt 1 lần đã hỏng)
Nếu là xe cũ thì cụ còn phải kiểm tra xem kính xe của cụ có bị xước không. ( ra thợ có chuyên mộn, hoặc nhờ người dã có ít nhất 1 lần đã đi đánh bóng kính lái) nếu xước thì phải đánh bóng lại.
Cách bảo quản chổi gạt mưa ( cách này rất hữu hiệu ,đã trả giá của em) nếu xe của cụ để trong gara kín thì không nói làm gì. Để ở ngoài trời, bụi ,cát sẽ đọng ở chổi, vậy trước khi đi cụ phải lấy khăn ướt lau kĩ phần lợi cao su, và phần kính đặt chổi. Nếu không làm kĩ như vậy đôi khi chỉ một lần gạt là cát đọng trên chổi sẽ làm hỏng phần lợi cao su, thậm chí kính lái bị sước nữa.(đã có thớt nói về phần này trên diễn đàn rồi cụ ạ)
Nếu cụ là cao nhân thì bỏ quá cho em nhé, đừng mắng em nhiều chuyện.:-h

shipme.vn

Xe hơi
Xe em cg bị mờ khi đi xe đóng kín k bật điều hòa. Em chỉ cần sấy kính hoặc bật đh là ok

A TỦN

Xe tải
may quá xe em có sấy kính. 1 loáng là OK ngay :D

rebelvn

Xe máy
em thì nghỉ ngoài trời nắng và nóng theo thời gian cửa kính xe bị mờ ạ

H.ford

Xe hơi
Chổi gạt mưa kém hoặc kính chắn gió đã bị thay loại rẻ tiền ...

anhtho

Xe ngựa
Như vậy là gạt mưa bị trơ rồi. Cụ thay gạt mưa là ổn ngay.