[Funland] Tắm âm dương - Liệu pháp tăng cường sức khoẻ

hminh2005

Xe điện
Em nghĩ lên thử từ từ chứ không thể làm ngay theo như bài viết. Thời tiết này có thể tắm nước lạnh ko sao (nhưng nên thử) rồi chuyển qua nóng, quay lại lạnh. Nhưng theo bài báo thì chỉ xối nước thuần túy, ví dụ em đi tập thể dục về, nghỉ ngơi cho hết mồ hôi rồi vào tắm thì còn kỳ cọ, xà phòng gội đầu, thân thể ... thì không rõ việc lạnh-nóng-lạnh sẽ nên áp dụng thế nào ? Bản thân khi tắm dù nóng hay lạnh thì cũng xuất phát từ chân lên cho quen dần, cuối cùng mới là xối lên đầu. Ngay khi tắm xong, có nóng em cũng phải đứng 1 chút trong buồng tắm, mở cửa đợi 1 chút rồi mới ra ngoài vì chênh lệch nhiệt độ nên cẩn thận (dù có đèn sưởi phía trên đầu)

onano69

Xe container
Em tưởng tắm Âm Dương là tắm đôi Nam Nữ ;)) thôi em đi ra

bear in car

Xe buýt
Cách tắm này e được các bạn Tây bầy cho hồi còn sinh viên. Chỉ khác với cách của cụ chủ là e bắt đầu bằng nước nóng, sau đó chuyển sang nước lạnh, rồi lại nước nóng, cuối cùng là nước lạnh. Tắm nước lạnh cuối cùng giúp cho da không bị khô :-bd. Người cảm thấy rất sảng khoái, dù thời tiết thế nào cũng chẳng bao giờ bị ốm. Hay là do hồi đó e còn trẻ nhỉ :-???