[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

poiuy

Xe cút kít
Chính quyền Hà Nội mà làm được việc thành lập đội chuyên bắt chó thả rông như Tphcm thì em ủng hộ tuyệt đối, gần nhà em người đi đường và chủ chó tý nữa thì huyết tương vì chó lao ra cắn con nhỏ người ta khi cho trẻ con đi bộ.
Đội nay dăm bữa giải tán thôi cụ. Tiền đâu mà trả lương?

Website
www.facebook.com
Min/mod gộp thớt này với thớt hai hiệp sĩ Exciter bị thằng say rượu đâm cho các cụ OF vật nhau mới vui :D
Cứ để mấy hôm nữa, hết hot thì em gộp tất vào thớt Tró. :D

athanh66

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
chaogangviet.vn
Máy bay Mỹ chuyển hướng vì chó đi bậy trên khoang
Chuyến bay của hãng hàng không Mỹ United Airlines đã phải chuyển hướng và hạ cánh để vệ sinh thảm sàn sau khi một con chó đi bậy trên khoang.

Hành khách chia sẻ trên mạng xã hội rằng họ đang trên chuyến bay số hiệu 422 từ thành phố Houston, bang Texas đi thành phố Seattle, bang Washington ngày 5/4 thì một con chó đi bậy cạnh nhà vệ sinh ở khoang hạng nhất.

"Sự cố với con chó buộc phi cơ phải chuyển hướng tới sân bay Dallas Fort Worth. Nhân viên mặt đất tại sân bay Dallas đã mất hai giờ để dùng khăn giấy lau sạch tấm thảm sàn trên lối đi", một hành khách cho hay.

Dữ liệu từ Flightradar24 cho thấy chiếc Boeing 737 đã chuyển hướng tới thành phố Dallas, bang Texas chưa đầy một giờ sau khi cất cánh từ Houston.

Dù máy bay đã được vệ sinh, hành khách cho biết mùi hôi "không biến mất hoàn toàn". Thời gian phi cơ hạ cánh ở Dallas để giải quyết sự cố cũng khiến đồ ăn nhẹ trên máy bay bị hỏng.

United Airlines xác nhận sự việc. Hiện chưa rõ máy bay khi đó chở bao nhiêu hành khách.

Máy bay của United Airlines cất cánh từ sân bay ở Barcelona, Tây Ban Nha ngày 29/2. Ảnh: AFP

Máy bay của United Airlines cất cánh từ sân bay ở Barcelona, Tây Ban Nha ngày 29/2. Ảnh: AFP

Hồi tháng 2, một con chó cưng được chủ thả khỏi lồng trên chuyến bay của United Airlines cũng đi bậy trên máy bay, khiến nhiều hành khách khó chịu vì mùi hôi. Các tiếp viên hàng không sau đó đã dọn sạch và phi cơ không cần hạ cánh khẩn cấp.

Sự cố mới nhất có thể đặt ra câu hỏi về quy định với thú cưng của các hãng hàng không. United Airlines không cho phép hành khách mang thú cưng lên một số chuyến bay quốc tế. Đối với các chuyến nội địa, hành khách có thể mang theo chó hoặc mèo nếu đặt chúng vào chiếc lồng khóa kín và luôn giữ bên dưới ghế ngồi của mình. Hành khách phải trả thêm chi phí khi có thú cưng đi cùng. Hãng cũng nhận chở thú cưng không có chủ đi kèm.

United Airlines khuyến nghị hành khách đi cùng thú cưng nên mang theo đồ chơi để giữ chúng bình tĩnh, cũng như túi nhựa đề phòng trường hợp chúng cần đi vệ sinh

kimchi20161

Xe đạp
Website
shope.ee
mà dạo này nhiều người nuôi chó mèo thật ấy, mà lại ko có ý thức gì cả, lại còn toàn người trẻ

athanh66

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
chaogangviet.vn

XSim

Xe container
Đội nay dăm bữa giải tán thôi cụ. Tiền đâu mà trả lương?
Làm cộng tác viên, làm thêm, tình nguyện, ... thêm từ nguồn xã hội hóa nữa là đủ cụ ạ.

Mấy thanh niên Exciter có cần ai trả lương đâu cụ, chỉ cần nhà nước cấp thẻ hành nghề là được :D

Hoanft

Xe buýt

Đa phần chủ nuôi chó ở đô thị đều cố tình thả rông chó ị bậy

Em ủng hộ các bạn Exciter xử lý hết chó thả rông ngoài đường

Nếu thấy Exciter bát thỏ thả rông, em sẽ đứng vỗ tay, mặc xác chủ chó đối đầu với Exciter có dao
Em ủng hộ thành lập đội bắt chó thả rông. Ngày nào cũng phải vệ sinh cửa nhà thì các cụ xem là bọn chủ chó đó nó như thế nào?
"Nghị định 144/2021/NĐ-CP do Chính phủ ban hành ngày 31/12/2021 về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực an ninh, trật tự, an toàn xã hội có khoản 1 Điều 7 quy định, phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 300.000 – 500.000 đồng đối với hành vi thả rông động vật nuôi trong đô thị hoặc nơi công cộng. "
Cơ bản nếu không có người thi hành thì có cũng như không.

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe cút kít
Làm cộng tác viên, làm thêm, tình nguyện, ... thêm từ nguồn xã hội hóa nữa là đủ cụ ạ.

Mấy thanh niên Exciter có cần ai trả lương đâu cụ, chỉ cần nhà nước cấp thẻ hành nghề là được :D
Mấy nguồn tiền đó không bền, chỉ được 1 thời gian thôi. Còn hội Ex thì có tiền bán chó.

tranthanhhaist

Xe buýt
em có cái bình xịt toàn dấm ớt , ị ra cửa em xịt cho phát suýt mù mắt, sủa ăng ẳng lên. Cái giống súc vật ăn ỉa bậy bạ em ghét lắm luôn, ị vào mồm chủ nó không ị sang hàng xóm đi cửa nhà người ta. Con chó hàng xóm cũng đi bậy các nhà xung quanh, gặp hôm nồm ẩm thì thôi rồi. Nó cũng quấn người , nên nó đi xong là em vẫy vào giả vờ yêu thương rồi em đi găng tay chét hết phân lên người lên mồm vào tai nó, tha hồ về chủ nó ngửi. Cho chết cụ thằng chủ vô trách nhiệm đi .
Cách này thì kinh nhưng em thích nha mợ.

Hải Linh Lưu

Xe hơi
Cách này thì kinh nhưng em thích nha mợ.
Trách con chó 1 nhưng trách thằng chủ 10. Con súc vật nó không nhận thức được nhưng thằng chủ thì thừa tinh khôn để quản chó của mình. Nên làm thế này là đang đối phó với thằng chủ vô ý thức chứ không nhằm vào con chó. Nhìn nó ị muốn thằng chủ lè lưỡi ra mà dọn lắm luôn.