[Funland] Tên lửa chống tăng điều khiển bằng dây sẽ ra sao khi đứt dây điều khiển

bongxu.

Xe tăng
Em có thắc mắc này bác nào biết chỉ giúp em với.
Tên lửa chống tăng hệ 2 ra đời từ thập niên 7x,8x vẫn chỉ là hệ dẫn đường bằng tín hiệu truyền qua dây dẫn

Em thắc mắc là khi đang bay đến mục tiêu mà không may mảnh văng đạn pháo cắt đứt mất 2 sợi dây tín hiệu thì quả đạn có bị mất điều khiển hay không nhỉ ?

Ranfer

Xe buýt
xác xuất chắc là ít hơn xác xuất bắn trượt =))

duytrong

Xe lăn
Em nghĩ cái dây đấy để nếu trượt mục tiêu thì thu lại đầu đạn cho khỏi phí.;;);;)

namphong12

Xe container
Loại tên lửa "ngu" này thường là cơ chế chạm nổ. Bay hết quán tính thì rơi đâu nổ đấy.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Em có thắc mắc này bác nào biết chỉ giúp em với.
Tên lửa chống tăng hệ 2 ra đời từ thập niên 7x,8x vẫn chỉ là hệ dẫn đường bằng tín hiệu truyền qua dây dẫn

Em thắc mắc là khi đang bay đến mục tiêu mà không may mảnh văng đạn pháo cắt đứt mất 2 sợi dây tín hiệu thì quả đạn có bị mất điều khiển hay không nhỉ ?
Mất điều khiển và sẽ bay dựng ngược, tự hủy cụ ạ

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Loại tên lửa "ngu" này thường là cơ chế chạm nổ. Bay hết quán tính thì rơi đâu nổ đấy.
Không an toàn cụ ạ, thiết kế mất điều khiển thì đạn sẽ bay thẳng đứng và tự hủy

bongxu.

Xe tăng
Loại tên lửa "cổ lô sĩ" này giờ đây vẫn có tác dụng với nhiều loại mục tiêu.Tất nhiên với tank chủ lực thế hệ mới thì xác suất hạ là ko cao nhưng có phải lúc nào cũng phải đối đầu với những loại hiện đại đâu.Ngay ở chiến trường Ukr hiện nay tên lửa dẫn đường dây dẫn bán chủ động này vẫn còn xài được.Bởi vì nó rẻ chứ cứ Nlaw hay Javelin đánh đột nóc đâu.
Ngay hệ thống BGM-71 Tow

Ngay cả những quả B72(định danh Việt Nam) của 9M14 Malyutka dù cổ lỗ nhưng với những đội quân nghèo thì đều được tận dụng.Với sự sáng tạo của quân khí Việt Nam đã nâng cấp để tăng sức xuyên đối phó với giáp phản ứng nổ.Tất nhiên hệ thống điều khiển dây dẫn có nhược điểm nhưng nó cũng có thể không bị ảnh hưởng của áp chế mềm ,phá sóng điều khiển.
Vũ khí hiện đại hay lạc hậu cũng cần phải có sự vận hành của con người.Biết là ko thể mãi ôm quá khứ,nhưng hay nhìn lại xưa kia cha ông ta từ gậy tầm vông đi lên với trí tuệ Việt Nam đã làm lên nhiều kỳ tích vang dội.