[Funland] Thân trai mười hai bến nước.

Testuser

Xe buýt
Ối giời ơi, 80% cc trên này ở hoàn cảnh còn tệ hơn cụ chủ. Có điều đám ấy chém gió ác liệt nên cụ không biết thôi!
Nhà cháu lại nghe nhân dân bảo là nhóm ô tô phân toàn thằng thất học, lái xe thuê với lại cuồng dâm ảo tưởng, hoang dâm vô độ !!!
Giờ mới biết là đằng sau cái mặt nạ đó thì toàn là CC cào phím, chém gió để che lấp, tạm quên đi hoàn cảnh nhục nhằn ở nhà. Thương quá đi mất. Nghỉ tới thân mình thì đồng cảm. :P:P:P

hoangme8989

Xe buýt
toát mồ hôi với sự vụ của cụ :D

Michael J

Xe điện
Hay thấy đàn bà bẩu "vợ là hình ảnh phản ánh tính cách của chồng", thế là thế nào nhỉ?

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

zolahn

Xe điện
Haizz, trưa ngồi đưa con ngủ vừa sì sụp gói mì tôm nghĩ mà chán đời quá các cụ ạ.
Công việc của e thì chỉ cần ôm cái điện thoại với máy tính thường xuyên nên em chủ yếu lv ở nhà. Lâu lâu mới chạy lên cty. Việc của vợ e làm cách nhà hơn chục km. Nhân viên vp. thu nhập trong nhà chồng góp 3 vợ góp 1.
Nhà 2 đứa con đứa lớn 4t sáng e mang đi gửi nhà trẻ, đứa nhỏ 9tháng ở nhà e trông, có mẹ vợ chạy sang trông hộ. Vợ e ngoài đi làm ra , về nhà 1 tuần nấu cho chồng đc 3 bữa cơm tối. Bát em rửa. Nhà cửa e quét...nói chung là nó như bà hoàng trong cái nhà này vậy. Cả năm éo bao giờ đụng đậy dọn dẹp cái gì. Bẩn quá thì e tự dọn, mỗi lần e góp ý thì y như rằng cãi lộn. Nó bẩu đi làm về mệt mỏi, nhiều lần e điên tiết bẩu mệt thì nghỉ mịa đi. Làm căng quá thì nó dọn dẹp loảng xoảng 1 lần rồi đâu lại đóng đấy. Thấy đi đây đó thì cũng phân són áo quần là lượt mà bàn trang điểm của nó bông thấm vứt bừa bộn, mạng nhện chăng ngang chăng dọc. lỉnh kỉnh đủ các thứ ko tên nó mua hàng seoóp vứt đầy bàn Chán chả buồn nói.
Nó đối xử với nội ngoại ae trong nhà hay hàng xóm thì ok mà trách nhiệm của ng phụ nữ trong nhà thì vậy đấy ạ. E éo hiểu ở nhà nó bê bối thế mà lên cty nó lại làm về số liệu mà suốt ngày nó tự khen nó trùm trong cty?? Hồi mới rước về thì cũng nết na lắm, giờ thì... Muốn bỏ quách nó kiếm bà khác mà vướng con cái, hơn nữa lý do để bỏ nó cũng ko phải là...hay ho gì. cái khoản chập cheng thì cũng đc. Tính e thì ko thích đàn đúm, thời gian rảnh cũng nhiều, thấy vợ về mệt thì đỡ đần từ a-z. Lâu dần nó thành con hủi trong nhà tức điên lên được.
Mới hôm qua chủ nhật sáng nó ỏn ẻn" a ơi đi mua cho e cái này nhé"trưa a ơi chở e đi tât niên, tối đến a ơi chở e đi sthị nhé". Đm tự mà đi đi. Bố làm ósin cả tuần chủ nhật bố muốn nghỉ. giờ thì e đã hiểu sao e xấu giai thế mà nó chọn e.
Có lão nào đang trong hoàn cảnh giống e ko? Thân trai sao khổ thế này?
Dạy vợ từ thuở bơ vơ mới về, ai bảo cụ chiều vợ quá, giờ còn kêu ca j nữa :D

stone_lamp

Xe điện
12 bến nước biết bến nào trong
Cuộc đời là một canh bạc mà con bài rủi ro nhất là lấy vợ

xegiacmo

Xe container
Không ngoại tình là may :))
Đàn ông không ngại việc gì nhưng cứ ru rú ở nhà ru con thì rất mau nhàm chán L-)

km18 yenson

Xe buýt
Ôi,định mệnh.sai lầm lớn nhất của đời dzai là láy vợ

dpl

Xe lăn
Haizz, trưa ngồi đưa con ngủ vừa sì sụp gói mì tôm nghĩ mà chán đời quá các cụ ạ.
Công việc của e thì chỉ cần ôm cái điện thoại với máy tính thường xuyên nên em chủ yếu lv ở nhà. Lâu lâu mới chạy lên cty. Việc của vợ e làm cách nhà hơn chục km. Nhân viên vp. thu nhập trong nhà chồng góp 3 vợ góp 1.
Nhà 2 đứa con đứa lớn 4t sáng e mang đi gửi nhà trẻ, đứa nhỏ 9tháng ở nhà e trông, có mẹ vợ chạy sang trông hộ. Vợ e ngoài đi làm ra , về nhà 1 tuần nấu cho chồng đc 3 bữa cơm tối. Bát em rửa. Nhà cửa e quét...nói chung là nó như bà hoàng trong cái nhà này vậy. Cả năm éo bao giờ đụng đậy dọn dẹp cái gì. Bẩn quá thì e tự dọn, mỗi lần e góp ý thì y như rằng cãi lộn. Nó bẩu đi làm về mệt mỏi, nhiều lần e điên tiết bẩu mệt thì nghỉ mịa đi. Làm căng quá thì nó dọn dẹp loảng xoảng 1 lần rồi đâu lại đóng đấy. Thấy đi đây đó thì cũng phân són áo quần là lượt mà bàn trang điểm của nó bông thấm vứt bừa bộn, mạng nhện chăng ngang chăng dọc. lỉnh kỉnh đủ các thứ ko tên nó mua hàng seoóp vứt đầy bàn Chán chả buồn nói.
Nó đối xử với nội ngoại ae trong nhà hay hàng xóm thì ok mà trách nhiệm của ng phụ nữ trong nhà thì vậy đấy ạ. E éo hiểu ở nhà nó bê bối thế mà lên cty nó lại làm về số liệu mà suốt ngày nó tự khen nó trùm trong cty?? Hồi mới rước về thì cũng nết na lắm, giờ thì... Muốn bỏ quách nó kiếm bà khác mà vướng con cái, hơn nữa lý do để bỏ nó cũng ko phải là...hay ho gì. cái khoản chập cheng thì cũng đc. Tính e thì ko thích đàn đúm, thời gian rảnh cũng nhiều, thấy vợ về mệt thì đỡ đần từ a-z. Lâu dần nó thành con hủi trong nhà tức điên lên được.
Mới hôm qua chủ nhật sáng nó ỏn ẻn" a ơi đi mua cho e cái này nhé"trưa a ơi chở e đi tât niên, tối đến a ơi chở e đi sthị nhé". Đm tự mà đi đi. Bố làm ósin cả tuần chủ nhật bố muốn nghỉ. giờ thì e đã hiểu sao e xấu giai thế mà nó chọn e.
Có lão nào đang trong hoàn cảnh giống e ko? Thân trai sao khổ thế này?
E quán triệt là rửa bát, giặt quần áo vs dọn nhà là e ko làm với vợ từ lúc mới cưới nên có thời gian lên of đọc bài của cụ

dexom

Xe ba gác
Dippe đã thế bỏ quách đi lão thớt ạ. ;))
Ko thì phải trao đổi lại em dư lào.

Criminal

Xe tải
Cụ nói rõ với vợ: em không dọn nhà thì anh không trông con, em không nấu ăn thì anh giảm đóng góp thu nhập, ...
Nói và làm đúng như cụ nói.

Ngoài ra cụ nên chuẩn bị dần về tài chính để thuận tiện lúc tách, nếu tình hình bắt buộc cụ phải thế.

Hope for the best, but prepare for the worst.

NVV

Xe tăng
Ông bà ta nói dạy vợ từ thủa bơ vơ mới về. Giờ cụ dạy chắc muộn rồi.
Giờ thì cụ chấp nhận hoặc làm tập 2. Cháu nói đùa thế thôi. 2 vc ngồi nc thẳng thắn với nhau đi cụ để mãi thế này không ổn đâu.

E đang dần giống cụ
Cơ mà 2 vc e kinh doanh tại nhà, e sắp thành ô sin rồi
Dưng mờ e đẹp zai cơ, k xấu như cụ chủ, hehe

chichihua

Xe buýt
Em xin lỗi cụ chứ nồi nào vung nấy thôi. Con người thì chẳng ai hoàn hảo cả. Chồng em mà lên mạng than vãn lèm bèm thì em giải cmn tán cho đỡ nhức đầu.
e dự là mợ chưa có gia đình nên nói thế, cụ chủ là người có trách nhiệm đấy, chứ cụ cứ kiếm tiền về đưa vợ làm vài việc nhà vừa đủ thì vợ thế chỉ khổ con. Mọi thứ đều có 2 mặt, muốn chồng ko lèm bèm thì nó vô tâm còn mệt nữa.

15cm45p

Xe điện
Cụ bỏ đi, làm ván bài mới:)>-
Em như cụ em chuyển tập 2 lâu rồi:-bd

Dr Oddbods

Xe hơi
Cụ ơi, thân đàn ông ngoan ngoãn mà nằm dưới. Đỡ phải tốn sức. Cụ lười việc nhà lại phải hùng hục ở trên mệt lắm. Ông trời công bằng lắm cụ ạ, vì sẽ lấy cái bất công này đày đoạ lên cái bất công khác.