Thành lập đoàn tiễn biệt Đại tướng

áo da thật

Xe máy
Chúc các cụ mợ lên đường tiễn biệt Đại Tướng gặp nhiều may mắn.

congbinhxuong

Xe buýt
Các cụ mợ có đi Quảng bình viếng mộ Đại tướng thì tập hợp trên diễn đàn cho mọi người biết với nhé.
Theo TT mình được biết toàn bộ xe biển trắng ko có cửa đi vào khu vực an táng trong QB. Tất cả gia đình bạn bè .... đều phải đi theo xe biển đỏ hoặc của BTC theo DS trước. Do vậy cụ nào đi thì lưu ý nhé.

pain

Xe ba gác
Em đang hỏi để xác minh có đúng không mà cụ. Đại tướng là anh Cả được tháp tùng bằng SU 30 thì có gì lạ đâu

Dạ, lạ thì không lạ nhưng vẫn rất lạ. Đơn giản, tốc độ của ATR72 là bao nhiêu và SU 30 là bao nhiêu? Tiếp nữa là ai sẽ xem và nhìn thấy?Qui định nào nói là cho phép chiến đấu cơ hộ tống?
Sở dĩ em hỏi cụ là vì thấy phim MỸ hay nghĩ ra mấy cảnh hoành tráng như vậy!!!!

provtc

Xe container
Dạ, lạ thì không lạ nhưng vẫn rất lạ. Đơn giản, tốc độ của ATR72 là bao nhiêu và SU 30 là bao nhiêu? Tiếp nữa là ai sẽ xem và nhìn thấy?Qui định nào nói là cho phép chiến đấu cơ hộ tống?
Sở dĩ em hỏi cụ là vì thấy phim MỸ hay nghĩ ra mấy cảnh hoành tráng như vậy!!!!
Em nghĩ có máy bay chiến đấu hộ tống đại tướng là bình thường, em mạo muội hỏi là có bắn pháo hay bắn súng không các cụ. Nếu tiễn đại tướng dọc đường ra sân bay thì có đi đc không hả các cụ

Grandis 2005

Xe điện
Theo TT mình được biết toàn bộ xe biển trắng ko có cửa đi vào khu vực an táng trong QB. Tất cả gia đình bạn bè .... đều phải đi theo xe biển đỏ hoặc của BTC theo DS trước. Do vậy cụ nào đi thì lưu ý nhé.
Thế này thì làm sao vào khu an táng viếng Cụ lần cuối đc ạ? không biết đến gần rồi đi xe ôm vào khu an táng lúc lễ tang có đc không các cụ?

skyfone

Xe hơi
Su 30 tốc độ 2500km/h, bay vào QB chưa đến 20p hơn nữa ART72 hình như bay dưới độ cao 10k m vì vậy SU 30 không bay được thì phải, nếu có bay cũng nhiễu và âm thanh cực lớn. em hóng thấy vậy không biết đúng không não Pain

pain

Xe ba gác
Em nghĩ có máy bay chiến đấu hộ tống đại tướng là bình thường, em mạo muội hỏi là có bắn pháo hay bắn súng không các cụ. Nếu tiễn đại tướng dọc đường ra sân bay thì có đi đc không hả các cụ
Nếu có thì đúng nghĩa là bay bảo vệ chứ không phải HỘ TỐNG dương oai và thị uy.

pain

Xe ba gác
Su 30 tốc độ 2500km/h, bay vào QB chưa đến 20p hơn nữa ART72 hình như bay dưới độ cao 10k m vì vậy SU 30 không bay được thì phải, nếu có bay cũng nhiễu và âm thanh cực lớn. em hóng thấy vậy không biết đúng không não Pain
Dạ đó là về mặt kỹ thuật còn về phong tục tập quán thì không và sẽ không bao giờ Đại Tướng và gia đình muốn và Nhà nước cũng không làm vậy.

CAP_bl

Xe điện
Trên 3 xe tiêu binh đã có đại diện các lực lượng Hải-Không-Lục rồi. Tuy nhiên em nghĩ nên có một hai phi đội bay theo đội hình nghiêng cánh vĩnh biệt Người lúc truy điệu ở HN và khi hạ huyệt tại QB. Lực lượng Hải Quân chắc sẽ có tàu ở khu vực đó nữa.
Sự trang trọng này Người không cần, nhưng với tình cảm của Nhân dân thì nên có.

Các cụ có hẹn nhau chờ đoàn đưa tiễn Đại Tướng không ạ? Cụ Sparkvan không thấy đâu nên các cụ còn lại cho ý kiến nào.

Leila

Xe buýt
tháp tùng ATR72 là như nào hả cụ,chả nhẽ SU30
Dạ không ạ. Nó bên ban kỹ thuật, đảm bảo an toàn bay thôi ạ.

Trên 3 xe tiêu binh đã có đại diện các lực lượng Hải-Không-Lục rồi. Tuy nhiên em nghĩ nên có một hai phi đội bay theo đội hình nghiêng cánh vĩnh biệt Người lúc truy điệu ở HN và khi hạ huyệt tại QB. Lực lượng Hải Quân chắc sẽ có tàu ở khu vực đó nữa.
Sự trang trọng này Người không cần, nhưng với tình cảm của Nhân dân thì nên có.
Em cũng nghĩ thế. Điều này mang ý nghĩa trang trọng cho một vị tướng của quân đội chứ ko phải thích hoành tráng hay thể hiện gì đâu nhỉ?!

Em mà có quyền lực, Su mà ko bay chậm được em duyệt cả đội bay trăm chiếc của vna bay theo sau ATR, hé hé.

Dạ không ạ. Nó bên ban kỹ thuật, đảm bảo an toàn bay thôi ạ.

Em cũng nghĩ thế. Điều này mang ý nghĩa trang trọng cho một vị tướng của quân đội chứ ko phải thích hoành tráng hay thể hiện gì đâu nhỉ?!

Em mà có quyền lực, Su mà ko bay chậm được em duyệt cả đội bay trăm chiếc của vna bay theo sau ATR, hé hé.
Mợ tổ chức 1 đoàn hẹn nhau để chờ Đại Tướng qua đi mợ :)

Leila

Xe buýt

congbinhxuong

Xe buýt
Thế này thì làm sao vào khu an táng viếng Cụ lần cuối đc ạ? không biết đến gần rồi đi xe ôm vào khu an táng lúc lễ tang có đc không các cụ?
Em nghĩ ko ai cho xe ôm đi vào đâu cụ ạ. Nói chung PA tối ưu là em ưu tiên cho quốc tang để các đoàn thể, NN tổ chức trước. Sau đó 49,100 ngày .... mình tổ chức đi chắc cũng tiện hơn và ko bị áp lực về thời gian, tập trung đông ... Em đồ rằng sau khi an táng nếu gia đình mở cửa có khi nhân dân vẫn xếp hàng vào thắp hương Đại tướng tại 30 HD.

Mỗi người nhà hay bạn bè đi theo xe, máy bay đều có có DS cả

Cụ contact cụ sparkvan đi. Cụ ấy vẫn đang là đương kim trưởng đoàn mà. Em chưa được uỷ quyền, ko dám lấn sân đâu:).
Em thấy phương án chờ ở Hoàng Diệu khá hay. Cụ ấy nói nếu chờ ở Hoàng Diệu thì đến khu nhà cụ ấy gửi xe rồi đi bộ hoặc taxi ra đây. Nhưng rồi chả thấy cụ ấy hô hào gì nữa nên em đề cử mợ làm "Phó" trong lúc chờ cụ í quay lại đi ah :)

@cụ Pain: cho em hỏi có cấm dân đứng ở Hoàng Diệu không ạ?

car vcn

Xe buýt
Em thấy phương án chờ ở Hoàng Diệu khá hay. Cụ ấy nói nếu chờ ở Hoàng Diệu thì đến khu nhà cụ ấy gửi xe rồi đi bộ hoặc taxi ra đây. Nhưng rồi chả thấy cụ ấy hô hào gì nữa nên em đề cử mợ làm "Phó" trong lúc chờ cụ í quay lại đi ah :)

Các cụ đợi ở HD cho em theo với nhé

Leila

Xe buýt

Giờ này muộn rồi chắc cụ í đi ngủ. Em chưa làm lãnh đạo bao giờ nên cụ giao nhiệm vụ này là 1 thử thách cực kỳ lớn với em. Vả lại em có thể bị điều động đi làm bất kể lúc nào nếu sếp gọi. Em thấy cụ rất nhiệt tình và có năng lực tổ chức để đảm nhận vai trò "Phó thường trực". Cụ mạnh dạn cầm lái trong lúc cụ sparkvan ko có ở đây đê. Có gì cho em book 1 vé standby nhé.