thông tin mới về phạt xe không chính chủ

veronicax2

Xe buýt
Tình hình này chuẩn bị một loạt dịch vụ ăn theo, cò vạc bám càng, em nói không phải chứ vài ông xxx trên này cũng lên đây rung cây xem có quả nào rụng

hilux14p

Xe buýt
xxx xem bằng lái và giấy tờ xe ,nếu thấy chủ và lái khác tỉnh là có vấn đề ngay,

donkihote78

Xe tải
đã có thông tư hay nghị quyết , điều luật truyền thông báo chí nói về vấn đề này đâu các cụ?????????????????
nếu có thế thì phần đa số là bị phạt hết

mandylanh2011

Xe buýt
Tình hình này chuẩn bị một loạt dịch vụ ăn theo, cò vạc bám càng, em nói không phải chứ vài ông xxx trên này cũng lên đây rung cây xem có quả nào rụng
Xxx thì cần gì phải rung cây làm gì cho mệt hả cụ?chuẩn bị đến mùng 10 thì bọn nó chả ối việc?

nghichnham

Xe tăng
Kiểu này lại sắp có nhiều bài report chiến đấu với xxx để mọi người đọc rồi.

yeugaidep

Xe buýt
Kiểu này lại sắp có nhiều bài report chiến đấu với xxx để mọi người đọc rồi.
với những xe đời sâu và không chính chủ ủy quyền thì quá đuối lý khi gặp XXX rồi

mr_hung_25

Xe hơi
Website
sedanviet.com
Bác này bị công an hù dọa rồi sao í. nếu đợt này công an bắt thía này nhà nước chuẩn bị xây thêm mấy kho bạc lớn nữa để hót bạc. Chắc dạo này mấy bác í hết ngân khố rồi sao í....

fansbmw

Xe tải
Các kụ yên tâm, VN chưa có luật cấm cho mượn....xxx vịn chửi bỏ mẹ đi

tenluatomahoc

Xe tăng
Em cũng đang hóng vụ này. Em đang làm ủy quyền, mấy hôm nay vẫn đi bình thường cố gắng không vi phạm cái gì cả. Đèn xanh còn 3 giây em cũng dừng lại cho lành. Đi chậm nói khẽ cười duyên các cụ ạ.

mr_hung_25

Xe hơi
Website
sedanviet.com
Tôi ước gì hiến pháp việt nam chỉ sửa một lần dùng cho 100 trăm. Tôi ước gì luật pháp việt nam thay đổi sao cho phụ hợp với xã hội hiện hành. Tôi ước gì đất nước bớt công an đi. tôi ước gì có một xã hội công bằng hơn. tôi ước gì bác hồ sống trở lại để quản lý đất nước. Tôi ước cho cả tổ quốc tôi. Bớt quan tham, sách nhiễu lòng dân. Và tôi ước....

yeugaidep

Xe buýt
Bác này bị công an hù dọa rồi sao í. nếu đợt này công an bắt thía này nhà nước chuẩn bị xây thêm mấy kho bạc lớn nữa để hót bạc. Chắc dạo này mấy bác í hết ngân khố rồi sao í....
chắc cụ đi xe chính chủ ^__^
luật là thứ XXX dễ bóp méo nhất mà cụ không rõ à?
người tham gia giao thông dù bị bắt láo, có cãi thế nào đều thua...mất tiền or mất time...XXX thì mất gì hả cụ?

mr_hung_25

Xe hơi
Website
sedanviet.com
chắc cụ đi xe chính chủ ^__^
luật là thứ XXX dễ bóp méo nhất mà cụ không rõ à?
người tham gia giao thông dù bị bắt láo, có cãi thế nào đều thua...mất tiền or mất time...XXX thì mất gì hả cụ?
E thì có đến 4 xe ô tô đều chính chủ. nhưng e đi xe máy thì gần như tháng nào cũng bị giữ bằng ô tô thì chưa. xe máy thì k chính chủ (nhà chưa có tiền sang tên). Cái đèn xanh rõ ràng có 2s nữa mấy vàng đã bị xxx bắt rùi.ở đoạn hàng bài - trần hưng đạo. giữ giấy pép lái xe 10 ngày vừa lấy ra lại bị bắt ở đường láng với láng hạ...nhục thật. lần này giữ 1 tháng luôn bác ạ. tháng trước thì bị treo bằng 30 ngày....số e đi xe máy khổ thế

yeugaidep

Xe buýt
E thì có đến 4 xe ô tô đều chính chủ. nhưng e đi xe máy thì gần như tháng nào cũng bị giữ bằng ô tô thì chưa. xe máy thì k chính chủ (nhà chưa có tiền sang tên). Cái đèn xanh rõ ràng có 2s nữa mấy vàng đã bị xxx bắt rùi.ở đoạn hàng bài - trần hưng đạo. giữ giấy pép lái xe 10 ngày vừa lấy ra lại bị bắt ở đường láng với láng hạ...nhục thật. lần này giữ 1 tháng luôn bác ạ. tháng trước thì bị treo bằng 30 ngày....số e đi xe máy khổ thế
cụ có 4 cái ô tô mà không có tiền sang tên xe máy :| mà chắc cụ thoáng quá mới để XXX bắt vượt đèn xanh thế kia. Thôi cụ bán xe máy đi, 4 con ô tô đi sao hết, đúng là kẻ ĐI không hết người lần không ra

mr_hung_25

Xe hơi
Website
sedanviet.com
e hnay quyết đi rao bán một e rùi để lấy tiền sang tên xe máy. chính thức chia tay 34L 8657 tại diễn đàn OTOFUN. E bán dần í mà. Cái xe máy e còn pải đi mua lại của ngta giá 9tr liền. k hiểu sao e hay bị bắt đèn xanh đèn đỏ vì đi xe máy. lúc nào chúng nó bảo e vượt đèn. e bảo rõ ràng là đèn xanh mấy đi. đoạn đường láng - láng hạ nó to như vậy. e thấy xanh còn 2s vẫn vọt vọt đến gần giữ là vàng đến chỗ chúng nó là đỏ là bị bắt....

cuhaifus

Xe container
Đã có cụ nào bị vịn lỗi này chưa nhỉ, hóng xem các cụ xử lý thế nào

Original Car

Xe hơi
Vấn đề này & hành động này - Chúng ta nên có cái nhìn 2 chiều.
1. Thực tế có quá nhiều trường hợp mua bán không sang tên đổi chủ sở hữu => cơ quan công quyền không quản lý được & thất thu ngân sách!
2. ngược lại do cơ chế chính sách còn quá lạc hậu, nhiêu khê - không uyển chuyển - lúc nào cũng đòi phải "Thắng" & "ăn dầy" => Người dân không mặn mà với việc "sang tên đổi chủ"! - mặc dù rất nhiều người dân mong muốn được chuyển quyền sở hữu!.
3. Những cá nhân thuộc cơ qaun hành pháp, ko hoàn thành nhiệm vụ theo chức năng - Lợi dụng để "kiếm ăn" => Tạo thói quen "nhờn" với pháp luật...........
Thôi em đau đầu quá - Cái này thì.............thằng trẻ con nó cũng biết "như thế nào" & "làm thế nào"??????????????
Túm lại QUAN DO "CƠ CẤU" NÊN THAM - THÌ ..........DÂN PHẢI GIAN
Mời bác một ly Vodka bác phân tích kín kẽ quá

giangitjsc

Xe tải
Nơi mọi người thường tiếp nhau bằng nụ cười :) và
Website
www.vinakeway.com
Sao em không thấy cụ nào nghiên cứu luật cho Anh em trên này cái văn bản luật như kiểu thông tư 27 ý, để bọn xxx nó không mập mờ được ợ!

tranforter

Xe máy
Xe máy của dân nghèo ,học sinh ,sinh viên ,đi làm và đi học làm sao các bác nhỉ.không có gì thay đổi mai là 10/11/12 rồi

DTK65

Xe tăng
Ngày mai chính thức thực hiện phạt không chính chủ rồi. Hic hic. Phạt 10tr thật thì chết.
Cụ non gan thế? Em nghĩ không đến nỗi thế đâu, nếu xxx có phạt lỗi này thì cũng hơi khó vì luật không cấm xe đi mượn nhưng có thể xxx sẽ bắt cụ phải chứng minh được là xe đi mượn của ai, yêu cầu đòi chính chủ đến làm việc giống như học sinh đi xe máy không có giấy tờ nói là đăng ký tên tên ông già, bà già xxx cũng bắt bố mẹ phải mang giấy tờ đến để giải quyết...hazz đúng là khó khăn chồng chất khó khăn các cụ nhỉ?