Tìm mua lưỡi cao su của cần gạt nước xe Focus 1.8 AT

trungktstq

Xe máy
Vẫn chưa có câu trả lời chính xác mặc dù có một số cụ bảo là có thể thay cả cụm gạt nước của xe khác được. chán nhẩy. Cách thay lưỡi thì em cũng làm rồi đấy ạ... Cụ nào có kinh nghiệp chỉ bảo tận tình hộ ạ, sắp đến mùa mưa rồi.

ngvbang

Xe buýt
Bác ra Nguyễn Công Trứ, đoạn gần với ngã tư Lò Đúc, 50K một cặp lưỡi cao su về lồng vào, chạy vô tư. Vào hãng nó phải thay cả gọng thép đắt hơn quá nhiều. Tôi đã thử và thấy rất hài lòng

trungktstq

Xe máy
Thế là mấy cụ đầu ngành đi vắng rồi, cụ làm ơn cho hỏi là lấy loại lưỡi của xe nào là chuẩn nhất ạ?

tuanle

Xe tải
lưỡi nó sx em dự là 1 cuộn rồi tùy vào độ dài 14"->22" mà nó cắt ra ráp vào chứ làm gì có lưỡi riêng nào cho xe nào...

trungktstq

Xe máy
Không đâu cụ ạ, trước đây em đã thay theo cách này, không biết thợ nó lấy của xe nào í, rồi cậy rút mãi mới ra để lắp vào FC của em. Có cụ nào HP vào hướng dẫn cho em cái ạ. Thanks các cụ.

songvedem

Xe tăng
sau khi thay vài món hàng phụ kiện chính hãng "Ford Genuine" giờ em cực thất vọng về phụ kiện chính hãng rồi.

1. Ống hơi, cái ống hơi của Ford nhìn tệ khủng khiếp. nhựa mềm, ko đều màu, giòn, cao su mỏng.. bằng 1/30 cái ống zin.

2. cái lọc gió máy lạnh, nhìnt tệ ko chịu đc. còn thua xa hàng nhái của Trung Quốc. y như một mớ bông gòn ép lại, nhựa xù xì, chỗ mỏng chỗ dày, chỗ cong vênh, chỗ lát mất một miếng. gắng vào xong hở ra qua trời lỗ. thế thì lọc gì hả trời! gió nó cứ mấy cái lỗ hở đó chui vào chứ chui qua màn lọc chi.. mắc công! bằng 1/100 cái lọc gió máy lạnh zin. em thay rồi muốn rút ra vứt đi gắn lại cái cũ.

tất cả đều thấy bỏ trong bì có logo Ford, mà còn ghi Ford of Eupore mới kinh!. Bác nào có trách nhiệm của Ford xem lại xem đây là Eupore nào chứ em nghĩ cái này còn không đủ tiêu chuẩn nhập vào Châu Phi / Trung Quốc chứ nói gì xuất xứ Eupore.

coi bộ em tự chế còn hơn.
Bác nên Check lại hàng cẩn thận, bác thay ở Ford đại lý hay hàng ngoài. bây giờ đồ Ford nhái do Hồ Cẩm Đào SX nhiều đấy bác ạ. Gia = 1/3 nhưng không chuẩn lắm đâu.
Cái này cũng giống đồ Toy, hàng xịn thì đắt kinh còn hàng nhái thì hợp lý

thanha1802

Xe tải
Saigon Ford, em da ghi ro la "Ford Genuine" trên bao bì nữa mà. chính hãng + chính hãng thế mới thất vọng. giờ em đang tìm ở... ngoài

xegicunglai

Xe buýt
lưỡi nó sx em dự là 1 cuộn rồi tùy vào độ dài 14"->22" mà nó cắt ra ráp vào chứ làm gì có lưỡi riêng nào cho xe nào...
Có khác nhau bác ạ, tùy xe có độ dài ngắn khác nhau mà lưỡi cao su này dài hay ngắn. Nó khác nhau ở cái cục cao su gọi là hãm ( hay móc ) ở các đầu của lưỡi cao su, khi thay lưỡi cao su thì bác cắt cái đầu này để luồn vào cái rãnh kẹp của Focus
Xe Focus, Civic, Mẹc.. nó có cái ốp bên ngòai thanh kẹp để định vị cho lưỡi cao su khỏi trôi theo chiều dọc ( nên cắt cũng chả ảnh hưởng gì ) chứ các xe khác như Lanos, Altis, Escape... mà không có cái cục cao su này ở đầu thì không ổn.

Fiat_ELX

Xe điện
Không đâu cụ ạ, trước đây em đã thay theo cách này, không biết thợ nó lấy của xe nào í, rồi cậy rút mãi mới ra để lắp vào FC của em. Có cụ nào HP vào hướng dẫn cho em cái ạ. Thanks các cụ.
Bác ở HP thử qua đường Lê Thánh Tông (số nhà thì em quên rồi) gần bãi 1, số DT anh Tỉnh 9012412412, chuyên bán phụ tùng xe con (gạt nước, dầu TOP1), em đã gọi và thấy bảo là có gạt Hàn Quốc cho Focus, giá 120K

xegicunglai

Xe buýt
Bác ở HP thử qua đường Lê Thánh Tông (số nhà thì em quên rồi) gần bãi 1, số DT anh Tỉnh 9012412412, chuyên bán phụ tùng xe con (gạt nước, dầu TOP1), em đã gọi và thấy bảo là có gạt Hàn Quốc cho Focus, giá 120K
9012412412 cái số cầm chân mà thế này thì :-c làm sao được, cụ cho số chính xác lại giùm

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nêú Cụ chủ thớt chưa xử lý được, thì Cụ chạy qua em nhé, xem em có giúp được gì cho Cụ không? Bên em bây giờ đang bán loại chôỉ xương cao su, không bán loại xương săt nữa vì loại đâý hại kính quá.

trungktstq

Xe máy
Cẩn cáo các cụ, em rất buồn khi báo tin này: Hôm qua xe em để ở vỉa hè cơ quan, về hơi muộn 1 tí đã bị vặt mất cả cụm gạt nước, huhu. Sáng nay em qua gara, thợ tìm mãi mới được một bộ vừa (không phải của Ford), quan trọng nhất là cái chân (cái lỗ bắt vít, có ren và các cạnh để cố định cần gạt), nếu vừa và có các cạnh cố định vừa thì có thể lắp được. Mặc dù trông không được đồng bộ nhưng cũng có thể dùng được, đặc biệt là trong lúc trời mưa thế này. Cái bọn nghiện này làm sao mà nó hiểu ý em thế.
Khuyến cáo các cụ là ở HP hiện em thấy cũng nhiều người bị mất cả cụm gạt nước, cả sau cả trước, theo cách mấy ông anh em làm thì các ông ý đã đổ keo vào con ốc. Đúng là ...

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Cẩn cáo các cụ, em rất buồn khi báo tin này: Hôm qua xe em để ở vỉa hè cơ quan, về hơi muộn 1 tí đã bị vặt mất cả cụm gạt nước, huhu. Sáng nay em qua gara, thợ tìm mãi mới được một bộ vừa (không phải của Ford), quan trọng nhất là cái chân (cái lỗ bắt vít, có ren và các cạnh để cố định cần gạt), nếu vừa và có các cạnh cố định vừa thì có thể lắp được. Mặc dù trông không được đồng bộ nhưng cũng có thể dùng được, đặc biệt là trong lúc trời mưa thế này. Cái bọn nghiện này làm sao mà nó hiểu ý em thế.
Khuyến cáo các cụ là ở HP hiện em thấy cũng nhiều người bị mất cả cụm gạt nước, cả sau cả trước, theo cách mấy ông anh em làm thì các ông ý đã đổ keo vào con ốc. Đúng là ...
Cụ mất bộ sau hay cả hai bộ trước?

Không hiểu thế nào, bọn nghiện chỗ em nó không bẻ cái cần gạt mà chỉ lấy .... cái nút cao su chụp lbảo vệ con ốc.:)):))

Cụ nào biết ở đâu bán chỉ em với, chứ để lộ như vậy nước mưa làm rỉ ốc, mai mốt kg vặn ra được thì khốn ! ~X(~X(

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Không hiểu thế nào, bọn nghiện chỗ em nó không bẻ cái cần gạt mà chỉ lấy .... cái nút cao su chụp lbảo vệ con ốc.:)):))

Cụ nào biết ở đâu bán chỉ em với, chứ để lộ như vậy nước mưa làm rỉ ốc, mai mốt kg vặn ra được thì khốn ! ~X(~X(
Cụ gấu gặp may đới. Nó tháo cái đấy chưa kịp vặn ốc thì có người, thế là nó bỏ. Lần sau thằng trộm mà có thời gian hơn thì cụ không còn lo ốc bị rit nữa đâu.=))

trungktstq

Xe máy
Em mất bộ trước cụ ợ, xe sedan mà, không có gạt sau. hehe. Em ra chỗ Gara Hùng Thủy, nó kiếm mãi được bộ vừa. Hỏi cu em ở FHP thì báo 175$ trọn bộ.

thanhphamthai

Xe đạp
Hôm trước tại qua Big C em làm đôi về thay cho vợ 2 nhà em. Vợ cả đi về khen rối rít. Hẻo kinh 79k/ đôi + công tự thay.
Các bác thử mod tý, DIY cho máu.

Boo Boo

Xe hơi
Em giống hệt cụ. Đang bực mình, ko biết thay kiểu gì

Đức NA

Xe tải
Các cụ học cách này của e nhé!
1. Mua lưỡi cao su: Cái này không cần mua, xem gần chỗ đỗ xe của cụ có con FF nào kg. nếu có chạy ra đấy dựng đứng cái cần gạt mưa lên, nhấc nhẹ cái là ra ngay cái lưỡi cao sụ chạy về lắp vào xe mình.(Tính cả công chạy đi chạy về lắp vào đúng 30 giây) hê hê, E xui dại đấy.
2. Cái con ốc mà mất cái nắp cao su cụ bơm Silicon vào cho em. Ngon lành cành đào luôn, khi cần lại lấy dao khoét ra đơn giản lắm ( cái này e nói thật)