Tìm mua lưỡi cao su của cần gạt nước xe Focus 1.8 AT

Boo Boo

Xe hơi
Em có ý kiến về các cách của cụ
1.*-:)
2. Trông xấu lắm, đi đường trẻ con ném đá vào xe cho (nhiếu đứa còn bảo xấu hơn xe đồ chơi của chúng nó nữa ấy chứ)
Các cụ học cách này của e nhé!
1. Mua lưỡi cao su: Cái này không cần mua, xem gần chỗ đỗ xe của cụ có con FF nào kg. nếu có chạy ra đấy dựng đứng cái cần gạt mưa lên, nhấc nhẹ cái là ra ngay cái lưỡi cao sụ chạy về lắp vào xe mình.(Tính cả công chạy đi chạy về lắp vào đúng 30 giây) hê hê, E xui dại đấy.
2. Cái con ốc mà mất cái nắp cao su cụ bơm Silicon vào cho em. Ngon lành cành đào luôn, khi cần lại lấy dao khoét ra đơn giản lắm ( cái này e nói thật)

Cụ Phang Phập hay ra chỗ này nhỉ. Hôm qua em có ra và để ý hộ cụ chị xinh xinh ấy. Chị ấy da trắng, xinh, tóc ngắn uốn xoăn, ăn nói dễ nghe, phần gốc của ngón tay cái ở cả 2 tay có vết xăm, đeo 1 cái nhẫn kim cương to nhắm, đức ông chồng cao khoảng 1.75 nặng từ 75 kg đến 80 kg, cổ đeo cái xích trâu bằng vàng (cũng phải cỡ trên 2 lạng tây). Ở đây chuyên bán đồ O tô + đồ Ford đánh từ Đài Loan (???) về.
Tí nữa em lại ra, cụ phang phập có đi với em không
Cái ông này đi lạc xa nhỉ, người ta hỏi tư vấn cái gạt nước mà lại miêu tả cả chị da trắng, tóc ngắn, ăn nói dễ thương ...hớ..hớ..hớ =))=))=))

Đức NA

Xe tải
Em mất bộ trước cụ ợ, xe sedan mà, không có gạt sau. hehe. Em ra chỗ Gara Hùng Thủy, nó kiếm mãi được bộ vừa. Hỏi cu em ở FHP thì báo 175$ trọn bộ.
E thấy cái bộ gạt mưa trước chỉ tháo được 1 cái thôi chứ. Cái bên lái làm sao tháo được hả cụ.
Vì e thấy cái bên lái thì con ốc nó nằm trong nắp capo cơ mà nhỉ! Hay nó thò được vào hả cụ?

Hồi này các cụ khỏi lo lưỡi gạt mưa Focus trước sau nữa nhé. Sang chỗ cụ phutungford mà mua này:
http://www.otofun.net/threads/240342-phu-tung-ford-chinh-hang/page4

CHỔI GẠT MƯA LH 380K
CHỔI GẠT MƯA RH 340K
CẦN GẠT MƯA SAU ( 5 CỬA ) 600K
CHỔI GẠT MƯA SAU ( 5 CỬA ) 300
VÒI PHUN NƯỚC RỬA KÍNH 80K

Em thấy trên mấy thớt khác báo giá những món này có vẻ thấp hơn đấy, nhưng đồ của em là đồ chính hãng, theo tiêu chuẩn của Ford.

fashion

Xe tăng
Các cụ học cách này của e nhé!
1. Mua lưỡi cao su: Cái này không cần mua, xem gần chỗ đỗ xe của cụ có con FF nào kg. nếu có chạy ra đấy dựng đứng cái cần gạt mưa lên, nhấc nhẹ cái là ra ngay cái lưỡi cao sụ chạy về lắp vào xe mình.(Tính cả công chạy đi chạy về lắp vào đúng 30 giây) hê hê, E xui dại đấy.
2. Cái con ốc mà mất cái nắp cao su cụ bơm Silicon vào cho em. Ngon lành cành đào luôn, khi cần lại lấy dao khoét ra đơn giản lắm ( cái này e nói thật)
ok cụ.em làm giống y chang như vậy,sao phải mất nữa :D

fashion

Xe tăng
Các cụ ơi cho em hỏi, mấy bữa nay em đi xe và thấy khi gạt nước thì kính không sạch hết được và bị những vết mờ ở trên đường cần gạt chạy qua, em dự là cái lưỡi gà bị mòn rồi và cần phải thay. Các cụ có thừa thì cho em xin:21:, các cụ biết chỗ nào bán loại lưỡi gà này mà hạt dẻ và tốt thì chỉ giùm em. Em vote các cụ đầy đủ ạ.
ối trời ơi.mời bác ra đõ ngoc du.thay lưỡi gà = 60n cho nhanh.em vừa thay xong hôm nay

longtroc1974

Xe buýt
@PHC: em đi từ cuối tháng 11 nhưng khu nhà em ở phải để xe dưới sân (vì không có hầm chứa xe) và nơi em làm việc thì lại để xe ở bên lề đường cho nên xe chóng bẩn kinh khủng, mật độ sử dụng của em khá nhiều cho nên bây giờ em thấy lưỡi gạt chạy qua chạy lại mà các vệt bẩn lem nhem. Em cũng muốn mua lấy một bộ để thay hoặc dự phòng nếu sau khi vệ sinh như cụ bảo mà nó lại ngon lành.
xe em cũng bị như xe kụ nhưng có lẽ em ko thay

ngvbang

Xe buýt
Nhanh nhất là bác ra các cửa hàng thay một đôi gạt mới khoảng <200k cho loại 18". Tôi vừa mới thay chạy ngon phết, xe mình để trời nắng nhiều nên cao su nó cũng hay bị lão hóa, thường thì khoảng 1 năm là phải thay rồi

hainam8168

Xe buýt
Website
hainam8168.com
xe em cũng bị như xe kụ nhưng có lẽ em ko thay
Nhanh nhất là bác ra các cửa hàng thay một đôi gạt mới khoảng <200k cho loại 18". Tôi vừa mới thay chạy ngon phết, xe mình để trời nắng nhiều nên cao su nó cũng hay bị lão hóa, thường thì khoảng 1 năm là phải thay rồi
ối trời ơi.mời bác ra đõ ngoc du.thay lưỡi gà = 60n cho nhanh.em vừa thay xong hôm nay
E thấy cái bộ gạt mưa trước chỉ tháo được 1 cái thôi chứ. Cái bên lái làm sao tháo được hả cụ.
Vì e thấy cái bên lái thì con ốc nó nằm trong nắp capo cơ mà nhỉ! Hay nó thò được vào hả cụ?
Em có ý kiến về các cách của cụ
1.*-:)
2. Trông xấu lắm, đi đường trẻ con ném đá vào xe cho (nhiếu đứa còn bảo xấu hơn xe đồ chơi của chúng nó nữa ấy chứ)
Vẫn chưa có câu trả lời chính xác mặc dù có một số cụ bảo là có thể thay cả cụm gạt nước của xe khác được. chán nhẩy. Cách thay lưỡi thì em cũng làm rồi đấy ạ... Cụ nào có kinh nghiệp chỉ bảo tận tình hộ ạ, sắp đến mùa mưa rồi.
lưỡi nó sx em dự là 1 cuộn rồi tùy vào độ dài 14"->22" mà nó cắt ra ráp vào chứ làm gì có lưỡi riêng nào cho xe nào...
Bác nên Check lại hàng cẩn thận, bác thay ở Ford đại lý hay hàng ngoài. bây giờ đồ Ford nhái do Hồ Cẩm Đào SX nhiều đấy bác ạ. Gia = 1/3 nhưng không chuẩn lắm đâu.
Cái này cũng giống đồ Toy, hàng xịn thì đắt kinh còn hàng nhái thì hợp lý
cụ này chuấn em toàn làm thế:P
sau khi thay vài món hàng phụ kiện chính hãng "Ford Genuine" giờ em cực thất vọng về phụ kiện chính hãng rồi.

1. Ống hơi, cái ống hơi của Ford nhìn tệ khủng khiếp. nhựa mềm, ko đều màu, giòn, cao su mỏng.. bằng 1/30 cái ống zin.

2. cái lọc gió máy lạnh, nhìnt tệ ko chịu đc. còn thua xa hàng nhái của Trung Quốc. y như một mớ bông gòn ép lại, nhựa xù xì, chỗ mỏng chỗ dày, chỗ cong vênh, chỗ lát mất một miếng. gắng vào xong hở ra qua trời lỗ. thế thì lọc gì hả trời! gió nó cứ mấy cái lỗ hở đó chui vào chứ chui qua màn lọc chi.. mắc công! bằng 1/100 cái lọc gió máy lạnh zin. em thay rồi muốn rút ra vứt đi gắn lại cái cũ.

tất cả đều thấy bỏ trong bì có logo Ford, mà còn ghi Ford of Eupore mới kinh!. Bác nào có trách nhiệm của Ford xem lại xem đây là Eupore nào chứ em nghĩ cái này còn không đủ tiêu chuẩn nhập vào Châu Phi / Trung Quốc chứ nói gì xuất xứ Eupore.

coi bộ em tự chế còn hơn.
Tháo bỏ lưỡi cao su, thay lưỡi khác vào cũng được nhưng mỗi lần như vậy cũng khá mất công ( nhất là cây dài 26" ), hàn lại cái đầu móc, như vậy mỗi lần thay chỉ cần vứt cái gạt cũ đi , lắp cái mới vào là xong. Đơn giản hơn nhiều:)):))
Em thấy mấy cái tương đối giống, nhưng lại là của Bim, Mẹc :77:
Còn mấy cái loại rẻ tiền ( gentra, laceti, lanos... ) thì nó tương tự như của Toy, tức là loại phổ thông - cần gạt gài vào giữa thanh gạt nước, còn thằng focus cần gạt móc vào bên cạnh ( xuyên qua ) thanh gạt nước, có 1 cái miếng ốp bằng nhựa để giữa gạt nước không chạy ra-vào khi gạt nước. Nôm na là nếu muốn thay ( bất cứ cái nào cũng được ) thì phải tháo cái cần gạt nước ra - hàn lại cái đầu, sao cho nó có 1 cáu móc hình chữ U, có lỗ ở giữa để gài chốt, sau đó cụ mua bất cứ gạt nước của hãng nào cũng được ( có đủ chiều dài theo như xe focus là 26' & 18' là chuẩn )

Cách này theo em là dễ thực hiện & chi phí rẻ nhất ( hàn 02 cái móc sau đó sơn đen lại thì chi phí không quá 100k )
Bác mua cái giẻ lau của Sonax ấy, giá có 250k thôi. cứ đi được 100m bác lại dừng xe xuống lau một phát, đảm bảo sạch.vứa mẹ nó cái cần gạt đểu đấy đi.
dạ e chào các cụ,ko biết các cụ đã thay được lưỡi gạt vừa như ý chưa ạ,e kính mời các cụ qua nhà e thay lưỡi gạt miễn phí dịch vụ cho ạ,chưa tới 100k 1 bộ mà lại giữ được cái cần gạt zin hoặc đang ưng ý,lưỡi nhà e là hàng công ty Trung Quốc OEM được phủ 1 lớp chống lão hóa màu bạc ạ

Ngoài ra bên e còn bán nhiều loại mặt hàng phụ kiện đồ chơi oto và đặc biệt là nhà e chuyên về làm gioăng chống ồn,bụi,nước và thoát nhiệt,giá cả cực tốt,làm theo mét,làm đến đâu tính đến đó rất nhiều các cụ trong box Innova,Mazda,Ford,Kia morning đã qua nhà e làm và rất hài lòng rùi đấy ạ

nhà e ở đầu đường đại lộ thăng long,các cụ đi từ hướng big C lên qua trung tâm hội nghị quốc gia ( đường gom bên phải),rùi chui thẳng qua gầm câu vượt
độ 10 mét là thấy biển nhà e ở mặt đường hainam8168.
website nhà e: hainam8168.com 0987548168

Zinrua

Xe máy
xe em đến kỳ phải thay cần gạt rồi, trước ra cửa hàng ở Nguyễn Lương Bằng - Tp Hải Dương, hỏi họ bảo 1,4 củ mà em hết cả hồn tưởng là bị chém, hóa ra trong hãng cũng 1,3 củ à :)

luklak

Xe điện
Gạt mưa FF10 vẫn là vấn đề nhỉ, hãng thì đắt, mà hàng oem thì toàn fake, trước e mua được bộ michelin stealth từ sg dùng ổn nhất ( sau hãng ) nhưng nay nó hết hàng, còn thay lưỡi, bosch cào mã số nt kiểm tra v.v.. chỉ được 2-3 tháng là đã chán kinh.

bigman95

Xe điện
Có size cụ dùng mít cho em. Tốt hơn bosch . Em dùng hơn năm với xe để bãi không mái vẫn ngon