Tôi sẽ không bao giờ đi xe của hãng Ford tại Việt Nam nữa

Wildtrak 2013

Xe hơi
Bản thân em khi trót mua con wildtrak 2013 này cũng thấy xe của Ford bán quá đắt so với giá trị, chất lượng chiếc xe em nhận được. Đã vậy dịch vụ hậu mãi cũng kém, em cũng bị lỗi gì mà khi xe sang số 2 qua 2 cứ nghe tiếng è è như chấn lưu bị rung lá thép mà vào hãng mãi vẫn chưa tìm ra để khắc phục.

luklak

Xe điện
Như vậy là em có đồng minh, tuần vừa qua em có đặt lịch sửa chữa và bảo dưỡng định kỳ ở ford đồng nai, lúc em đến đúng 8g00 theo lịch, thấy vài ông cvdv đi qua đi lại, toàn huyên thuyên chuyện tối qua đi karaoke,
Tập 2 cvdv ra kiểm tra xe em xong, rồi phán xe anh phải thay bố thắng trước, thay công tắc chỉnh gương, thay lọc nhớt thay nhót ok, em đồng ý ký xong em chờ ở phòng chờ đến gần 1 tiếng nhìn ra xe của mình không thấy 1 nv nào đến đụng vào xe em,
Tập 3 em nổi nóng ra quầy cvdv làm mấy câu các chú làm ăn kiểu gì vậy xe tôi đưa vào đã lâu sao không thấy nv nào sửa chữa gì hết bla bla...mấy chú cvdv chỉ ngồi im mà không có lấy 1 lời giải thích quay trở vô phòng chờ nói lớn cốt để cho mọi người nghe, có mấy vị khách cũng lắc đầu ngao ngán với cách làm việc của ford đồng nai, họ nói ở đay nó thế, mà từ biên hòa về saigon đường khoảng 30 km công thêm 2 trạm thu phí nữa nên mọi người phải cố nhịn làm ở đây,
Tập 4 sau một lúc bực mình, em được chú cvdv đưa hóa đơn 4,369000đ trong đó tiền công hết hơn 1 triệu, em choáng và la toáng lên là phụ tùng đắt mà tiền công cũng đắt thế, và toàn bộ nv ford lúc đó cũng lại im lặng từ kế toán thâu ngân cvdv cả giám đốc gì đó cũng im lặng nốt, cho tới khi em phải móc hầu bao thanh toán xong lấy xe ra ngoài xe em everest 2010, hình như fotd có tiêu chí là không thèm nghe ý kiến khách hàng, mày nói mãi cũng mỏi miệng, mua xe hiệu ford là mày tự chui vào máy chém..
Kết bài em thề em bán được xe em sẽ không bao giờ mua xe ford, dù xe ford có đẹp cỡ nào đi nữa.vĩnh biệt xe ford làm như mưt...!
Sao lúc nó kê bảo bác ký bác k la, ký rồi la sao được nữa :D .Đi xe fo vào đại lý là phải nghe theo mình, ý kiến cvdv chỉ để tham khảo cho vui, giá nào đắt mình tham khảo thêm ngoài, lúc vào xưởng e chả bao h nưoc nôi trong đh bao giờ, thợ thấy mình đi theo xe họ tự biết mình là ng cẩn thận và yêu xe, nên k nhắc cũng tự khắc làm cẩn thận.

pibo

Xe tải
e hóng vụ này. Vì e cũng đang có nhu cầu cưới vợ 3 là họ nhà Ford. Đọc bài của bác e thấy hơi ái ngại

namgianghp86

Xe tải
Trước em đi civic với crv thấy cố vấn dịch vụ trong hãng honda còn chỉ đạo thợ trong các vấn đề kỹ thuật, phải làm thế này, thế kia.
Thế mà giờ hỏi cố vấn kỹ thuật của ford về kích hoạt tự động khoá cửa thì cố vấn bảo phải chờ hỏi thợ đã :D
Thế hoá ra cố vấn kỹ thuật chỉ có vai trò tiếp tân thôi à.
Ford ơi là ford
Cụ nói chuẩn rồi
em không biết nơi khác thế nào chứ trường hợp của em thì Cố Vấn Dịch vụ của Ford Hải Phòng chỉ đóng vai Tiếp tân, và tìm cách moi tiền...
Không phải em bức xúc vụ này em nói thế mà em làm việc với tay này mấy lần rồi. thậm chí cái mở cốp xe còn không biết ở đâu, khách vào bảo kiểm tra xe thì chỉ chăm chăm viết phiếu khám xe và tính tiền chứ không hề thăm khám qua???
không hiểu cái từ cố vấn dịch vụ ở đây có ý nghĩa gì, phải nói là người làm phiếu thì chuẩn hơn
còn nếu là cố vấn dịch vụ thì Ford phải rà soát lại trình độ ngay và khẩn trương để ko bị mất uy tín với khách hàng

namgianghp86

Xe tải
Em Cũng xin báo cáo với các cụ đang hóng đoạn kết của câu chuyện như sau:
- Về phía sửa chữa. em vừa nhận được điện thoại của hotline FVN thông báo là đồ của em 14-12 mới có . như vậy cũng sơ sơ mất 1 tháng rưỡi từ lúc khám xe
- Về phía dịch vụ chăm sóc khách hàng của FVN: sau khi em gọi điện trực tiếp lên FVN thì đã có phản hồi từ phía hãng, một số yêu cầu của em được hãng tiếp thu và điều chỉnh.
Tuy nhiên, vấn đề mấu chốt là xe em vẫn chưa sửa xong:(

bankt

Xe tải
Website
www.cuathongminh-tnb.com
các bác có trách nhiệm của hãng sao không thấy vào trả lời nhỉ ?

NewPeace

Xe điện
Em Cũng xin báo cáo với các cụ đang hóng đoạn kết của câu chuyện như sau:
- Về phía sửa chữa. em vừa nhận được điện thoại của hotline FVN thông báo là đồ của em 14-12 mới có . như vậy cũng sơ sơ mất 1 tháng rưỡi từ lúc khám xe
- Về phía dịch vụ chăm sóc khách hàng của FVN: sau khi em gọi điện trực tiếp lên FVN thì đã có phản hồi từ phía hãng, một số yêu cầu của em được hãng tiếp thu và điều chỉnh.
Tuy nhiên, vấn đề mấu chốt là xe em vẫn chưa sửa xong:(
Họ nói là bệnh gì thế cụ và chi phí từng thứ là bao nhiêu?

F17_design

Xe máy
Đang có ý với em này mà nghe bác nói thế lại đắn đo,đắn đo

namgianghp86

Xe tải
Họ nói là bệnh gì thế cụ và chi phí từng thứ là bao nhiêu?
em mời các cụ chiêm ngưỡng. chính xác đến thông nay hãng mới thông báo với em mục 15,16,17,18 đến 14-12 mới có hàng
các cụ lưu ý: mục dầu hộp số, đầu tiên là hơn 600k/ lít, sau đó em thắc mắc là tại sao cũng thay ở đây lần trước có hơn 300k/ lít mà bây h đắt vậy. và em yêu cầu dùng loại đấy thì sau đó hãng điều chỉnh ra loại này... nói thực là em chưa bao giờ dùng loại dầu hộp số đắt khủng khiếp đến vậy.
các thiết bị em đang quản lý sử dụng dầu ATF Dexron III có giá trên 100k/ lít...
em cũng đang thắc mắc không biết tại sao hãng lại thay dầu từ 300k sang loại 600k, và liệu loại dầu 300k có gây ảnh hưởng gì không vì năm 2013, em đã thay dầu hộp số 1 lần, em đang nghi ngờ chính vì lần thay dầu đó mà xe em mới đi hộp số nhanh vậy

Gentle2008

Đi bộ
OMG, nhìn cái hóa đơn dư này mình sợ chả dám mơ xe của Ford đâu

duoctambinh

Xe máy
em kê dép hóng. mà xe cụ chủ bán chưa

Lacet_ti

Xe container
Nhìn cái líst trên thì là hỏng hộp số chứ đâu phải hỏng TCM cụ ơi
Vấn đề là sửa , nhưng vẫn phỏng đoán thôi, chưa chắc ăn, sửa 1 đống tiền xong có khi vẫn bệnh như vậy - đó mới là vấn đề :)

dragonfe

Xe buýt
em mời các cụ chiêm ngưỡng. chính xác đến thông nay hãng mới thông báo với em mục 15,16,17,18 đến 14-12 mới có hàng
các cụ lưu ý: mục dầu hộp số, đầu tiên là hơn 600k/ lít, sau đó em thắc mắc là tại sao cũng thay ở đây lần trước có hơn 300k/ lít mà bây h đắt vậy. và em yêu cầu dùng loại đấy thì sau đó hãng điều chỉnh ra loại này... nói thực là em chưa bao giờ dùng loại dầu hộp số đắt khủng khiếp đến vậy.
các thiết bị em đang quản lý sử dụng dầu ATF Dexron III có giá trên 100k/ lít...
em cũng đang thắc mắc không biết tại sao hãng lại thay dầu từ 300k sang loại 600k, và liệu loại dầu 300k có gây ảnh hưởng gì không vì năm 2013, em đã thay dầu hộp số 1 lần, em đang nghi ngờ chính vì lần thay dầu đó mà xe em mới đi hộp số nhanh vậy

Các cụ cứ chê đắt. Thử vào toy và honda làm đồ chính hãng xem. Chắc rẻ dc hơn tí.
Cụ chủ thay xong nhớ bắt nó trả lại đồ cũ để đi bán sắt vụn nhé.

xenguatho2

Xe hơi
Ford lại thêm phốt nữa à? VN mình tư vấn của hãng làm thế thì bố láo thật, éo ai mà chịu đc

quangkiet

Xe tải

Nhìn hóa đơn này e lại thêm yêu chú i ba chục lành như cục thịt của bà cả.

vucanhtung

Xe tăng
Vấn đề là sửa , nhưng vẫn phỏng đoán thôi, chưa chắc ăn, sửa 1 đống tiền xong có khi vẫn bệnh như vậy - đó mới là vấn đề :)
Hôm truớc là thay TCM, giờ e nhìn báo giá này là sửa hộp số nên hỏi lại.

Greek

Xe tải
Văn phòng Hà Nội :
Tầng 6- Tòa Nhà Sun Red River
23 - Phan Chu Trinh- Hà Nội
Tel: (04) 6263 4600
Fax: (04) 3933 1283

Cụ cứ lên địa chỉ này mà phản ánh, thì mọi việc sẽ được giải quyết.
Nếu lên thì cg chỉ giải quyết được 1 trường hợp cụ ạ. Chẳng lẽ các thượng đế suốt ngày đi cầu cứu hử cụ?

namgianghp86

Xe tải
Hôm truớc là thay TCM, giờ e nhìn báo giá này là sửa hộp số nên hỏi lại.
Chắc cụ chưa đọc hết mấy trang của thớt này.
cái vụ TCM là hãng nó khai láo bắt em đặt. em ok (em có up cái phiếu đặt hàng lên đây rồi).
Tuy nhiên sau khi em làm rùm beng lên thì FVN vào cuộc, hãng kiểm tra lại thì nó mới ra lỗi cơ khí => em đã đến FHP thu lại tiền đã đặt cọc cho cái TCM giời ơi mà hãng yêu cầu.
Thử hỏi nếu em không làm đến nơi đến chốn. hoặc một số cụ dễ tính vào nó bắt thay TCM đợi 1 tháng... thay xong lại ra đến lỗi cơ khí lại chờ đợi 1 tháng thì các cụ tính sẽ mất bao nhiêu tiền? bao nhiêu thời gian cho cái bệnh này??? mà chắc đã xong.
nói hình tượng là đau đẻ mà nó lôi con người ta ra cắt ruột thừa, xong rồi lại bắt người ta giả tiền công cắt ruột thừa thì thử hỏi có điên ko các cụ