Chi hội Tổng hợp các lỗi trong quá trình sử dụng I30

longvua3

Xe buýt
Xe bản anh Công tay lái nhẹ hều đến mức lần đầu lên em cảm thấy sợ ko chăc lái. Xe em bản nhập mới lấy xong tay lái cũng nặng. Chạy tốc độ 80km/h thì vòng tua trên 2000. Xăng em chưa đo thử nhưng như vậy chắc sẽ tốn hơn Cerato 2011 cũ của em vừa để cho ông anh
hộp số 4 cấp, máy 1.6 thì vòng tua thế thôi cụ ợ

ngchien911

Xe hơi
em hóng ít kinh nghiệm và chả thấy hỏng mấy cccm nhỉ

Tom_D2

Đi bộ
Sao các cụ đi lâu k thấy nói lỗi nào nhỉ? Xe em đồng hồ hiển thị màu xanh bị chập chờn lúc sáng lúc tối(đồng hồ báo số, odo...), nhiều lúc hoa cả mắt có cụ nào gặp chưa ạ?
em cũng dính quả như bác. thi thoảng nó cứ nháy nhẹ, một lúc sau thì hết. đến một quãng đẹp giờ nó lại nháy vài cái, :)

Tom_D2

Đi bộ
Không có bệnh gì nặng nề cả các cụ ợ, trước em thấy mấy cụ cũng bị như thế đem vào hãng nó bảo hỏng màn hình, tháo ra sửa chữa linh tinh, thay cả màn hình xong nó vẫn thế. Thực chất là ở 4 cánh có cái công tắc mép thân cửa đó, mỗi lần đóng cửa thì cửa nó ép vào để tắt đèn với báo hiệu trên màn hình. Công tắc này của một trong các cánh cửa nó chập chờn, các cụ tháo ra, lau dầu, bảo dưỡng nó đi tí (Tự làm mất 10 phút) là xong. Xe em cũng bị thế và em làm vậy, hết sạch luôn ợ.
Cám ơn Bác. xe em bị y chang, và có khi lại ko bị, có khi bị liên tục. để cuối tuần này rảnh em xử như bác Bigvnn bảo ạ. tks bác