Trong OF có cụ nào dùng cái BB của Hàn xẻng để kéo dài tuổi thọ Acqui???

nguyen_kia

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:
Hôm qua em vô OS đọc một thớt về xài cái này, nghe QC có thể kéo dài tuổi thọ bình lên 2-3 lần. KO biết những cụ nào xài cái này cho em biết thông tin với a!
Có em dung thử đây, chả biết trùng hợp hay như thế nào mà cái bình 100A trên xe em lăn quay ra chết sau khi lắp cái này được hơn tháng, em không nhớ lắm nhưng hình như bình của em đã dung được khoảng 18~20 tháng gì đó.

nguyen_kia

Xe điện
Thật thế hả cụ, bên đó nhiều cụ tranh luân sôi nổi lắm, em đọc đc gần 20pages thì cũng nhiêu ý kiến nhưng có vẻ có hơn ko. HÌnh như giá cũng hơn 1 củ hạ cụ top. Cụ có ý kiến với nhà cung cấp gì chưa???

batmancar

Xe điện
Cứ để nguyên bình chạy cũng vài bao năm chưa hỏng đâu, em có con xe chạy 4 năm chưa thấy hỏng đâu ạ. Mà cái bình xe cỏ giờ cũng quá rẻ thôi mà!

Ho Cong

Xe buýt
Em đang dùng BB đây. Xem trên OS thấy ae dùng qua đánh giá tốt quá thì cứ mua mà dùng thôi, chưa bít ra sao ngày mai (vì ắc quy mới) nhưng cũng nên áp dụng công nghệ mới cho nó bằng thiên hạ, miễn là nó ko hại cho ắc quy là đc rồi.
Dù sao cũng có niềm an ủi về mặt tinh thần (đó mới là quan trọng), sau nữa mở capô xe lên thấy đồng hồ chỉ Volt sáng rực nhìn cũng hiện đại phết...

Thật thế hả cụ, bên đó nhiều cụ tranh luân sôi nổi lắm, em đọc đc gần 20pages thì cũng nhiêu ý kiến nhưng có vẻ có hơn ko. HÌnh như giá cũng hơn 1 củ hạ cụ top. Cụ có ý kiến với nhà cung cấp gì chưa???
Em có phản hồi rồi nhưng không thấy hồi phản.
Cái này hơn triệu, bình mới, 100A của em cũng chỉ 1,8tr, bình nhỏ bằng giá mua BB, theo em thì chả cần thiết, hại, lợi đều là không đo đếm được, nếu lợi tới 2~3 lần tuổi thọ thì giải nô-ben môi trường chắc sẽ thuộc về BB và nó sẽ là thiết bị bắt buộc trang bị trên xe, it nhất là thị trường Mỹ.

pdaht

Xe tải
Em có phản hồi rồi nhưng không thấy hồi phản.
Cái này hơn triệu, bình mới, 100A của em cũng chỉ 1,8tr, bình nhỏ bằng giá mua BB, theo em thì chả cần thiết, hại, lợi đều là không đo đếm được, nếu lợi tới 2~3 lần tuổi thọ thì giải nô-ben môi trường chắc sẽ thuộc về BB và nó sẽ là thiết bị bắt buộc trang bị trên xe, it nhất là thị trường Mỹ.
Cụ TOP nó quá chuẩn, vả lại em thấy nó có vẻ không chính thống cho lắm vì nếu đã là phát minh. sáng chế có lợi cho môi trường, cho ứng dụng thực tế thì các hãng xe và các nhà sản xuất Ắc qui phải đặt hàng từ lâu. mà sao về Việt Nam để anh em ta toàn chuột bạch nhỉ. Ít nhất có cụ TOP chuột bạch rồi đới.

coolpix8700

Xe ngựa
Hình như có bác trưởng nhóm PS đang kinh doanh đồ này đấy, các bác sang bên Mit tìm được ngay!
Ngày xưa (khá lâu rồi) em cũng làm chuột bạch mua thiết bị "tiết kiệm điện" của bác ấy, vẫn giữ của bác ấy 150 ngàn để nếu dùng tốt bác ấy sẽ đến thu lại mà chẳng thấy bác ấy đến lấy gì cả. Chắc kinh doanh phát đạt quá bác ấy tặng lại số tiền này!

nguyen_kia

Xe điện
Cái bình Atlas 50Ah nhà cháu xài được 4 năm rồi, hôm nọ vào gara xem các anh bảo nên thay mới. Mà cái BB này cũng bằng bình mới rồi nên thôi, em cứ làm con mới khác cho chắc ăn.

raklei

Xe điện
sáng chế có lợi cho môi trường, cho ứng dụng thực tế thì các hãng xe và các nhà sản xuất Ắc qui phải đặt hàng từ lâu.
hồi mới tung hô trên OF này e đã bẩu rồi toàn đồ lởm khởm để lòe nhau, chả phải phát minh sáng chế gì cả, thu tiền xong rồi lặn.

Dù sao cũng có niềm an ủi về mặt tinh thần (đó mới là quan trọng), sau nữa mở capô xe lên thấy đồng hồ chỉ Volt sáng rực nhìn cũng hiện đại phết...
họ cũng chỉ trông mong có những người như cụ, lòe mỗi người một phát là ấm thân rồi.