[Công nghệ] Tư vấn cam gương G79

anhthanh86

Xe đạp
em định sắm một cam gương cho vợ 2, xe em là Mazda 2. tìm thì thấy trên Vietmap có con cam gương G79. cccm nào cho em review để tiện lựa chọn ạ

nguyenhungcase

Xe tải
Website
camerahanhtrinhvn.com
Đây là phiên bản nâng cấp toàn diện của Vietmap G68:
+ Màn hình 7.9 icnh lớn hơn so với màn 7.0 inh trên G68
+ Hỗ trợ lái xe thông minh: cảnh báo lẫn làn, cảnh báo khỏang cách an toàn,... bằng giọng nói tiếng Việt
+ Hiển thị thông minh 3 màn hình
+ Chất lượng video trên Vietmap G79 tốt hơn nhiều trên Vietmap G68 khi ghi hình cả ngày lẫn đêm (điều này có thể do ông kính tốt hơn, cảm biến & phần mềm được hoàn thiện tốt hơn trên G68)
Chi tiết bác có thểm tham khảo: http://camerahanhtrinhvn.com/san-pham/vietmap-g79-camera-hanh-trinh-guong-dan-duong/
Hoặc xem video giới thiệu Vietmap G79 của hãng:
Còn đây là Video mở hộp

Chỉnh sửa cuối:

30E_289.81

Xe máy
Em sẽ có bài review và đánh giá chi tiết em này trong thời gian tới ah

anhthanh86

Xe đạp
bác christhnvn có bài đập hộp con này, dành cho cụ nào quan tâm như em nhé :D

AliHieu

Xe buýt
E cũng đang lăn tăn con G79 với con A50 chưa biết lấy con nào, thích con A50 nhưng nó lại ko có cảnh báo khoảng cách như G79, với lại treo trên kính xe hơi to, Còn con G79 thì cài vào gương xe mình thì lại phí cái gương theo xe vì gương điện trống chói. Mà 2 con này cop video vào có xem được ko nhỉ? Cụ nào dùng rồi cho e xin tí đánh giá với

anhthanh86

Xe đạp
E cũng đang lăn tăn con G79 với con A50 chưa biết lấy con nào, thích con A50 nhưng nó lại ko có cảnh báo khoảng cách như G79, với lại treo trên kính xe hơi to, Còn con G79 thì cài vào gương xe mình thì lại phí cái gương theo xe vì gương điện trống chói. Mà 2 con này cop video vào có xem được ko nhỉ? Cụ nào dùng rồi cho e xin tí đánh giá với
xe gương điện thì lắp A50 hợp hơn. em có gọi qua hỏi, nếu cụ thấy to quá có thể điều chỉnh vị trí một chút, hay gắn dưới taplo sao cho cụ thấy thuận mắt là được. Còn tính năng A50 thì em thấy khá thích, nó nâng cấp của A45.

nguyenhungcase

Xe tải
Website
camerahanhtrinhvn.com
Thực ra với cái cảnh báo khoảng cách đó trên G79 có cho vui thôi, mức độ chính xác 70-80%, đặc biệt tình hình gioa thông VN thì đau đầu với cảnh báo lắm, khuyên cụ nên chủ động vấn đề này! Tùy vào mục đích mà cụ lựa chọn hợp lý:
- Vietmap A50 nhỏ gọn hơn, gắn thoải mái trên kính lái vị trí nào cũng được, giữ được gương cũ của xe, giá rẻ hơn khoảng 500k
- G79 lắp trên gương, ốp thẳng vào gương chiếu hậu, chỉ cố định 1 ví trí, màn lớn hơn rất nhiều, cầu hình mạnh hơn G79 Rom 16Gb, Ram 1Gb - A Rom 8GB, Ram 512MB
- Còn lại các tính năng đều như nhau, chỉ sài các tính năng chính thì mượt mà như nhau, chất lượng video tương đương nhau

Chỉnh sửa cuối:

AliHieu

Xe buýt
Mình mới lắp con G79 này nhưng thấy ko hài lòng ở khoản GPS, không biết các cụ thế nào. Lắp cái đầu tiên được 1 hôm phải đổi cái khác vì bị mất tín hiệu GPS liên tục, nó báo nhức hết cả đầu, cứ báo mất tín hiệu rồi lại có tín hiệu liên tục. Qua đổi con khác thì tình trạng cải thiện được 1 ngày sau lại báo mất tín hiệu như con trước. Bây giờ mà bật Vietmap lên thì tầm 5p nó mới nhận được tín hiệu GPS, rồi tín hiệu cũng chập chờn lúc có lúc không phát bực. Cái củ GPS mình đặt chỗ thanh chữ A bên phụ. Không biết cụ nào dùng rồi xem nó bệnh ra, giờ chẳng nhẽ lại đi ra đổi con khác mà cũng thế thì toi.
Cái nữa là con này kết nối âm thanh ra xe thì như nào các cụ nhỉ, e thấy nó có blutooth đâu?

firedrambo

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Xe cụ có dán phim cách nhiệt không, thường mấy xe dán phim cách nhiệt tốt hay bắt sóng GPS chập chờn lắm. Con explorer nhà em trước gắn g79 cũng bị gps hơi chập chờn, dời sang cột b bắt khá ổn. Còn vụ kết nối âm thanh, cụ thử dùng tính năng sóng FM ấy là xong.

Xebe_HL

Xe tải
Mình mới lắp con G79 này nhưng thấy ko hài lòng ở khoản GPS, không biết các cụ thế nào. Lắp cái đầu tiên được 1 hôm phải đổi cái khác vì bị mất tín hiệu GPS liên tục, nó báo nhức hết cả đầu, cứ báo mất tín hiệu rồi lại có tín hiệu liên tục. Qua đổi con khác thì tình trạng cải thiện được 1 ngày sau lại báo mất tín hiệu như con trước. Bây giờ mà bật Vietmap lên thì tầm 5p nó mới nhận được tín hiệu GPS, rồi tín hiệu cũng chập chờn lúc có lúc không phát bực. Cái củ GPS mình đặt chỗ thanh chữ A bên phụ. Không biết cụ nào dùng rồi xem nó bệnh ra, giờ chẳng nhẽ lại đi ra đổi con khác mà cũng thế thì toi.
Cái nữa là con này kết nối âm thanh ra xe thì như nào các cụ nhỉ, e thấy nó có blutooth đâu?
Cháu cũng vừa lắp, ngon choét!
Kết nối với âm thanh trên xe qua tần số FM Kụ ah!

nguyenhungcase

Xe tải
Website
camerahanhtrinhvn.com
Cái này khả năng do phim cách nhiệt, một số loại phim cách nhiệt có chưa nhiều lớp kim loại nên cản sóng GPS. Mặc dù ko lắp cho cụ nhưng bên em rất nhiều camera, việc lỗi GPS là cực kỳ hiếm. Đưa ra 1 hướng giải quyết giúp cụ có thể khác phục khá tốt là: thay đổi vị trí cục GPS nhé, đến khi nào bác cảm thấy Ok nhất là được.
Về kết nối với âm thanh trên xe: đúng như cụ trên nói là sử dụng FM, cụ chỉ cần để tần số FM trên camera vietmap G79 và trên xe giống nhau là Ok

Chỉnh sửa cuối:

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Mình mới lắp con G79 này nhưng thấy ko hài lòng ở khoản GPS, không biết các cụ thế
nào. Lắp cái đầu tiên được 1 hôm phải đổi cái khác vì bị mất tín hiệu GPS liên tục, nó báo nhức hết cả đầu, cứ báo mất tín hiệu rồi lại có tín hiệu liên tục. Qua đổi con khác thì tình trạng cải thiện được 1 ngày sau lại báo mất tín hiệu như con trước. Bây giờ mà bật Vietmap lên thì tầm 5p nó mới nhận được tín hiệu GPS, rồi tín hiệu cũng chập chờn lúc có lúc không phát bực. Cái củ GPS mình đặt chỗ thanh chữ A bên phụ. Không biết cụ nào dùng rồi xem nó bệnh ra, giờ chẳng nhẽ lại đi ra đổi con khác mà cũng thế thì toi.
Chỗ cụ để cục GPs có gần hệ thống loa không ah?

AliHieu

Xe buýt
Thank các cụ, e chạy lại dây GPS lại rồi ngon ngay, trước để dây nó bị gập nhiều lên tín hiệu chập chờn. Công nhận con này dùng hay phết các cụ nhỉ :D

Thachhs

Đi bộ
các cụ dùng rồi cho em hỏi, lắp G79 nhìn gương chiếu hậu nó có rõ nữa không? em đang muốn sắm 1 em vì tính năng gắn gương gọn gàng, đẹp?

AliHieu

Xe buýt
các cụ dùng rồi cho em hỏi, lắp G79 nhìn gương chiếu hậu nó có rõ nữa không? em đang muốn sắm 1 em vì tính năng gắn gương gọn gàng, đẹp?
Ổn cụ nhé, TUY nhiên thì ko thể so được với gương theo Xe rồi

anhthanh86

Xe đạp
khi nào cụ muốn dùng gương chiếu hậu thì có nút tắt màn hình, máy vẫn ghi hình cụ nhé

VinatechJSC

Xe hơi
Website
vietthaiauto.vn
mấy món cam hành trình luôn rất hot , em thấy hầu như lựa chọn cam full tính năng , chẳng hơn mấy miên là ổn định , ko đơ lag , nhiều cam hãng mỹ mẹo các thứ mà tiện ích chả có mấy , đc mỗi cái là ít bệnh :))

Kdd031206

Đi bộ
cam lùi đi kèm buổi tối có ổn ko các bác ơi

Huy Mazda2 2018

Xe đạp
Sáng hơn là cam bên ngoài của bộ camera hành trình cụ ợ