[Funland] Tư vấn chọn trường ĐH

1081982

Xe buýt
Con e 2007 chuẩn bị thi ĐH. Hiện nay thì con đang học khối D nhưng giờ lại muốn chuyển sang khối A để thi ĐH nghành CNTT mà giờ chuyển sang khối A học thì lại hổng nhiều kiến thức lý hoá 10,11 nên chắc chắc ko theo được, hiện con đang học cuối 11 rồi ạ. Nhờ các cụ mợ tư vấn giúp e 1 số trường ĐH ở Hà Nội có nghành CNTT lấy điểm khối D với ạ. Cụ thể là D1 ạ. Cảm ơn các cụ mợ

phamhungbs

Xe điện
Em vừa search Google ra kết quả thế này:
Dưới đây là danh sách các trường tuyển ngành CNTT khối D01, cụ thể là Khu vực Miền Bắc:
  • Đại học Tây Bắc: D01
  • Đại học Kinh Bắc: D01
  • Đại học Hàng Hải: D01
  • Đại học Thành Đô: D01, D09
  • Đại học Phenikaa: D07
  • Đại học Hà Nội: D01
  • Đại học Sao Đỏ: D01
  • Đại học Đại Nam: D84
  • Đại học Việt Bắc: D01
  • Đại học Mỏ Địa Chất: D01
  • Đại học Thủ đô Hà Nội: D01, D90
  • Đại học Bách khoa Hà Nội: D07
  • Đại học Xây dựng Hà Nội: D07
  • Đại học Hải Phòng: D01
  • Đại học Thành Đông: D01
  • Đại học Điện lực: D01, D07
  • Đại học Nguyễn Trãi: D01
  • Đại học Kinh tế Quốc dân: D01, D07
  • Đại học Sư phạm Hà Nội 2: D01
  • Đại học Công nghiệp Quảng Ninh: D01, D07
  • Đại học Thủy lợi (Cơ sở 1): D01, D07
  • Đại học Sư phạm Kỹ thuật Hưng Yên: D01, D07
  • Đại học Công nghệ Giao thông Vận tải: D01, D07
  • Học viện Quản lý Giáo dục: D01
  • Học viện Kỹ thuật Mật mã: D90
  • Đại học Công nghệ Đông Á: D01
  • Học viện Nông nghiệp Việt Nam: D01
  • Đại học Công nghệ và Quản lý Hữu nghị: D01, D08
  • Đại học Tài nguyên và Môi trường Hà Nội: D01, D07
  • Đại học Kinh tế Kỹ thuật Công nghiệp: D01, D07
  • Đại học Kinh doanh và Công nghệ Hà Nội: D01, D08
  • Đại học Công nghệ Thông tin và Truyền thông - Đại học Thái Nguyên: D01

Lastbet

Xe buýt
Hiên giờ đang có ngày hội tư vấn tuyển sinh ở đại học bách bách đi cổng đường giải phóng. Không biết cháu nhà cụ/mợ có đang tham gia chưa ạ. Con nhà em cũng hỏi em cần ở lại tham gia không. Em bảo con cứ tự xem nghiên cứu, bố mẹ chỉ góp ý còn quyết định là ở con. Bằng đại học giờ chỉ là đủ bằng cấp, còn đâu phụ thuộc vào kĩ năng mềm, khả năng giao tiếp, quan hệ thôi.

PDlong

Xe tăng
Hiên giờ đang có ngày hội tư vấn tuyển sinh ở đại học bách bách đi cổng đường giải phóng. Không biết cháu nhà cụ/mợ có đang tham gia chưa ạ. Con nhà em cũng hỏi em cần ở lại tham gia không. Em bảo con cứ tự xem nghiên cứu, bố mẹ chỉ góp ý còn quyết định là ở con. Bằng đại học giờ chỉ là đủ bằng cấp, còn đâu phụ thuộc vào kĩ năng mềm, khả năng giao tiếp, quan hệ thôi.
Cụ nói chuẩn thật, bằng đh bây h như vé xe vào đời là chính

Hoàng Trang

Xe ngựa
Con e 2007 chuẩn bị thi ĐH. Hiện nay thì con đang học khối D nhưng giờ lại muốn chuyển sang khối A để thi ĐH nghành CNTT mà giờ chuyển sang khối A học thì lại hổng nhiều kiến thức lý hoá 10,11 nên chắc chắc ko theo được, hiện con đang học cuối 11 rồi ạ. Nhờ các cụ mợ tư vấn giúp e 1 số trường ĐH ở Hà Nội có nghành CNTT lấy điểm khối D với ạ. Cụ thể là D1 ạ. Cảm ơn các cụ mợ
FPT đi cụ, xét học bạ, khỏi lo khối thi.

biển xanh06

Xe điện
Em thì quan điểm học phải đúng chỗ.
Vào BK thì không học khoa kinh tế và ngược lại sang KTQD thì không học khoa IT.
Giờ ngược đời vậy đấy cụ. Con các bạn em, học chuyên chọn từ nhỏ, cuối cùng chọn Bách khoa vì tên trường, khoa hot là logistic. Một cháu khác học Bk học khoa Tài Chính Ngân hàng gì đó

Namsilver

Xe buýt
năm ngoái ku cháu nhà em thi ĐH thì theo thống kê 92% tỷ lệ đỗ ĐH, trong đó 85% tỷ lệ nhập học =)) Không hiểu về sau này những công việc trực tiếp như hái đào, bóp cam, bóc mía, sửa xe, sản xuất công nông nghiệp thì sao nhỉ? Hay lại nhập khẩu lao động hử các cụ?

Chiều qua trong lúc đợi F1 tan học, em ngồi trà đá ở vỉa hè, hóng mấy ông kễnh con mới tốt nghiệp lớp 12 chém gió, văng tục chửi bậy loạn lên, có ông thốt ra câu ông chú gọi tao đi làm phụ cửa hàng ngày trăm rưởi, hai trăm bố dí ... vào làm =)) trong khi xe thì hết xăng, vay từng nghìn một.

thongng.ngo12

Xe hơi
năm ngoái ku cháu nhà em thi ĐH thì theo thống kê 92% tỷ lệ đỗ ĐH, trong đó 85% tỷ lệ nhập học =)) Không hiểu về sau này những công việc trực tiếp như hái đào, bóp cam, bóc mía, sửa xe, sản xuất công nông nghiệp thì sao nhỉ? Hay lại nhập khẩu lao động hử các cụ?

Chiều qua trong lúc đợi F1 tan học, em ngồi trà đá ở vỉa hè, hóng mấy ông kễnh con mới tốt nghiệp lớp 12 chém gió, văng tục chửi bậy loạn lên, có ông thốt ra câu ông chú gọi tao đi làm phụ cửa hàng ngày trăm rưởi, hai trăm bố dí ... vào làm =)) trong khi xe thì hết xăng, vay từng nghìn một.
Thời nay chọn lọc dễ quá thành ra 10 đứa thì 9 đứa mang danh Đại học. Xong rồi ra đời làm loạn cả lên.

xe rua vang

Xe hơi
chọn trường đh cho f1 luôn nóng của các phụ huynh có con chuẩn bị thi

huongdo03

Xe tăng
2k7 cùng lứa con nhà em. Nếu cụ vẫn muốn cho cháu học và xét đúng ngành đúng trường em nghĩ hoá lý học 1-1 từ giờ vẫn kịp.

woodyes12

Xe đạp
Công nghệ thông tin quan trọng là ngành gì, phải vạch ra cho em bạn nó chọn trước. vd nó thích code, thì học kỹ thuật phần mềm, ngành này thì nó cực kỳ nặng code. Về sau thì đi làm web, code app, game... Không thích code thì học về mạng máy tính, hay khoa học máy tính thì nó nhẹ code hơn. Sau này có thể làm UX-UI, Tester, BA, quản trị mạng... Đặc biệt, bạn phải xem bé nó học toán với tiếng anh tốt không, cntt cần học tốt 2 môn này thì lên đại học sẽ dễ dàng cho bé hơn. Đừng thấy ngành hot mà cho bé nó học bất chấp, tâm sự của người học cntt nhưng không thấy hợp và rẻ ra làm marketing chia sẻ... Còn trường đại học thì học trường nào cũng được, quan trọng ra trường được, đi làm được là ok, chọn trường có học phí rẻ xíu và đầu ra dễ ra trường được ý. Vì cntt đầu ra của mấy trường như bách khoa thì nó nặng cực, học mệt lắm. Nên bạn cân nhắc, trường giỏi chưa chắc đã tạo ra trò giỏi đâu bạn. Chọn trường phù hợp với em nó là được

fanmu12345

Xe điện
Thời nay chọn lọc dễ quá thành ra 10 đứa thì 9 đứa mang danh Đại học. Xong rồi ra đời làm loạn cả lên.
Sẽ có bày tay vô hình chọn lọc tự nhiên thôi các cụ.

Có bằng đh mà không cạnh tranh vị trí được thì phải lui xuống làm công nhân, hoặc làm nông dân thôi.

Em nghĩ công nhân, nông dân có bằng đh vẫn tốt hơn nông dân, công nhân học lớp 9.

Chelski

Xe điện
Chủ yếu trong chương trình lớp 12 thôi cụ !

bridge

Xe điện
Con cụ chủ chuyển sang A1 (Toán, Văn, Ngoại ngữ) được mà ...

1081982

Xe buýt
Công nghệ thông tin quan trọng là ngành gì, phải vạch ra cho em bạn nó chọn trước. vd nó thích code, thì học kỹ thuật phần mềm, ngành này thì nó cực kỳ nặng code. Về sau thì đi làm web, code app, game... Không thích code thì học về mạng máy tính, hay khoa học máy tính thì nó nhẹ code hơn. Sau này có thể làm UX-UI, Tester, BA, quản trị mạng... Đặc biệt, bạn phải xem bé nó học toán với tiếng anh tốt không, cntt cần học tốt 2 môn này thì lên đại học sẽ dễ dàng cho bé hơn. Đừng thấy ngành hot mà cho bé nó học bất chấp, tâm sự của người học cntt nhưng không thấy hợp và rẻ ra làm marketing chia sẻ... Còn trường đại học thì học trường nào cũng được, quan trọng ra trường được, đi làm được là ok, chọn trường có học phí rẻ xíu và đầu ra dễ ra trường được ý. Vì cntt đầu ra của mấy trường như bách khoa thì nó nặng cực, học mệt lắm. Nên bạn cân nhắc, trường giỏi chưa chắc đã tạo ra trò giỏi đâu bạn. Chọn trường phù hợp với em nó là được
Con học được toán và TA ạ. Con thích học KT phần mềm ạ. E cảm ơn tt của cụ