[Công nghệ] Tư vấn lọc nước sạch (nước máy)

huyquynhbk

Xe hơi
hiện tại nhà e sử dụng nguồn nước sạch từ nhà máy nc sạch Hà đông, nhưng hiện trạng khá là bẩn, bám cặn trên thiết bị vệ sinh với nền nhà nhiều quá. cụ nào có kính nghiệm xử lý món này tư vấn giúp e với ah. e định mua cột lọc cation để loại bỏ đá vôi + vs cột lọc thô. k bt liệu có ổn k ah

kt13a2

Xe tải
Dùng nước sạch Hà Đông là khổ rồi. Không biết thời gian tới có được thay thế bằng nước Sông Đà không?

kt13a2

Xe tải
Nước sông đà hồi vỡ đường ống liên tục cũng đến khổ.
Lâu rồi có thấy vỡ nữa đâu cụ, với lại có đường nước Sông Đà 2 nữa. Điều quan trọng là chất lượng nước nó không như nước Hà Đông cụ ạ

MrFank

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

huyquynhbk

Xe hơi
Dùng nước sạch Hà Đông là khổ rồi. Không biết thời gian tới có được thay thế bằng nước Sông Đà không?
vâng. nước bẩn vs nhiều đá vôi lắm cụ, như kiểu họ hút nước ngầm lên xong lọc qua clo rồi bơm cho dân dùng ấy ah.đã thế còn tăng giá liên tục. đợt t9 tăng 1 lần. qua tết dương lại tăng lần nữa.

MrFank

Xe buýt
vâng. nước bẩn vs nhiều đá vôi lắm cụ, như kiểu họ hút nước ngầm lên xong lọc qua clo rồi bơm cho dân dùng ấy ah.đã thế còn tăng giá liên tục. đợt t9 tăng 1 lần. qua tết dương lại tăng lần nữa.
Ở đây có cụ nào ở nhà đất và có bể chứa ngầm ko? Hôm trc nhà cháu bơm nc ko lên bể mới lật lên, ôi thôi cả 1 tập đoàn gián sống trong đó dù nắp bể bịt kín hoàn toàn, trong bể là cả 1 nghĩa địa xác gián. Mà đấy là 4 năm trc nhà cháu đã rửa bể 1 lần và đã giệt gián hết và hàn nắp, có lẽ vẫn còn còn sót trứng gián hoặc có lối ngầm dưới nền nhà, nghĩ mà hãi

huyquynhbk

Xe hơi
Ở đây có cụ nào ở nhà đất và có bể chứa ngầm ko? Hôm trc nhà cháu bơm nc ko lên bể mới lật lên, ôi thôi cả 1 tập đoàn gián sống trong đó dù nắp bể bịt kín hoàn toàn, trong bể là cả 1 nghĩa địa xác gián. Mà đấy là 4 năm trc nhà cháu đã rửa bể 1 lần và đã giệt gián hết và hàn nắp, có lẽ vẫn còn còn sót trứng gián hoặc có lối ngầm dưới nền nhà, nghĩ mà hãi
nhà e có bể ngầm 6m3 cụ ah.cứ 1 năm rửa 1 lần mà bẩn lắm cụ ah.đóng két như kiểu bùn ấy

MrFank

Xe buýt
nhà e có bể ngầm 6m3 cụ ah.cứ 1 năm rửa 1 lần mà bẩn lắm cụ ah.đóng két như kiểu bùn ấy
Có gián trong đó ko hả cụ, e cũng ko hiểu vì sao gián có thể sinh sống, sinh đàn đẻ đống trong đó mà ko cần thức ăn (chắc nó ăn mấy cái rêu tảo mọc trong đó). 2 lần xuống để giệt dán và dọn bể đều ám ảnh

dongvu112

Xe đạp
có loại máy lọc nào ổn, thay lõi tiết kiệm k, e dùng mỗi lần thay lõi mà đau thận

huyquynhbk

Xe hơi
Có gián trong đó ko hả cụ, e cũng ko hiểu vì sao gián có thể sinh sống, sinh đàn đẻ đống trong đó mà ko cần thức ăn (chắc nó ăn mấy cái rêu tảo mọc trong đó). 2 lần xuống để giệt dán và dọn bể đều ám ảnh
không có cụ ah. nhà e dùng mấy năm k thấy 1 con gián nào trong bể luôn.nếu không thì cụ bôi keo silicon kín nắp là ok đó

vothuong123

Xe hơi
Cụ cho em hỏi, nếu mình thấy bẩn như thế, sao mình không kiến nghị cụ nhỉ. Vì em nghĩ đã là công ty nước sạch, thì phải cung cấp nước đạt TCVN chứ ạ.

huyquynhbk

Xe hơi
Cụ cho em hỏi, nếu mình thấy bẩn như thế, sao mình không kiến nghị cụ nhỉ. Vì em nghĩ đã là công ty nước sạch, thì phải cung cấp nước đạt TCVN chứ ạ.
cụ có bt vụ nước sạch khu đô thị thanh hà đợt vừa rồi k ah? k làm gì đc đâu ah. họ độc quyền nên nó như điện ấy, cứ tăng thôi, k bao giờ giảm. từ 1/1/2024 lại tăng tiếp. giờ 10m3 đầu 10k , 10m3 tiếp theo 12k , 10m3 tiếp theo nữa 18k rồi.haiz

vothuong123

Xe hơi
cụ có bt vụ nước sạch khu đô thị thanh hà đợt vừa rồi k ah? k làm gì đc đâu ah. họ độc quyền nên nó như điện ấy, cứ tăng thôi, k bao giờ giảm. từ 1/1/2024 lại tăng tiếp. giờ 10m3 đầu 10k , 10m3 tiếp theo 12k , 10m3 tiếp theo nữa 18k rồi.haiz
Theo hiểu biết của em thì dù độc quyền thì cũng chỉ về giá, chứ về chất lượng nước phải đảm bảo, nếu không thì nhà nước sẽ xử lý. Đúng là sự thật không như mình nghĩ

Kiabuoisang

Xe container
Nhà em có bể ngầm nhưng em sử dụng loại bồn nhựa 5m3 và đóng kín lắp có ống thông hơi ra ngoài. Bồn nước ngầm ko bao giờ thau rửa do đầu vào đã được gắn lọc bông loại dài, bên trong ko bao giờ có bùn đất. Đầu bơm lên tec được cho qua 1 quả lọc bông thứ 2 và tec cũng ko bao giờ phải thai rửa do bùn đất từ hệ thống nước sạch được lọc triệt để tại các quả lọc bông rồi.
Đầu cấp nước từ téc xuống được cho qua bơm áp và qua lọc lưới nên ko bao giờ có vật nhỏ lọt vào hệ thống nước, sen tắm, vòi rửa,…
Nếu nhà cụ vẫn dùng bể ngầm loại xây thì nên lắp thêm các quả lọc đầu vào và vệ sinh lại thật kỹ. Làm kín toàn bộ bể, bịt các khe, kẽ để tránh việc côn trùng chui bào và cắm ống thông hơi cho bể.

Kiabuoisang

Xe container
Gắn lọc bông vào là hết cụ nhé. Nếu nước đầu vào bẩn quá thì có thể gắn nối tiếp 2-3 quả lọc sẽ không còn bùn, ko phải vệ sinh nữa.

mrhung111

Xe máy
e nghĩ lọc sơ sơ qua thôi sạch quá thiếu khoáng

huyquynhbk

Xe hơi
Gắn lọc bông vào là hết cụ nhé. Nếu nước đầu vào bẩn quá thì có thể gắn nối tiếp 2-3 quả lọc sẽ không còn bùn, ko phải vệ sinh nữa.
cụ dùng loại mấy inch?bao lâu thì cụ thay 1 lần ah?e thấy nước có đá vôi hơi bị nhiều. bám đầy thiết bị vệ sinh.lõi lọc thô thì e cũng có nhưng nhanh bẩn lắm ah.tầm 2thang là tắc luôn

Kiabuoisang

Xe container
cụ dùng loại mấy inch?bao lâu thì cụ thay 1 lần ah?e thấy nước có đá vôi hơi bị nhiều. bám đầy thiết bị vệ sinh.lõi lọc thô thì e cũng có nhưng nhanh bẩn lắm ah.tầm 2thang là tắc luôn
Em dùng quả lọc 20 inch cụ nhé. Mỗi tháng tháo ra xịt rửa lõi lọc. Nửa năm mới phải thay 1 lõi trị giá 20k/lần thay. Lõi này sẽ chặn được bùn đất không cho vào bồn chứa; để giảm thời gian thay rửa, thay lõi thì có thể gắn 2 quả song song. Để lọc thật sạch thì có thể gắn 2 quả nối tiếp,…