tư vấn mở xưởng garage oto.

httgara

Xe hơi
Em đang hóng các cụ bàn luận, em non kinh nghiệm nên nghe là chính để tích cho bản thân.......cảm ơn các cụ

tuvankythuathtx

Xe đạp
Tôi có thể setup toàn bộ quy trình hoạt động cũng như tư vấn mua các trang thiết bị sử dụng hợp lý cho bạn đồng thời có thể giới thiệu cho bạn đội ngũ kỹ thuật chuyên nghiệp. 0912714369. Việt

dvc_hue

Xe buýt
Tôi có thể setup toàn bộ quy trình hoạt động cũng như tư vấn mua các trang thiết bị sử dụng hợp lý cho bạn đồng thời có thể giới thiệu cho bạn đội ngũ kỹ thuật chuyên nghiệp. 0912714369. Việt
Em và các bạn ở xa, cụ có thể cho em ít tài liệu liên quan đến việc mở một garage không ạ? Nếu được, chúng em vô cùng cảm kích ạ!

hinopro

Xe hơi
Em thấy mở gara nhỏ, tự mình làm là chính và có dăm ba thợ thì các bác phải thật sự tinh nghề. Còn không các bác phải nhiều tiền và trình quản lý phải nói là dạng thượng thừa. Không thì em nghĩ không tồn tại được lâu đâu ạ. Kể cả các bác có quan hệ nhiều với các cơ quan tổ chức.

daudoc

Xe buýt
Em thì lại mơ mình mở được 1 xưởng chuyên độ xe "cải tạo" xe như cái chương trình gì đó trên VTC chiếu 7 năm trước - đại ý là nó bốc thăm chọn 1 xe cũ nát bất kì (trong những xe đã đăng kí) và tiến hành độ lại toàn bộ - sao cho từ 1 cái xe nát như tương thành 1 cái xe mà ai cũng ao ước !

dvc_hue

Xe buýt
Em thì lại mơ mình mở được 1 xưởng chuyên độ xe "cải tạo" xe như cái chương trình gì đó trên VTC chiếu 7 năm trước - đại ý là nó bốc thăm chọn 1 xe cũ nát bất kì (trong những xe đã đăng kí) và tiến hành độ lại toàn bộ - sao cho từ 1 cái xe nát như tương thành 1 cái xe mà ai cũng ao ước !
Chương trình gì thế cụ ơi. Có trong youtube không nhỉ? EM nghĩ chắc bọn nước ngoài làm ctr thì có cụ nhỉ? Nếu cụ tìm được cho em cái link nhá.

damthanh123

Xe hơi
hiện giờ mình đang muốn mở cái garage ở pleiku- Gialai nên sẽ ko có ai cạnh tranh với mình hết.các bác cho mình ý kiến nha.
(b)
Đầu tiên bác phải xem:
1. AI là thợ chính? bác hay là ai ? bạn bè hay thuê?
2. Vốn ở đâu ra? Vốn bác có tầm bao nhiêu? để còn biết mà căn? hay tiền chùa bao nhiêu cũng có
3. Lượng khách hàng thế nào? đông dân cư không xe cộ nhiều không? hay cả ngày mới có 1 chuyến xe qua
4. Loại xe chủ yếu là gì? xe tải công nông , xe sang hay xe nát
5. Các đối thủ cạnh tranh thế nào? Nếu có nhiều mà bác chưa có tay nghề tốt nhất là không nên mở còn nếu không có ai cạnh tranh thì ko nên đầu tư.
Bản thân em chưa có kinh nghiệm nhưng vẫn muốn có chút ý kiến đó là không nên sửa xe sang mà hãy đầu tư sửa xe nát trước đồ nghề đơn giản phụ tùng rẻ dễ kiếm bệnh phong phú đa số chẩn đoán được ngay dễ làm chư bác vấp xe sang 1 2 con vào mà check không được hoặc check được mà không xóa lỗi được, hoặc xóa lỗi mà nó lại hiện lên thì chẳng mấy mà mất khách trừ khi bác phải có đội ngũ KT thật giỏi.

Phamnamanh

Xe hơi
Mở một garage ko phải rễ nhưng ko phải là ko làm được, chúc bác sẽ thành công

N_V_L

Xe điện
trên đây có bác nào rành về ecu ( electric control unit ) thiết bị điều khiển cụm chức năng này ko?
mình thấy trên TV nó hay dùng laptop để giao tiếp và mình ko rành về cái vấn đ7ề này lắm mình chỉ biết dùng cái máy SCAN.chỉ biết là dùng ngôn ngữ C++ để giao tiếp thông qua cáp kết nối.chạy trên hệ điều hành linux.
em bó tay về cái vụ này.nhờ các cụ chỉ giáo vụ cáp giao tiếp và chuẩn cáp giao tiếp khi mà em muốn dùng laptop để giao tiếp với ECU vì mang con laptop ra sử dụng là các bác nhà ta nhìn trố mắt ngay với lại tiết kiệm tiền vì con Scan giá >2500$ :^)
Cái này đúng chuyên môm của em roài, về mở xưởng thì phải ngồi với nhau thì mới ra ngô ra khoai được lão ah, chứ giõ bàn phím này thì không ra được vấn đề, em đang muốn ngao du tây nguyên nhà lão đây. Mong sẽ gặp nhau 1 chuyến lão nhỉ.

codeviet8x

Xe hơi
Website
linatech.vn
EM cũng đang quan tâm đến vấn đề này
tình trạng như cụ chủ thớt phát biểu luôn.
ko biết giờ này cụ đã mở thành công chưa thì chia sẽ giúp em.
cảm ơn.

vũ lụa

Xe máy
Các cụ chia sẻ kinh nghiệm để em còn học hỏi với ạ. Em có ước mơ mở 1 cửa hàng nội thất, mình tự làm tự ăn chứ đi làm thuê mãi, ko đủ xèng mua sữa cho con. Mong các cụ chỉ giáo và chia sẻ bí kíp thành công.

Trungdung1199

Đi bộ
Các bác cho em xin ý kiến với ạ. E muốn mở gara sửa rửa oto. Nhưng thuê thợ làm hoàn toàn,mh làm chủ và bán phụ tùng có đc ko ạ. Mong các bác cho e xin ý kiến ạ

Mr_bean59

Xe hơi
Phần mềm quản lý garage
Đây các cụ ạ. Phần mềm này có nhiều cải tiến hơn so với khi em làm clip này
Trên nhà mình cũng có một số cụ dùng. Đa tạ các cụ. Địa chỉ các khách hàng thì em có nhưng vì thông tin khách hàng nên em không đưa chi tiết ( em chỉ tạm đây vài chỗ to thôi ạ: Thành Tây- Hà Đông, Garage B&C ViNa- Việt Hàn, Garage 300 Trần Điền, Garage Minh Dân vvv, Hà Tĩnh có: garage Trình Huế, Đaklak, Thái Nguyên, Thanh Hóa, Nình Bình v.v.v)
Nhìn chung là ngon bổ rẻ ạ
Số zalo của em 0988205021 các cụ cứ gọi em. Mà em viết cá nhân nên nói giá thì các cu đừng cười (ô sao rẻ thế nhá)