UAZ - Thanh xuân

t549665 nói:
Chẳng có nghị định thư nào hết bác ạ, Quân đội thích nhập vì hàng Nga giá rẻ commission nhiều hay hỏng cho nên được mua spare part nhiều lại càng có nhiều commission....:)). Chứ Nước Nga mới chẳng còn liên quan đến LX ngày xưa ve nhung cái nghị định đó bác ạ vì khối SEV chết lâu rồi
Bác suy luận kiểu này thì cũng hơi quá đó.:| :|
Thực ra từ sau thế chiến thứ 2. Thế giới lúc chia thành 2 cực , lúc trở thành đa cực. Vì vậy, trong quân sự, ai theo phe nào thì chỉ xài đồ phe đó. Không xài lẫn của nhau vì nhiều lý do như bị cấm vận kỹ thuật quân sự hoặc kg ai muốn trang bị giống nhau để khó phân biệt khi oánh nhau...

Ví dụ như VN mình luôn phải xài đồ quân sự của các nước XHCN cũ. Ngay cả khi giải phóng miền nam thì vũ khí phương tiện chiến tranh của US cũng đành cất kho nhưng khi chiến tranh biên giới xảy ra lại lôi cả đến xe tăng, máy bay... súng ống US ra dùng. Rồi khi hết chiến tranh lại cất biệt , kg còn thấy lực lượng chính qui xài đồ US nữa. (Xin nhớ rằng chỉ riêng tổng kho Long Bình cũng đủ cho QĐ ta oánh nhau vài năm..)

Thế nên kg phải thích đi Hummer thì cứ bỏ tiền ra là mua được đâu, đành chịu đi UAZ thôi.

TheOne

Xe điện
Thangtv nói:
Bộ đội mình vẫn nhập loại đời mới này
Em này trên lao cai chạy cũng có vài chiếc- chủ yếu màu xanh, theo diện xe dự án xoá đói giảm nghèo cấp cho các huyện. ông chú em làm T.phòng tài chính huyện bát sát mà nhà ở Lao Cai nên hàng ngày vẫn chạy con này đi làm. đặc điểm máy khoẻ gầm cao, off road thì sướng thật , tết nhất nhà em vẫn tuyển dụng con này về HN chạy. được cái biển xanh và có logo của dự án nên ko bị sờ mấy, khi nào hết dự án thanh lý phải xem xét em nó mới đựoc.

t549665

Xe tải
(Xin nhớ rằng chỉ riêng tổng kho Long Bình cũng đủ cho QĐ ta oánh nhau vài năm..)

Không nhiều vũ khí tại tổng kho long bình nhưng bác tưởng đậu Bác biết khổng iêng với đạn thì cứ sau 10 năm thì phải hủy vì qua date cho nên bi giờ chẳng sử dụng được gì đâu ngoài việc cho hãng phim truyện mươn để đóng phim. Tỏng kho Long binh bây giờ thành khu công nghiệp Biên hòa rui

t549665 nói:
(Xin nhớ rằng chỉ riêng tổng kho Long Bình cũng đủ cho QĐ ta oánh nhau vài năm..)

Không nhiều vũ khí tại tổng kho long bình nhưng bác tưởng đậu Bác biết khổng iêng với đạn thì cứ sau 10 năm thì phải hủy vì qua date cho nên bi giờ chẳng sử dụng được gì đâu ngoài việc cho hãng phim truyện mươn để đóng phim. Tỏng kho Long binh bây giờ thành khu công nghiệp Biên hòa rui
Hì hì!!!

Không riêng tổng kho Long Bình mà tất cả kho của quân đội vốn ở trên rừng nên nó lại về rừng từ lâu rùi bác ạ. Còn chuyện bảo quản đạn, vũ khí thế nào thì bác hỏi mấy bác bên hệ thống kho và nhà máy Z.... nhé.:^)

namle

Xe đạp
Toàn thầy bói mù đoán voi!!! Quân đội ta vẫn sử dụng u oát vì những lý do kỹ thuật quốc phòng (khả năng tương thích với các thiết bị đi kèm [kiểu như đồ options bên dân sự, bác không thể dùng options của Toy gắn cho Gm được], phân biệt quân trang, và một số đặc tính kỹ thuật khác...). Hiện nay đang thu hồi dần các xe u oát đã cấp cho các quân khu về các nhà máy Z để đại tu lại và đưa vào cơ số thiết bị dự trữ phục vụ hoạt động quân sự; còn cấp mới cho các quân khu, quân chủng xe dân sự bình thường để phục vụ công việc hàng ngày; tiến tới xe quân đội không phục vụ mục đích quân sự sẽ mang biển kiểm soát dân sự kiểu như 80K hiện nay.

Chỉnh sửa cuối:

saigonvw

Xe tăng
namle nói:
...tiến tới xe quân đội không phục vụ mục đích quân sự sẽ mang biển kiểm soát dân sự kiểu như 80K hiện nay.
Cái gì vậy Bác? - Thông tin này chính xác chứ? E mới múc một chú biển 80H xong - chắc phải sang tên đổi biển 52Z... cho chắc ăn Bác nhỉ :)

kar

Xe điện
Bác NamLe ôi, xe quân sự mang biển trắng 80 từ lâu roài. Biển đỏ trực chiến, biển trắng 80k của quân đội là xe làm kinh tế của các doanh nghiệp trực thuộc Bộ quốc phòng hoặc các đơn vị có xe đi làm kinh tế. Tuy nhiên, mấy bác nhà binh ghét xxx nên bấy giừ cũng ít đv làm biển trắng lắm, chỉ những ông như XD Lũng Lô, than Đông Bắc ko trốn dc thì fải chịu thoai

namle

Xe đạp
kar nói:
Bác NamLe ôi, xe quân sự mang biển trắng 80 từ lâu roài. Biển đỏ trực chiến, biển trắng 80k của quân đội là xe làm kinh tế của các doanh nghiệp trực thuộc Bộ quốc phòng hoặc các đơn vị có xe đi làm kinh tế. Tuy nhiên, mấy bác nhà binh ghét xxx nên bấy giừ cũng ít đv làm biển trắng lắm, chỉ những ông như XD Lũng Lô, than Đông Bắc ko trốn dc thì fải chịu thoai
Vâng ạ, công ty em các xe tải đều mang biển 80K từ lâu rồi ạ; nhưng các xếp để giải quyết khâu oai nên vẫn đi camry 3.0 biển đỏ đấy ạ; vừa qua bị Tổng cục CT có công văn nhắc nhở nên các xếp cũng hơi quê.
@ Bác Saigon VW: xe biển 80H chắc bác mua của mấy đơn vị trực thuộc Cục hàng không dân dụng Việt Nam như xí nghiệp A75, VNairline...

saigonvw

Xe tăng
@ Bác Nam le : Vâng đúng ạ nhưng E không hiểu xe của đơn vị nào thì biển K, của đơn vị nào biển H, còn biển 80 nền màu vàng chữ màu xanh nữa - Bác giải thích giùm E cái - Cảm ơn Bác nhiều

cty_sao_mai

Xe máy
nói gì thì nói chú UAZ ( ở ta thường gọi là Uoat ) cách đây khoảng hơn chục năm có khác gì Lexus bây giờ đâu oai lắm đấy chứ .....he he

SondAuTo

Xe điện
Website
sondauto.blogspot.com
trời , giờ mà cho e lên lái mấy chú này chắc e vừa lái vừa nghĩ đang chạy trên " đồi Lenin " hóng gió , mới dám lái nó

namle

Xe đạp

anhbq

Xe tải
Oài, Cty Cơ khí Thanh Xuân là của Bộ Công An các bác ạ, giám đốc là bác ***= Quát, tôi vào đó suốt nhưng không để ý mấy cái xe này. Sắp tới họ lắp xe tải Nhật, xe bán tải TQ bên Tiên Sơn.
Có hôm lái thử đâm phải hòn gạch, bị nó phản đòn lên tay lái rất sợ - vì không có trợ lực, không cân bằng động, cái gì cũng rung, kêu rất to chỉ mỗi cái còi là rất êm. Đi rất chán và thầm nghĩ: Hừm, thế này cũng gọi là ôtô!
Xe lắp để cấp cho các đơn vị trong ngành và cty còn có nhiệm vụ sửa chữa các xe UAZ cũ nữa. Có xe từ miền Trung mang ra vì chữa ngoài không được cấp kinh phí!

SondAuTo

Xe điện
Website
sondauto.blogspot.com
con này mà tuning lại ko biết phải bắt đầu từ đâu nhỉ

PX85

Xe máy
Bác saigonvw đã chuyển xong em Gaz69 sơn gin về SG chưa vậy? thế là bác có thêm một chiến binh Nga thực thụ rồi! chúc bác sớm cho em nó xung trận bác nhé!

saigonvw

Xe tăng
Chào bác px85 : Em nó đã vô tới GS sáng nay nhưng ngày mai Tôi mới lên đón em nó về được ( Hôm nay đang dọn chỗ )
Tôi cũng nóng ruột dọn lắm nhưng phải tìm kiếm thêm một ít phụ tùng nữa rồi làm một lần luôn thể. Tôi sẽ chụp hình từng công đoạn dọn rồi Post lên nhé.

PX85

Xe máy
Thế thì hay quá ! anh em ngoài này đang nóng lòng đợi xem ảnh của bác đây bác dọn thật chiến vào nhá! riêng đoạn bác bay ra Hà Nội để tậu chiến binh Nga đã đầy công phu rồi he he lại đúng lúc chiến binh này tìm chủ mới thế là bác thật có duyên xin chúc mừng, ngoài này E với bác LXC bác Kar bác M72 cũng đang định xúm vào lập thành hội 4 chiến sỹ trên 1 chiến binh Gaz69 đây! đang đợi bác dọn để học tập kinh nghiệm hê hê!

saigonvw

Xe tăng
@ Bác px85 : Bốn Bác làm 4 em đi cho nó Máu Bác ạ - Nhân thể lập thành tiểu đội Gaz69 của OF luôn:) :) :)

phuyem

Xe hơi
Nếu UAZ mà sơn màu khác đi và lắp vành lazăng chắc sẽ dễ gần hơn nhiều.
Đồng ý với cụ về khoản này. Nhà cháu thích nó màu vàng bụi, hoặc xanh bụi giống Jeep, hoặc loang lổ màu áo đặc công cũng đẹp. Ảnh minh họa đây các cụ

Đây nữa ạ :D

Này thì độ

phuyem

Xe hơi
Oài, Cty Cơ khí Thanh Xuân là của Bộ Công An các bác ạ, giám đốc là bác ***= Quát, tôi vào đó suốt nhưng không để ý mấy cái xe này. Sắp tới họ lắp xe tải Nhật, xe bán tải TQ bên Tiên Sơn.
Có hôm lái thử đâm phải hòn gạch, bị nó phản đòn lên tay lái rất sợ - vì không có trợ lực, không cân bằng động, cái gì cũng rung, kêu rất to chỉ mỗi cái còi là rất êm. Đi rất chán và thầm nghĩ: Hừm, thế này cũng gọi là ôtô!
Xe lắp để cấp cho các đơn vị trong ngành và cty còn có nhiệm vụ sửa chữa các xe UAZ cũ nữa. Có xe từ miền Trung mang ra vì chữa ngoài không được cấp kinh phí!
Cụ đang nói về xe UAZ đời cũ hay là UAZ lắp ráp mới đấy ạ. Nếu là laọi đời mới thì nản wa.

Xin lỗi các cụ vì đào mồ nhưng nhà cháu đang quan tâm đến em UAZ đời mới này (Vì k biết nhiều về xe nên k giám chơi xe cũ). Cháu kết quả này quá

Ngồi hóng hớt các cụ nói chuyện trên trời dưới đất hay wa. Giờ đã hơn 3 năm qua đi, mời các cụ vào uống nước, đôi câu chuyện

Chỉnh sửa cuối: