Thảo luận Về xe Ích Phọc

MrFank

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
XFC này bản cao lăn bánh hcm gần 800
hanoi thì chắc là cao hơn tí
HN lúc nào cũng cao hơn SG, XF này cao hơn cỡ chục cụ ạ, thấy lạ lạ thôi chứ nhìn ngoại thất, nhất là phần đuôi e thấy ko hợp gout

Dazhur

Xe hơi
Ngó nghiêng con XFoce của Mít su từ lâu, xem dì viu của các anh MC xe hơi thấy toàn khen, có cái bài thử độ chống bẩn của vải táp lô thì anh nào cũng có màn đổ cà phê xong chùi xoẹt cái, nói úi chời ơi sạch bong luôn.

Về khả năng tăng tốc thì các anh hay dùng từ "đủ dùng", hay "chấp nhận được trong tầm giá", làm người xem chả biết đâu mà lần.

Hôm kia được mời chạy thử, thì thấy rất ì, đạp ga mãi mới lên (chở 3 người), kể cũng phải vì chỉ có 105 mã trong khi nặng 1.2 tấn. Nhưng khi xem dì viu cấm anh nào nói tăng tốc chậm cả. Đang chạy altis 138 mã, nhảy lên con này đạp mãi mới lên nên thấy rất bực mình.

Ngoài ra mọi thứ khác ở mức tạm tạm cho con xe lăn bánh đâu đó 750 củ. Tiền này nói chung chạy sedan hạng C vẫn ngon hơn, chỉ hơn cái gầm cao và khoang sau rộng hơn chút.
Em ngày xưa mua xe thì trong đầu chỉ nghĩ tới 1 điểm duy nhất là xe gầm cao vì nghe chém đủ các thứ tiện ích của xe gầm cao.

Đợt rồi em hay lái thử mấy con xe gầm thấp như City hay Camry thì em thấy góc nhìn và tư thế ngồi người lái chẳng khác gì mấy so với mấy con xe gầm cao.

Lần tới nếu mua xe, em cũng sẽ cân nhắc sedan. Cùng giá tiền thì sedan vẫn có cấu hình cao hơn 1 bậc.

Lá Mơ

Xe buýt
Em ngày xưa mua xe thì trong đầu chỉ nghĩ tới 1 điểm duy nhất là xe gầm cao vì nghe chém đủ các thứ tiện ích của xe gầm cao.

Đợt rồi em hay lái thử mấy con xe gầm thấp như City hay Camry thì em thấy góc nhìn và tư thế ngồi người lái chẳng khác gì mấy so với mấy con xe gầm cao.

Lần tới nếu mua xe, em cũng sẽ cân nhắc sedan. Cùng giá tiền thì sedan vẫn có cấu hình cao hơn 1 bậc.
Toàn các bố làm quá lên thôi. Gầm cao chỉ hơn sedan lúc leo vỉa hè hoặc đi đường gồ ghề, còn lại cảm giác êm ái mượt mà thua xa. Gầm cao trên tỷ rưỡi may ra mới ngon được.