Thảo luận Vin Lux A giảm giá thế này có đáng mua không các bác?

hieukon

Xe container
Chả quan trọng. Cái căn cốt là Đức chính cống. Dù có thể Đức này nó không thuần chủng nhưng vẫn còn thừa gene trội.
vâng ạ! nên bạn bè e mà ít tiền cần mua xe nhỏ, ít tiền, đời cao, e vẫn khuyên fadil thay vì i10 hay buổi sáng

linh 7

Xe tải
Hnay em thấy trên YTB con Fadil đâm lật con xe tải mà khung cabin vẫn nguyên xi, còn chưa cả bung két nước

cuc_cu

Xe buýt
Chả quan trọng. Cái căn cốt là Đức chính cống. Dù có thể Đức này nó không thuần chủng nhưng vẫn còn thừa gene trội.
Vin làm xe xăng lỗ sấp mặt, tuy nhiên Vin vẫn làm và vẫn đầu tư....đơn giản vì dòng xe xăng của Vin là sản phẩm mồi để làm thương hiệu và định danh tên mình trên bản đồ các công ty sx ô tô trên thế giới nên CHẮC CHẮN xe xăng của Vin là những sản phẩm tốt hoặc rất tốt so với năng lực thương hiệu.

Vin làm xe xăng lỗ sấp mặt, tuy nhiên Vin vẫn làm và vẫn đầu tư....đơn giản vì dòng xe xăng của Vin là sản phẩm mồi để làm thương hiệu và định danh tên mình trên bản đồ các công ty sx ô tô trên thế giới nên CHẮC CHẮN xe xăng của Vin là những sản phẩm tốt hoặc rất tốt so với năng lực thương hiệu.
Và cách làm nhanh nhất là bám vào nhãn hàng của Đức. Thế là xong. Có bài báo nói Vinfast là thành công của...công nghiệp ô tô Đức mà!

cuc_cu

Xe buýt
Và cách làm nhanh nhất là bám vào nhãn hàng của Đức. Thế là xong. Có bài báo nói Vinfast là thành công của...công nghiệp ô tô Đức mà!
Chuẩn rồi cụ.

Cách nhanh nhất để thành "người khổng lồ" là tìm cách đứng trên vai người khổng lồ. Thương vụ mua chất xám của thằng khác để biến nó thành chất xám của mình nhiều đại gia chơi rồi, nhưng Vin lực cũng mạnh và đc hậu thuẫn nên chơi ván bài đó có phần thuận lợi hơn các đại gia khác.

khactuyen

Xe tăng
Chuẩn rồi cụ.

Cách nhanh nhất để thành "người khổng lồ" là tìm cách đứng trên vai người khổng lồ. Thương vụ mua chất xám của thằng khác để biến nó thành chất xám của mình nhiều đại gia chơi rồi, nhưng Vin lực cũng mạnh và đc hậu thuẫn nên chơi ván bài đó có phần thuận lợi hơn các đại gia khác.
Cũng vì vậy mà ae múc được Lux giá rẻ, xe quá ngon

Cũng vì vậy mà ae múc được Lux giá rẻ, xe quá ngon
Còn các vị nào mua xe Vin sau khi hết chương trình "3 không" sẽ ngoạc mồm chửi. Nói chung, Vin đã thành công khi đã có tập khách của mình- mà ko cần hô hào lòng tự hào dân tộc.

K.P.T 74

Xe buýt
Cụ đi ít quá nhỉ, đi có phê như lời đồn ko cụ?
BH 10n tính từ ngày mua (xuất HĐ VAT) cụ nhé
Vâng em đi cũng ít, nhưng đã đi đường 5B từ HN về gần tới HP, và đường Láng-Hòa Lạc. Ghi nhận:
-Đi đầm, chắc, cách âm tốt. Xe đi bốc, tăng tốc nhanh (xe em bản full)
- Hạn chế em thấy:
+ Không gian chật, em 68 kg ngồi chỗ ghế lái mà cài cái dây an toàn còn thấy khó khăn. Cụ nào 8-90kg chắc sẽ thấy rất chật.
+ Loa kém nghe nhạc có lời thì chán òm. Nhưng em nghe nhạc ko lời thì ok. Âm lượng loa cũng bé.
+ Điều hòa hiện mùa đông để 19-20 độ em thấy ok, nhưng đang lo vào mùa hè sẽ không đủ mát. Và chắc chắn là không mát sâu như xe Nhật.
- Vô lăng ổn, ko nặng như lời đồn. Có lẽ nhà em cả 2 vợ chồng trc đây đã chạy X6, Series 5... đời cũ 2010, 2012 vô lăng nó nặng quen rồi nên khoog thấy vô lăng Lux A nặng như nhiều ng phàn nàn
Hiện mới chạy đc gần 1000km nên cảm nhận của em mới có vậy

Chỉnh sửa cuối:

woodyes12

Xe đạp
Đợt trước bảo cuối rồi mà hóa ra vẫn chưa hết, giờ lại có lô cuối nữa cho Lux A2.0, bản Nâng cao được rao bán với giá 620-630 triệu đồng, bản Cao cấp giá 680-685 triệu đồng, lăn bánh thêm tầm 4 chục nữa vì e này vẫn được tính là lắp ráp trong nước.

Đối với lô xe VinFast Lux A2.0 mới 100% sản xuất năm 2022 này, đại lý vẫn hỗ trợ khách hàng trả góp 80% giá trị xe. Tuy nhiên, số lượng xe VinFast Lux A2.0 Nâng cao và Cao cấp còn kho hiện chỉ còn khoảng 200 xe. Thế thì theo cccm, em này còn đáng mua không? Giá trị cốt lõi thì khỏi bàn nhưng phụ tùng thay thế không biết như thế nào, mua con xe mà cứ lo hết đồ rồi xe bị khai tử rồi cũng buồn.

thích là bụp thôi, đừng nghe ai làm gì, khai tử nhưng vinfast vẫn khá quan tâm về xe của họ, dịch vụ bảo dưỡng và bảo hành top đầu nước nên k phải lo