xả e phanh xe hyundai 5 tấn

Viavas

Đi bộ
Em có con Hyundai 5 tấn đời 96, phanh trợ lực hơi hút. Hôm trước tháo hết bốn bánh ra bảo dưỡng, làm tổng trên tổng dưới. Khi lắp vào ko xả được e phanh. Tốn mất cả trục chai dầu rồi các bác ạ. Có bác nào uyên thâm bắt bệnh giúp em với. Đau đầu với vụ này quá!.....

Chỉnh sửa cuối:

batmancar

Xe điện
Cụ xem hay bị e, nếu không kiểm tra tổng phanh, xi lanh, má phanh xem có hỏng, mòn ở đâu không, tôt nhất cụ mang ra thợ cho nhanh.

Viavas

Đi bộ
Em cũng đã kiểm tra hết các bộ phận này rồi. Tổng phanh đã bảo dưỡng, má phanh tán mới kính coong. Vấn đề là em ko xả được hết e. Có cụ nào mưu sâu kế hiểm xin chỉ giáo!.....

hz centre

Xe hơi
Em cũng đã kiểm tra hết các bộ phận này rồi. Tổng phanh đã bảo dưỡng, má phanh tán mới kính coong. Vấn đề là em ko xả được hết e. Có cụ nào mưu sâu kế hiểm xin chỉ giáo!.....
xe của cụ đã có abs chưa.nếu là phanh trợ lực dầu thì làm cách này 100/100 là ok .chuânr bị 1 bơm xe đạp khoan 1 lỗ phía trên của xy lanh bơm để đổ dầu phanh vào.tiếp theo cắt đầu cốt sắt để mở ti van xe đạp khi bơm .đút ống cao su vào con ốc xả air rồi bơm ngược từ dưới lên.chu ý là banh xa bơm trước bánh gần bơm sau.chú ý lúc nào cũng đầy dầu ở bơm nhé. chúc bạn thành công....

gobig0808

Xe đạp
cụ thể là bác xả mãi mà cứ thấy còn air hay là phanh mềm,đạp lụt dần dần?
Bác kiểm tra xem đường dầu của xe là chéo hay song song?ví dụ như chéo bánh trước lái sau phụ và trước phụ sau lái? hay song song như 1 đường cho 2 bánh trước,1 đường 2 bánh sau?kiểm tra ở tổng trên ấy,rồi cứ chung đường nào xả đường ấy,sau mới đến đường kia.
Còn không bác cứ đổ đầy dầu nới hết các ốc xả air rồi để đấy khi nào dầu nó tự chảy ra(ko cần đạp) thì lại siết lại.Sau đó nổ máy xả thêm 2-3 phát nữa.
Chúc bác mau lành bệnh e nó :)

Viavas

Đi bộ
Cả phương án của hz centre và gobig0808 em đều thử cả rồi mà em nó vẫn cứ trơ ra. em bó hết cả tay. Van điều tiết hơi hút em đã thay nhưng vấn kg dc.em đang đoán là khả năng bị mất hơi hút tại em đạp phanh xả e ma chỉ dc một cái đầu thôi,rồi chân phanh lại cứng kg đạp dc, dầu vẫn chảy tới vú e. :(:(:(

PGT

Xe tải
Website
toyota-phapvan.vn
Em có con Hyundai 5 tấn đời 96, phanh trợ lực hơi hút. Hôm trước tháo hết bốn bánh ra bảo dưỡng, làm tổng trên tổng dưới. Khi lắp vào ko xả được e phanh. Tốn mất cả trục chai dầu rồi các bác ạ. Có bác nào uyên thâm bắt bệnh giúp em với. Đau đầu với vụ này quá!.....
em chưa biết rõ về xe này nhưng em đoán mò theo dòng khác nhé, nếu phanh trợ lực hơi thì không có dầu phanh mà. còn như bác nói và mô tả thì em nghĩ nó lắp bị kẹt chỗ nào đó, tốt nhất là yêu cầu tháo ra lắp lại bác ạ!

ltshop

Xe đạp
lót dép hóng các cụ nhé