Xe Dòng Piaggio Không Ăn Cắp Được

loctai888

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
MÌnh đi Li nhập không có khoá code .hix hix

nguyenhuuhung86

Xe tải
Website
us.levi.com
có khi có thằng ăn cắp trong này, đang học hỏi kinh nghiệm của người tiêu dùng cũng nên.

nguoi_qua_duong

Xe đạp
Chả là hôm nay em có đi mua con xe Liberty lúc mua xe nhân viên bán hàng tư vấn cho em là hệ thống khóa của dòng xe rất thông minh là khóa từ . Nên dòng xe này không thể ăn trộm được . Cho em hỏi có đúng không ạ $-) Nếu không đúng nên lắp loại khóa chống trộm nào ạ $-)
em thấy khóa phanh đĩa cũng ổn mà, cùng lắm bác gắn thêm cái thiết bị định vị là ok mà

GauMemo

Xe hơi
Em có ông anh... SH + khóa 6 cạnh + khóa đĩa!

Thế mà 2 em trộm chơi đòn sắt bếch lên xe rồi đi mất hút!

Hức hức... Nói chung là trộm thì khó đỡ lắm! Nó rình mình chứ mình đâu rình được nó???

Mrcom86

Đi bộ
trên lý thuyết là hầu như không thể ăn cắp ( kiểu ăn cắp thịnh hành bi giờ là bẻ khóa nổ máy rồi vọt)

lí do : ngoài khóa cơ còn khóa từ, phải đúng chip mới nổ máy được. Nên dù bẻ khóa cơ thì vẫn không nổ máy được, chả thằng cướp nào rảnh đẩy bộ xe chạy trốn đâu ạ

Ngoài ra, muốn phá khóa từ phải có hệ thống chuyên dụng, vừa mắc vừa cồng kềnh, không có 2 thằng cắp xe nào ngồi ôm thiết bị phá hệ thống từ chạy vòng vòng ngoài đường đâu ạ

Đặt trường hợp có dắt xe về được, muốn thay hệ thống mới tốn rất nhiều tiền là 1, thứ 2 là không có hàng ngoài thị trường, mang ra hãng thay thì khác gì lạy ông con ở bụi này, còn không thì như đống sắt hoặc rã ra bán phụ tùng

Bác có thể kiểm tra bằng cách lấy chìa nâu, mở chip từ ra, bỏ vào xe vặn lên đề máy thử, đảm bảo không nổ. Hoặc có thể bác đi đánh 1 chìa ngoài tiệm chìa khóa bình thường về vặn thử, không nổ được máy. bác là thằng cướp bác xài đoản bẻ khóa xong, không nổ máy được thì bác làm gì ?? là em thì em chạy đi kiếm mấy chiếc Honda SH thơm hơn =DDDD. Từ sau đó em gặp con Piaggio/Vespa nào để hớ hênh thì em cười nói với thằng ngồi trước: thôi bỏ đi, hàng này chát lắm

Ngày xưa chỉ có trên dòng vespa, nay việtnam mình quá kinh nên đã áp dụng trên hầu hết xe Piaggio/vespa
Nghe bác này nói mới thấy công dụng thật, mới mua về chỉ thấy bực mình với cái đèn nháy đỏ đỏ của nó!

Anh.Ba

Xe máy
Cứ khóa cẩn thận vào cho chắc củ các cụ ợ b-)

kienbeu

Xe điện
Chả là hôm nay em có đi mua con xe Liberty lúc mua xe nhân viên bán hàng tư vấn cho em là hệ thống khóa của dòng xe rất thông minh là khóa từ . Nên dòng xe này không thể ăn trộm được . Cho em hỏi có đúng không ạ $-) Nếu không đúng nên lắp loại khóa chống trộm nào ạ $-)
em đi LX125 nhập khẩu thấy đúng là chưa xảy ra mất trộm xe Piagio bao giờ, nhưng nếu nó khuân lên xe tải thì đành chệu=))

tage11

Xe buýt
Website
www.lenam.com.vn
Hị hị, lúc đầu em nghĩ, sao thằng PG nó thiết kế ngu thế nhể, để cái đèn nháy suốt ngày đêm chỉ tổ hại ắc quy.

mverick_bmt

Xe máy
các bác cứ chê cái đèn chớp đỏ đỏ . e thấy cái đấy là Riêng 1 góc trời đấy ạ . có vẻ gì đó rất là đặc biệt :x

Kojvotam

Xe tải
Cụ cứ làm thêm cho em cái khóa chữ U hoặc khóa ổ đĩa cho nó chắc ^^!

robocop

Xe buýt
cho e hỏi tí ko phải ... bác có phải là trộm ko :)) ... nghe bác nói giống trộm quá
éc :| em không phải trộm bác ạ, em là cướp mà 8-> 8-> =)) =)).
Hị hị, lúc đầu em nghĩ, sao thằng PG nó thiết kế ngu thế nhể, để cái đèn nháy suốt ngày đêm chỉ tổ hại ắc quy.
sau 48 giờ chớp mà xe không hoạt động thì đèn hết chớp bác ạ, nhưng hệ thống vẫn hoạt động

troc9696

Xe tăng
Theo như em được biết thì trộm có thể bẻ khóa và dắt xe đi được , chứ ko thể nổ máy phóng xe đi nếu ko có chìa khóa của xe.
cu noi chuan,nhug neu co tgian no mo dc do nhua va cat day chip o khoa thi no dc may...

NoKiss

Xe tải
đã lôi ra test phát chơi. lấy chìa nâu bỏ con chip ra và cắm zô . bật lên đèn vẫn sáng bt.đề nổ máy vẫn kêu như tiếng khởi động bt nhưng mà ko thể nổ máy dc . hehe. xong lại lắp con chip vào và nổ máy 1 phát dc luôn. hay ho đới :))

tungps2

Xe tải
em cách đây vài tháng, đi con li việt của ông anh trai đi làm, chiều đi làm về bị bọn trộm nó dùng vam phá tung ổ khóa, mà cuối cùng trộm đành bó tay, để xe ở lại :))

qhung07

Đi bộ
sau 48 giờ chớp mà xe không hoạt động thì đèn hết chớp bác ạ, nhưng hệ thống vẫn hoạt động
Theo e thì không phải vậy đâu bác,cái đèn nháy đó là để báo hiệu cho bác biết là chiếc xe vẫn còn IC xịn,còn nếu nó không nháy thì tức là đã bị thay IC roài và lúc này thì khỏi cần chìa khóa từ bác cũng nổ máy vô tư luôn!

qhung07

Đi bộ
sau 48 giờ chớp mà xe không hoạt động thì đèn hết chớp bác ạ, nhưng hệ thống vẫn hoạt động[/QUOTE]

Theo e thì không phải vậy đâu bác ạ!Cái đèn đỏ nháy trên mặt đồng hồ là đèn báo IC của xe vẫn đang hoạt động bình thường,còn nếu nó không nháy nữa thì có thể là do IC bị hỏng hoặc đã bị thay IC đểu rồi và lúc này thì chẳng cần chìa khóa từ bác cũng nổ máy vô tư luôn!

robocop

Xe buýt
Theo e thì không phải vậy đâu bác ạ!Cái đèn đỏ nháy trên mặt đồng hồ là đèn báo IC của xe vẫn đang hoạt động bình thường,còn nếu nó không nháy nữa thì có thể là do IC bị hỏng hoặc đã bị thay IC đểu rồi và lúc này thì chẳng cần chìa khóa từ bác cũng nổ máy vô tư luôn![/QUOTE]

chắc chắn ạ, cái này trong sổ hướng dẫn tiếng anh và việt đều ghi rõ sau 48 giờ sẽ ngưng chớp đèn, vừa rồi em đi Dà Lạt 3 ngày về đèn nó cũng ngưng chớp :D :D

em cách đây vài tháng, đi con li việt của ông anh trai đi làm, chiều đi làm về bị bọn trộm nó dùng vam phá tung ổ khóa, mà cuối cùng trộm đành bó tay, để xe ở lại :))
chúc mừng bác, nhiều trường hợp như vậy lắm ạ :D

đã lôi ra test phát chơi. lấy chìa nâu bỏ con chip ra và cắm zô . bật lên đèn vẫn sáng bt.đề nổ máy vẫn kêu như tiếng khởi động bt nhưng mà ko thể nổ máy dc . hehe. xong lại lắp con chip vào và nổ máy 1 phát dc luôn. hay ho đới :))
chìa khóa chỉ mở được hệ thống điện của xe thôi ạ, nên đèn vẫn sáng, nhưng không khởi động được động cơ khi không nhận dạng được chip :D :D, lần đầu tiên em thử như bác em cũng thấy quá hay

piavio11

Xe hơi
Hôm em đi mua xe, em có hỏi sao cáo đèn lại nhấp nháy mãi thế. Anh bán xe bảo để trộm nó nhìn thấy nó còn biết xe khóa từ mà tránh không lấy khỏi mất công. b-)