Xe Fiat Siena HLX 1.6 bị rú ga khi cắt côn

F.I.A.T

Xe điện
cũng vất vả cụ nhỉ, chắc albea của cụ giải nhiệt chưa tốt nên tắc đường hoặc bật điều hoà lâu máy nóng xe chạy dậ dựt ko ổn định.
Thực tế chút đi các cụ.
Cái điều hòa của Fiat chạy trong phố là ko ổn lắm nhé, em không nói là ko mát mà là cơ chế giải nhiệt của nó, quạt giải nhiệt chạy ùm ùm, và ngồi trong xe ko thể êm ái như xe Nhật - Hàn được, xe Nhật khi chạy điều hòa cứ nhẹ nhàng, ngon ơ, cái này là sự thực tế, em chạy cả si, ab rồi nhé chạy từ 07 đến giờ.
Cụ lvtuan nói chuẩn đấy, nếu chạy ko mở điều hòa hoặc chạy đường trường nó êm ko kém xe nhật.
Riêng cái món điều hòa nếu Fiat làm ngon như những hãng khác có lẽ đã khá hơn bây giờ

namaus

Xe tăng
Thực tế chút đi các cụ.
Cái điều hòa của Fiat chạy trong phố là ko ổn lắm nhé, em không nói là ko mát mà là cơ chế giải nhiệt của nó, quạt giải nhiệt chạy ùm ùm, và ngồi trong xe ko thể êm ái như xe Nhật - Hàn được, xe Nhật khi chạy điều hòa cứ nhẹ nhàng, ngon ơ, cái này là sự thực tế, em chạy cả si, ab rồi nhé chạy từ 07 đến giờ.
Cụ lvtuan nói chuẩn đấy, nếu chạy ko mở điều hòa hoặc chạy đường trường nó êm ko kém xe nhật.
Riêng cái món điều hòa nếu Fiat làm ngon như những hãng khác có lẽ đã khá hơn bây giờ
Uhm. Có thực tế. Riêng cái món quạt giải nhiệt của Fiat thì đúng là đặc trưng.

dung37c1

Xe tăng
Chào các bác,
Nhân dịp năm mới, chúc các bác và gia đình an khang thịnh vượng.

Xe Fiat của tôi đời 2003, mới đi được 4 vạn rưỡi, bảo dưỡng định kỳ đều đặn, gần đây phát hiện thấy có lỗi rú ga khi cắt côn (cắt hết hoặc cắt một phần) và đi ở số thấp (số 1 hoặc số 2). Khi xe bị rú ga rồi thì về mo nó vẫn rú, nếu nhả côn đi tiếp (hoặc tắt máy khởi động lại) thì nó hết hoặc rú bé hơn. Không phải lúc nào nó cũng bị thể, đi đôi lần mới bị một lần. Một lần đi có thể là đi gần, từ nhà đến cơ quan (khoảng 9 km một chiều đi), hoặc đi xa, từ nhà về quê (100 km một chiều đi). Nếu bị rú ga thì nó bị 1-2 lần trên đường đi thôi, từ vài chục giây đến vài phút, thường bị ở những đoạn đường đông mà mình phải đi chậm và số thấp. Đi số cao (số 4, số 5) thì nói chung không bị hiện tượng này. Đôi khi đi số 3 cũng bị nhưng nghe tiếng máy nó chỉ hơi "gầm gừ" khó chịu thôi.

Tôi rất hài lòng về xe của mình, trừ điểm trên.

Mong các bác cố vấn.
Cụ qua tân Soc Sơn sớm nhoé, cụ ấy mới có võ mới ngon lăm, rất nhanh và giá thì khỏi bàn mỗi tội cụ ấy nhiều việc nên phải alo trc

namnhatauto

Xe đạp
Sáng em mới thấy 1 bác chạy con Fiat Siena HLX 1.6 ngoài đường. :)

lamtruong83

Xe tải
Em hóng vụ này, trước sau gì cũng mua fiat nên nâng cao trình độ từ bây giờ là đúng thời điểm.

Duonglang123

Xe tăng
Vệ sinh họng hút, bướm ga, bù ga à cụ?
bệnh òaga này xủ lý cái cảm biến ga là ngọt ngào ngay . tôi vùa bị và tụ xủ ly ai bi thì goi 0915107229 .tôi chỉ cho các sủabệnh òaga này xủ lý cái cảm biến ga là ngọt ngào ngay . tôi vùa bị và tụ xủ ly ai bi thì goi 0915107229 .tôi chỉ cho các sủa

LONG HAI HAI HAI

Đi bộ
xe y bị lôi điện là chủ yếu, các bác cứ xem lại bộ não điện , trong đó có 3 con ic một chân gà íc hai ambida, ic nào chia xăng , một trong ba con đó bị hư một em , thay xong rồi đi như xe mới nhé , chúc các bạn vui vẻ , vì em là dân buôn xe cũ chuyên nghiệp phía nam nên tặng các bác chút kinh nghiệm về dòng xe fiat này nhé

LONG HAI HAI HAI

Đi bộ
các bác cứ liên lạc sdt em tư vấn miễn phí cho nhé 0913671380

Dũng bờm

Đi bộ
Bệnh về họng gió, nếu nhẹ thì qua e xịt xịt cho cái xịt chế là xong .. trường hợp nặng bong mất lớp trở than thì phải thay cái họng hút khác ạ .. Dư mà e chưa thấy ai chạy tầm xe cụ chủ thớt mà phải thay ...
Cụ mèo cho e cái số điện thoại để liên lạc cho dễ được không ah.