[Công nghệ] Xe Lacetti bị phát ra tiếng hú u u khi chạy

gbnvietnam

Xe đạp
Chào các bác, cho em hỏi xe của em là xe Lacetti đời 2010, tự dưng cả tháng nay khi chạy thì phát ra tiếng hú u u như kiểu gió lùa qua khe cửa hở, kể cả chạy nhanh hay chậm, trừ khi không đạp ga. Em đã cho vào 2 gara, tốn mất cả 10 củ rồi mà vẫn ko ăn thua. Ông thì bảo thay bơm thủy lực, ông thì bảo do dây tuy ô...mà thay xong chả khắc phục được. Gara bảo em cũng chịu.

Giờ em hỏi bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo cho em với ạ, có thể có địa chỉ nào uy tín sửa dc chỉ giúp em với, khó chịu quá các bác ạ. Đi xe mà nghe hú u u đau hết cả đầu :)

phonggia

Xe hơi
Chào các bác, cho em hỏi xe của em là xe Lacetti đời 2010, tự dưng cả tháng nay khi chạy thì phát ra tiếng hú u u như kiểu gió lùa qua khe cửa hở, kể cả chạy nhanh hay chậm, trừ khi không đạp ga. Em đã cho vào 2 gara, tốn mất cả 10 củ rồi mà vẫn ko ăn thua. Ông thì bảo thay bơm thủy lực, ông thì bảo do dây tuy ô...mà thay xong chả khắc phục được. Gara bảo em cũng chịu.

Giờ em hỏi bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo cho em với ạ, có thể có địa chỉ nào uy tín sửa dc chỉ giúp em với, khó chịu quá các bác ạ. Đi xe mà nghe hú u u đau hết cả đầu :)
Bác đã cho kiểm tra máy phát chưa ? khi máy phát có vấn đề (cháy 1 con đi ốt trong 6 con, om cuộn dây...) gây ra thiếu dòng nạp nó sẽ báo ký hiệu bình accquy trên tablo hoặc có thể ko báo nhưng phát tín hiệu trên hộp đen gây ra tiếng hú. Bác vào gara bảo họ cắm máy kiểm tra hệ máy phát và dòng nạp là ra ngay.

anhtho

Xe ngựa
Có thể tiếng hú của vòng bi bị lỗi. Cụ nhờ thợ ngồi lên xe thì mới rõ tiếng hú đó bản chất là từ đâu.

gbnvietnam

Xe đạp
Cả chục ông thợ ở 2 gara ngồi lên suốt mấy ngày nay mà chả ra bệnh các bác ạ :(

anhtho

Xe ngựa
Cả chục ông thợ ở 2 gara ngồi lên suốt mấy ngày nay mà chả ra bệnh các bác ạ :(
Nếu thế thì khả năng vòng bi là ít vì tiếng hú của vòng bi thợ thường biết ngay.
Cụ cần xác định thêm : tiếng hú thường xuất hiện khi xe chạy ở tốc độ bao nhiêu, ở vòng tua bao nhiêu, ở số mấy hay tất cả các số.

phonggia

Xe hơi
Nếu thế thì khả năng vòng bi là ít vì tiếng hú của vòng bi thợ thường biết ngay.
Cụ cần xác định thêm : tiếng hú thường xuất hiện khi xe chạy ở tốc độ bao nhiêu, ở vòng tua bao nhiêu, ở số mấy hay tất cả các số.
Cụ đã cho kiểm tra máy phát chưa ?