[Funland] Xem ngày giờ tốt, xem tuổi, màu sắc thuận hợp theo phong thủy

nam thang

Xe buýt
Ngõ nhỏ phố nhỏ nhà e ở đó! Lâm Gia Trang!
Hic mấy hôm bận quá em ko mò lên đây được, xin trả lời tổng hợp các bác như sau ạ:

Đầu tiên xin trả lời bác Mr.Sun: Cả 2 câu đó của bác đều không đúng, đó là 4 nỗi khổ trong đời một con người theo quan niệm của nhà Phật: Sinh – lão – bệnh – tử mới đúng bác ạ! Vậy mới có thơ rằng:

Sinh, lão, bệnh, tử,
Lẽ thường tự nhiên.
Muốn cầu siêu thoát,
Càng trói buộc thêm.
Mê, phải cầu Phật,
Hoặc, phải cầu Thiền.
Chẳng cầu Thiền, Phật,
Mím miệng ngồi yên.

Típ đến là bác Trường Vũ: ngày 25/10 DL là ngày 27/9 ÂL, thuộc ngày Mậu Tuất, là ngày xấu không nên dùng bác ạ. Nên chuyển sang ngày CN, 26/10 là ngày Kỷ Hợi, ngày này chỉ kỵ động thổ thui bác ạ, có Hỏa tinh nên đề phòng chuyện củi lửa. Mà các bác đi làm từ thiện thì cứ yên tâm là mọi chuyện sẽ đại cát đại lợi. Đức năng thắng số mà!

To bác Nằm thẳng: Bác ngũ hành thuộc Thổ, đi xe màu bạc thuộc hành Kim, tức là bị sinh xuất vì thổ sinh Kim, ta có thể lợi dụng Kim sinh thủy, trên xe bác nên mua bức tượng 1 con voi màu đen đang vươn vòi hút nước, trong phong thủy nước tượng trưng cho tiền bạc, có voi hút nước thì bác làm ăn sẽ rất thuận lợi.
OK thank bác nhiều nha, chiều e gửi bác chén rượu!(b)

hang ruoi

Xe đạp
Tiếp đến là bác Hạng ruồi: bác sinh năm 72, Nhâm Tý, niên mệnh: Tang đố Mộc, quái mệnh: Khảm Thủy, ngũ hành thuộc Thủy, bác hợp màu đen, màu xám, hoặc màu bạc, màu trắng (vì Kim sinh thủy).

Cám ơn bác, may quá em lại đang đi xe màu xám (nòng súng), cứ tưởng không hợp, Bác cho hỏi thêm thế có cần để trên xe cái gì cho nó gặp may không, dạo này thấy không gặp may.
Cám ơn Bác trước nhé!

Mr. SUN

Xe tải
Website
www.otofun.com
Cả 2 câu đó của bác đều không đúng, đó là 4 nỗi khổ trong đời một con người theo quan niệm của nhà Phật: Sinh – lão – bệnh – tử mới đúng bác ạ! Vậy mới có thơ rằng:

Sinh, lão, bệnh, tử,
Lẽ thường tự nhiên.
Muốn cầu siêu thoát,
Càng trói buộc thêm.
Mê, phải cầu Phật,
Hoặc, phải cầu Thiền.
Chẳng cầu Thiền, Phật,
Mím miệng ngồi yên.

Hề hề, thật ra vì đọc nhiều trường phái phân tích về cái này nên mới hỏi bác chệch cái câu mang tính "phổ thông" như vậy.
"Sinh, lão, bệnh, tử" thì không phải bàn rồi, ai ai cũng biết như vậy và nhiều người theo đó mà vẫn cứ chọn bậc thang (1, 2, 5, 6, 9, 10, 13, 14, 17, 18...) tuy nhiên...

Khái niệm về cái gọi là "Đạt Lão", thì lại có thày phán rằng: Con người ta sinh ra, phải vượt qua các cửa ải Bệnh tật, thì mới đạt Lão. Sau đó đương nhiên là Die. Đó là vòng đời (chu kỳ), mà vòng đời không trọn vẹn tức là chưa đạt đến lão thì đã tèo.

Còn "Sinh - Mệnh, Lão - Tử" thì cũng có nhiều ý kiến, nhưng đơn giản hiểu nó như vế đối, do vậy chỉ áp dụng cho việc sắp đặt mà không ứng dụng cho tính toán Chu kỳ...

Vụ này đưa ra để bàn bạc thôi, chứ mình chưa thể khẳng định được đúng sai.

ngocta

Xe tải
Bác ankhang ơi, bác giải ngố cho em sn 78 đi xe màu bạc có sao k? Nếu sao thì nên khắc phục thế nào ạ? Cảm ơn bác!

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
Bác 78, quái mệnh : Tốn Mộc, ngũ hành thuộc Mộc, màu bạc thuộc Kim, Kim khắc Mộc bác ạ. ta dùng tương sinh Kim sinh thủy để hóa giải vậy. Phong thủy quan niệm: ham sinh quên khắc. bác dụng nhiều hành thủy trong xe của bác là được, ví dụ như treo 1 vật trang trí bằng gỗ màu đen, hoặc dùng 1 số vật phẩm phong thủy mang hành thủy, để kim sinh thủy, thủy lại sinh cho Mộc bản mệnh của bác là đại cát đại lợi

aaa45

Xe máy
Gửi bác An Khang,
Theo như ở dưới thì tân hợi(1971) hợp mầu trắng, kim !!!
[/QUOTE]

Nhưng ở đây lại :
Tiếp đến là bác Hạng ruồi: bác sinh năm 72, Nhâm Tý, niên mệnh: Tang đố Mộc, quái mệnh: Khảm Thủy, ngũ hành thuộc Thủy, bác hợp màu đen, màu xám, hoặc màu bạc, màu trắng (vì Kim sinh thủy).

Bác Cascader: 67 Đinh Mùi, niên mệnh: Thiên Hà Thủy, quái mệnh Càn Kim, ngũ hành Kim. Bác cứ màu trắng, màu bạc hoặc màu màu vàng, màu café, màu nâu (Thổ sinh Kim).

Bác Su – ma – khơ: 71 – Tân Hợi, niên mệnh: Xoa xuyến kim, quái mệnh: Khôn Thổ, ngũ hành Thổ, bác hợ màu vàng, màu nâu , màu café, hoặc màu đỏ, màu cam vì Hỏa sinh Thổ.

Bác Huntervn: 84 – Giáp Tý – niên mệnh: Hải trung Kim, quái mệnh: Đoài Kim, ngũ hành Kim, Bác cứ màu trắng, màu bạc hoặc màu màu vàng, màu café, màu nâu (Thổ sinh Kim).
Vậy tóm lại là tân hợi đi xe mầu bạc thì có hợp không bác? nếu không thì làm thế nào để hóa giải ạ? mong bác chỉ giáo chứ dọc hết các bài trên của bác xong em cũng tẩu hỏa nhập ma luôn.
*-)*-)*-)

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
Bác theo dõi kỹ đấy nhưng chưa đủ bác ạ, Can Tân xét riêng thì mới có ngũ hành là Kim, nói như bác thì chi Hợi lại có ngũ hành là thủy, đấy chỉ là xét riêng từng can chi thôi bác ạ, ghép lại thì lại có ngũ hành khác. Nên Tân Hợi mới có ngũ hành là Thổ.
Xe màu bạc thuộc Kim, mệnh của bác sinh xuất cho xe, cái này giống trường hợp của bác Nằm thẳng, bác xem lại ở trên nhé

ngocta

Xe tải
Bác 78, quái mệnh : Tốn Mộc, ngũ hành thuộc Mộc, màu bạc thuộc Kim, Kim khắc Mộc bác ạ. ta dùng tương sinh Kim sinh thủy để hóa giải vậy. Phong thủy quan niệm: ham sinh quên khắc. bác dụng nhiều hành thủy trong xe của bác là được, ví dụ như treo 1 vật trang trí bằng gỗ màu đen, hoặc dùng 1 số vật phẩm phong thủy mang hành thủy, để kim sinh thủy, thủy lại sinh cho Mộc bản mệnh của bác là đại cát đại lợi
Cám ơn bác, em mua xe chẳng để ý, thấy màu bạc có vẻ sạch là mua. Cũng phưc tạp nhỉ, thôi em sẽ cố làm theo tư vấn cửa bác.
Hình như em có nhìn thấy đâu đó họ có quả cầu thủy tinh đựng nước, như em vậy dùng có được không ạ? (b)

80B0045

Xe đạp
Bác giúp cho, em 73 đi xe màu bạc có hợp không? đọc mãi mà chả hiểu gì cả. Nếu không hợp thì giải thế nào. Có tí vote gọi là lễ bác.

AZE

Xe tải
Kính bác:
Em sinh 03/06/1985, con gái, mệnh Hải Trung Kim/
Hiện em đang tiến hành thủ tục thành lập doanh nghiệp.
Đã thuê văn phòng công ty tại Thái Hà
Em rất muốn bác xem giúp cho em xem năm nay e running business có được không ạ?
Có phải lo tránh cái gì hoặc cái gì cẩn thận không ạ?
Bọn em làm công ty cổ phần, làm Du lịch và thương mại ạ!
Kính bác.
Cảm ơn bác nhìu nhìu ạ

ChiePCW

Xe tăng
Bác xem hộ em :Nam, sinh 1 tháng 4 năm 1983 ( lịch ấm, dương là 13/5/1983) thì hướng nhà nào thì hợp ạ. Màu xe nào thì hợp nữa ạ ? Cảm ơn bác nhiều.

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Cụ nào xem giùm em cái này với ạ!
Em tên Nguyễn Hồng Mạnh,sinh ngày 26/09/1988.Trong tuần này em định chuyển nhà vậy cụ nào coi xem giùm em trong những ngày tới(trong tuần) ngày nào thích hợp nhất ạ.
Em xin cảm ơn ạ!

totorauxom

Xe điện
Sa trung thổ thích hợp với màu gì cụ An khang ơi, gấu mệnh thiên thượng hỏa mà sao hãm em thế:'(:'(:'(
Cụ An Khang giả nhời thắc mắc tuổi mới lớn giùm em với.
Nếu k hạp có nên lấy vợ khác không ạ:^) lấy vợ khác thì tuổi nào hợp ạ

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
Bạn AZE: Mệnh nữ sinh năm 85: niên mệnh Hải trung Kim, quái mệnh: Ly Hỏa, năm nay tính cả tuổi mụ thì bạn 24, gặp sao La Hầu, năm nay có thể không phải là 1 năm tốt cho bạn, gặp nhiều chuyện thị phi, buồn rầu…tuy nhiên những tháng có hạn nặng nhất đã qua vì vậy bạn có thể yên tâm mà làm ăn.
Xem 1 chút theo phi tinh của Huyền không Học thì Bạn tuổi Sửu, tuy có tượng vất vả, nhưng bạn sinh vào vận 7 (Từ năm 1984 – 2003) có phi tinh Thất xích Kim làm chủ vận, năm 1985 lại có phi tinh năm là Lục bạch kim làm chủ, có nghĩa là bạn sinh hợp thời, vận khí khá tốt. Năm nay Mậu Tý có phi tinh năm là Nhất bạch thủy tinh làm chủ, kim sinh thủy, bởi vậy có tượng bạn vất vả lao lực làm ăn nhưng kết quả rất tốt, làm ăn phát đạt.
Nếu cẩn thận hơn, có thể xem VP của bạn cửa chính nằm ở hướng nào, tôi sẽ xem kỹ cho bạn về phong thủy văn phòng của bạn, bố trí sắp đặt bàn làm việc để giúp tăng vận khí.

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
Bác Caterpillar: Sinh năm 81, Tân Dậu, quái mệnh: Khảm Thủy, Ngũ hành thuộc Thủy. Với tuổi của bạn, hướng nhà tốt nhất là hướng Nam, bạn được bát san Diên niên, bác ở nhà này, vừa được hướng nhà đẹp (hướng Nam), lại vừa được phong thủy tốt. Mệnh Khảm ở nhà hướng ly, được quẻ Hỏa thủy vi tế là đại cát bác ạ, được bát san Diên niên thuộc Kim, lại sinh cho bản mệnh Thủy của bác, vượng tài vượng đinh, phúc lộc đều đủ.
Màu xe thì màu đen, màu xám, màu trắng, màu bạc là hợp với bác.

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
Bác totorauxom ơi, bác phải nói rõ năm sinh của 2 người thì em mới xem kỹ được, chứ bác cứ Sa trung thổ thì em biết bác tuổi 76 hay 77 mà xem cho bác được, bác cho e năm sinh 2 vợ chồng bác nhé

ngocta

Xe tải
Bác ankhang ơi, cho e lời khuyên cái này nữa nhé. Cảm ơn bác nhiều!(b)
Cám ơn bác, em mua xe chẳng để ý, thấy màu bạc có vẻ sạch là mua. Cũng phưc tạp nhỉ, thôi em sẽ cố làm theo tư vấn cửa bác.
Hình như em có nhìn thấy đâu đó họ có quả cầu thủy tinh đựng nước, như em vậy dùng có được không ạ? (b)

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
dùng được bác ạ, cốt là bác phải để trên xe được thuận tiện, hoặc giản tiện hơn bác có thể tìm mua mấy cái loại dây treo kiểu này, vừa trang trí, vừa hóa giải được.

Đôi gàu múc nước màu tím, mang hành thủy,tượng trưng cho tài lộc.

Chỉnh sửa cuối:

sungak

Xe tăng
Website
www.myhyec.com
Bác ơi, em hỏi phát bên kia hình như chưa được. Em hỏi lại cái.

Em sinh năm 1975, nên đi xe (máy) mầu gì hả bác.

(em đang định dùng gói dịch vụ 500k) của bác đấy.