Thảo luận Xforce - Tiếng hú liên tục khi bật điều hoà

vietking

Xe hơi
Thưa các cụ em mới lấy con Xforce bản Pre, Xe cơ bản khá ổn. Nhưng e đang thấy khi bật điều hoà ( bật AC) thì xe rú lên, kêu ù ù. Nó hú 1 lúc thì ngắt nhưng chỉ mấy giây lại hú tiếp và cứ liên tục như vậy. Thành ra tiếng ù ù gần như ko có lúc nào dừng. Ngồi trong xe nếu ko bật nhạc thì cảm giác như đang đi xe máy dầu.
Em có hỏi hãng thì họ báo là xe này nó vậy. E cũng kiểm tra thử con Xforce khác thì đúng là nó cũng hú lên liên tục khi bật AC.
Em đang không hiểu là do xe nó vậy thật hay do điều hoà có vấn đề? Có cụ nào hiểu giải thích giúp em với.
E cũng chạy qua mấy đời xe rồi mà ko thấy hiện tượng này. Như CX5 nó chỉ hú 1 lúc khi mới khởi động rồi hết. Vợ e có con fadil thì ko thấy hú. Trước e có đi qua K3, sedona thì ko thấy có. Cty em có fortune cũng không thấy hiện tượng này.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
khó thế nhỉ, cụ đợi mùa đông đi xem có bị hú ko
điều hoà mit lại kém thế cơ à

Không về nhì

Xe tăng
em hóng. xe mới quá nên ít review thực tế

tab00

Xe điện
Outlander cũng thế. Ngồi ở trong thì em ko để ý lắm.

formen

Xe lăn
Hú khi bật ac thì do hệ thống đh. Mấy giây lại kêu lại thì tương ứng với thời gian lốc đh đóng ngắt.
Vậy cụ xem và nghe kỹ puli điều hoà, bi tăng bi tì và puli lốc xem cánh quay lệch hoặc sôi bi...

firstXpan

Xe buýt
khó thế nhỉ, cụ đợi mùa đông đi xem có bị hú ko
điều hoà mit lại kém thế cơ à
Em đi xpander AT cỏ cũng ko thấy hú hét gì cả, nói chung khá hài lòng. Mà con này sao bảo đa số cũng từ xpander mà ra.

nq19832005

Xe buýt
Thưa các cụ em mới lấy con Xforce bản Pre, Xe cơ bản khá ổn. Nhưng e đang thấy khi bật điều hoà ( bật AC) thì xe rú lên, kêu ù ù. Nó hú 1 lúc thì ngắt nhưng chỉ mấy giây lại hú tiếp và cứ liên tục như vậy. Thành ra tiếng ù ù gần như ko có lúc nào dừng. Ngồi trong xe nếu ko bật nhạc thì cảm giác như đang đi xe máy dầu.
Em có hỏi hãng thì họ báo là xe này nó vậy. E cũng kiểm tra thử con Xforce khác thì đúng là nó cũng hú lên liên tục khi bật AC.
Em đang không hiểu là do xe nó vậy thật hay do điều hoà có vấn đề? Có cụ nào hiểu giải thích giúp em với.
E cũng chạy qua mấy đời xe rồi mà ko thấy hiện tượng này. Như CX5 nó chỉ hú 1 lúc khi mới khởi động rồi hết. Vợ e có con fadil thì ko thấy hú. Trước e có đi qua K3, sedona thì ko thấy có. Cty em có fortune cũng không thấy hiện tượng này.
Nó không phải bị hú mà kiểu rù rù lên đúng không cụ? Và đây là lúc cụ đang đứng im? Khi chạy thì không thấy nữa?

Đó là lúc lốc chạy, còn 1 tí đủ nhiệt thì nó nó ngắt.

Nếu vậy là bình thường nhé, khi đứng im thì quạt tản nhiệt nó cũng phải chạy vì ko có thông gió tự nhiên và có thể Xforce nó bị cộng hưởng nên tiếng nó hơi to 1 chút so với các xe khác.

vietking

Xe hơi
em hóng. xe mới quá nên ít review thực tế
E thấy xe khá ổn, trước đó e chạy CX5 2.5 trong 3 năm. 90% em chạy trong phố nên so sanh ngang thì thấy cũng ko thua gì mấy. Cách âm như nhau. Giảm xóc cứng hơn, nhưng đi đỡ bồng bênh hơn. Hàng ghế sau rộng hơn và ngả tốt hơn nhưng cốp thì bé hơn hẳn. Máy e thấy ko hề yếu khi chạy phố, e thấy mới vào ga còn vọt hơn, e chưa chạy cao tốc nhưng chắc chắn yếu hơn. Âm thanh thì tệ hơn, bản ultimate chắc khá hơn. Nhiên liệu thì tiết kiệm hơn rồi. Nói chung loanh quanh phố e thấy cũng thua kém mấy.

vietking

Xe hơi
Nó không phải bị hú mà kiểu rù rù lên đúng không cụ? Và đây là lúc cụ đang đứng im? Khi chạy thì không thấy nữa?

Đó là lúc lốc chạy, còn 1 tí đủ nhiệt thì nó nó ngắt.

Nếu vậy là bình thường nhé, khi đứng im thì quạt tản nhiệt nó cũng phải chạy vì ko có thông gió tự nhiên và có thể Xforce nó bị cộng hưởng nên tiếng nó hơi to 1 chút so với các xe khác.
Đúng rồi cụ, nó hú lên kêu rù rù. Cụ nói e mới để ý, lúc dừng nó kêu liên túc, còn lúc chạy thì nó ngắt lâu hơn.

vietking

Xe hơi
Em ko rõ cơ chế đóng lốc điều hòa. Nhưng chỉ nghe thấy lúc đứng ngoài xe, lúc chạy ngồi ở trong ko để ý có hay ko.
Nếu vậy thì tiếng hú ko lọt vào khoang cabin nhiều nên bác mới ko để ý. Chứ xe em nghe thấy rõ luôn, ai khó tính là cũng thấy đau đầu đấy. Chắc e phải tim cách làm cách âm khoang máy cho đỡ nghe thấy.