Xin các cụ đánh giá về xe Honda CB500F/X

GTVonline

Đi bộ
xe có đủ linh hoạt trong điều kiện đường xá đông đúc không hả bác
Tùy á bác. EM đi con này leo vỉa thích vãi chưởng, đương nhiên là các bác phải luyện.
E chưa đi khối phân lớn bao giờ, ngay đêm đầu tiên em vác xe ra đường vắng, leo lên leo xuống vỉa hè cứng hết cả tay. Leo thử lên mấy cái vỉa trơn đến nối chạm gầm liên tục, ngã 4 5 phát gì đấy, tuần sau đi làm tự tin leo vỉa vô tư.
Đương nhiên là xe to chân ngắn, phải tránh những đoạn khó như có hố, đường trơn trượt thì ko nên đi dép......
Riêng em thấy con này thua mỗi xe nhỏ mỗi khoản lách giữa 2 xe oto đứng sát nhau. Xe nhỏ thì nghiêng xeđể đỡ quệt gươngđược, xe to thì chịu

Chỉnh sửa cuối:

GTVonline

Đi bộ
khả năng đường trường bác đánh giá sao ạ
Đường trường thì em mới đi quanh quẩn hơn trăm cây liên tục đi nhẹ nhàng thôi, đèo lợn 65kg, thêm 3 thùng nhôm 20 kg, đi nhẹ nhàng thấy đủ dùng.
Dưới góc độ chuyển từ xe nhỏ A1 sang xe to A2 thì em thấy OK, tay lái mỗi tội hơi rung, nhưng khả năng là do mình cầm chưa quen, hơi gồng tay chưa thả lỏng + chưa đeo găng tay. OK 2 cái này thì thỏa mái. Riêng mấy cái món thỏa mái thì xe này rẻ tiền đừng so sánh với loại cao cấp nhé.

Lời khuyên cho các bá
Tôi sở hữu tới 2 chiếc 500x đập thùng đây (bán đi rồi lại mua lại sau khi đã mua cái khác hoành tráng hơn).
Thứ nhất tôi cao 1,76m và nặng trên 80kg, thừa sức khoẻ, chiều cao để lái nó.
Tại sao bán…. Có 3 nhóm, nhóm đam mê là bán đi để lên GS1250 hoặc Africatwin (nhóm này cực ít). Nhóm quay về 4 máy chạy tốc hành 100-200km ngày (vì 500x không sinh ra để phang 140-180km/h). Nhóm bán đi nhiều nhất, câu khẩu quyết khi bán xe “trải nhiệm xong, cần bán” :))
Hài hước của nhóm cuối này, phần lớn leo lên xe là thiếu chân, nói thẳng là lùn, không chắc chân khi chống. Mà ADV là phải chạy đèo dốc đông bắc, tây bắc nó mới thú vị. Mà đường ấy, chân ấy,… chỉ hụt chân là kềnh. Mua CB500X xe cũ … cứ nhìn tay côn, tay phanh là biết ngay “trải nhiệm tới đâu” =))
Cái xe này cứ kềnh là cong hoặc gãy, hãng nó tính sẵn cho việc ngã, gãy đúng vị trí hãng tính toán… gãy mà vẫn còn 1 khúc để phanh hoặc côn.
Bác có hội 500x nào hay ngồi hoặc đi ko cho em tham gia với ạ.

Đường trường thì em mới đi quanh quẩn hơn trăm cây liên tục đi nhẹ nhàng thôi, đèo lợn 65kg, thêm 3 thùng nhôm 20 kg, đi nhẹ nhàng thấy đủ dùng.
Dưới góc độ chuyển từ xe nhỏ A1 sang xe to A2 thì em thấy OK, tay lái mỗi tội hơi rung, nhưng khả năng là do mình cầm chưa quen, hơi gồng tay chưa thả lỏng + chưa đeo găng tay. OK 2 cái này thì thỏa mái. Riêng mấy cái món thỏa mái thì xe này rẻ tiền đừng so sánh với loại cao cấp nhé.

Lời khuyên cho các bá

Bác có hội 500x nào hay ngồi hoặc đi ko cho em tham gia với ạ.
em rất quan tâm ạ rất muốn tham gia cùng ạ

ayakech

Xe đạp
khả năng đường trường bác đánh giá sao ạ

Tự nhiên loanh quanh thấy cái thớt, em xin chia sẻ mấy dòng cho các cụ còn đang phân vân.
Vừa đi về đầu tuần, xe CB500X mua và chạy đi làm hàng ngày được 2 năm nay, ngày nào cũng tầm 20-30km nội thành Hà Nội. Có mỗi con xe máy này, đi làm đi chợ đi chơi lôi ra đi hết. Bất chấp thời tiết :)) . Thể trạng thì người cũng yêu yếu cao 1m73 nặng có 60kg, vẫn vui vẻ hàng ngày dắt xe ra khỏi nhà ( nhà trong ngõ ) và đi làm và hiện odo là hơn 2 vạn.
Xe ngồi thẳng lưng, lái cũng linh hoạt, máy móc thì honda vẫn êm mượt, côn số nhẹ nhàng thoải mái, xe cũng ko có lỗi lầm gì, bảo dưỡng thay dầu đổ xăng là chạy, mới thay NSĐ, còn lại zin gần hết, có qua hãng bảo dưỡng 2 lần trước mỗi lần đi tour. Xe đi phố thì hơi to cồng kềnh, nhưng đc cái nhìn nó oai hehe, chạy nhẹ nhàng ko tỳ đè ai, ăn vỉa thì vô tư. Nói chung xe phù hợp với cá tính bản thân, ko phải xào chẻ ào ào được.
Mỗi năm chạy tour vào miền Trung được 1 lần, còn thoảng lắm thì đi đâu đó chơi khoảng 100km đổ lại.
Vừa đi về đầu tuần này luôn. Chạy 1 xe 2 vợ chồng thồ nhau.Hành trình ngày đầu như ảnh ở trên, chạy 1 ngày từ 4h30 sáng thì tầm 5h chiều vào đến Đồng Hới. Năm ngoái chạy thì mới chạy tour lần đầu chưa quen, ko thả lỏng vặn vẹo người trên xe và nghỉ nhiều nên đau lưng với lại buồn ngủ, năm nay êm ru, vẫn đủ lực chạy tiếp đến Huế hoặc Đà Nẵng nhưng nóc nhà cần nghỉ ngơi nên ngủ lại Đồng Hới. Chạy tour thì ăn tầm 3l/100km, chạy phố thì 4l/100km.
Túm cái váy lại là chơi được, nhẹ nhàng hợp lý nếu đi tour, đi phố vất vả do cồng kềnh nặng nề. Xe phân bổ trọng tâm hơi kém, thồ nhiều sẽ khá rung lắc sàng tay lái, nên lên thêm phuộc cho cứng thêm tý. Tầm 1m7 hoặc thấp hơn tý vẫn chơi đc, nhiều bạn cùng chơi chỉ 1m67 68 vẫn tour xuyên việt xuyên đông dương ầm ầm.
Hội nhóm thì nhiều, nhưng mình ko có thời gian chơi nên chả tham gia hội nào, có mấy ng bạn chơi cùng thì cafe cùng là chính, chứ ko đi tour cùng.

Chỉnh sửa cuối:
View attachment 7808211
Tự nhiên loanh quanh thấy cái thớt, em xin chia sẻ mấy dòng cho các cụ còn đang phân vân.
Vừa đi về đầu tuần, xe CB500X mua và chạy đi làm hàng ngày được 2 năm nay, ngày nào cũng tầm 20-30km nội thành Hà Nội. Có mỗi con xe máy này, đi làm đi chợ đi chơi lôi ra đi hết. Bất chấp thời tiết :)) . Thể trạng thì người cũng yêu yếu cao 1m73 nặng có 60kg, vẫn vui vẻ hàng ngày dắt xe ra khỏi nhà ( nhà trong ngõ ) và đi làm và hiện odo là hơn 2 vạn.
Xe ngồi thẳng lưng, lái cũng linh hoạt, máy móc thì honda vẫn êm mượt, côn số nhẹ nhàng thoải mái, xe cũng ko có lỗi lầm gì, bảo dưỡng thay dầu đổ xăng là chạy, mới thay NSĐ, còn lại zin gần hết, có qua hãng bảo dưỡng 2 lần trước mỗi lần đi tour. Xe đi phố thì hơi to cồng kềnh, nhưng đc cái nhìn nó oai hehe, chạy nhẹ nhàng ko tỳ đè ai, ăn vỉa thì vô tư. Nói chung xe phù hợp với cá tính bản thân, ko phải xào chẻ ào ào được.
Mỗi năm chạy tour vào miền Trung được 1 lần, còn thoảng lắm thì đi đâu đó chơi khoảng 100km đổ lại.
Vừa đi về đầu tuần này luôn. Chạy 1 xe 2 vợ chồng thồ nhau.Hành trình ngày đầu như ảnh ở trên, chạy 1 ngày từ 4h30 sáng thì tầm 5h chiều vào đến Đồng Hới. Năm ngoái chạy thì mới chạy tour lần đầu chưa quen, ko thả lỏng vặn vẹo người trên xe và nghỉ nhiều nên đau lưng với lại buồn ngủ, năm nay êm ru, vẫn đủ lực chạy tiếp đến Huế hoặc Đà Nẵng nhưng nóc nhà cần nghỉ ngơi nên ngủ lại Đồng Hới. Chạy tour thì ăn tầm 3l/100km, chạy phố thì 4l/100km.
Túm cái váy lại là chơi được, nhẹ nhàng hợp lý nếu đi tour, đi phố vất vả do cồng kềnh nặng nề. Xe phân bổ trọng tâm hơi kém, thồ nhiều sẽ khá rung lắc sàng tay lái, nên lên thêm phuộc cho cứng thêm tý. Tầm 1m7 hoặc thấp hơn tý vẫn chơi đc, nhiều bạn cùng chơi chỉ 1m67 68 vẫn tour xuyên việt xuyên đông dương ầm ầm.
Hội nhóm thì nhiều, nhưng mình ko có thời gian chơi nên chả tham gia hội nào, có mấy ng bạn chơi cùng thì cafe cùng là chính, chứ ko đi tour cùng.
View attachment 7808267
Chiến quá cụ ơi, ước được như cụ làm một chuyến đi dài với chiến hữu 2 bánh

Racehorse206

Xe tăng
View attachment 7809090
View attachment 7808267
Thích quá cụ ạ. E cao 1m77, 75kg cũng đang tìm hiểu về con CB 500X này, nay tìm được bài viết này đánh dấu cái để tìm hiểu tiếp

benq

Xe điện
Chính ra con này khá hài hoà với thể trạng và kinh tế dân VN, e đi phố nên bốc e CB 500f cho nhẹ nhàng, trc vần mấy e to hơn hơi oải

z300

Xe điện
Các cụ quan tâm hỏi nhiều từ đầu năm, giờ tháng 12 đã mua xe chưa?

bz1201

Xe tải
Em cũng đang định nhảy hố vôi em CB500X do em thấy cũng phù hợp thể trạng và nhu cầu bản thân. Các cụ cho em hỏi em CB500X này là hàng nhập hay của Honda VN vậy? Nếu nhập thì là nhập Thái hay gì?
Em cám ơn các cụ

Ryan848

Xe container
Em cũng đang định nhảy hố vôi em CB500X do em thấy cũng phù hợp thể trạng và nhu cầu bản thân. Các cụ cho em hỏi em CB500X này là hàng nhập hay của Honda VN vậy? Nếu nhập thì là nhập Thái hay gì?
Em cám ơn các cụ
Hàng nhập nguyên chiếc từ Thái cụ nhé.

bz1201

Xe tải
Hàng nhập nguyên chiếc từ Thái cụ nhé.
Cám ơn thông tin của cụ. Em cũng đã lấy 1 em rồi nhưng có cụ nào có cảm giác ghi đông xe hơi bị lệnh ko? Em qua Doanh Thu thì ktv cứ khăng khăng là do cảm giác của em 🙃

z300

Xe điện
Cám ơn thông tin của cụ. Em cũng đã lấy 1 em rồi nhưng có cụ nào có cảm giác ghi đông xe hơi bị lệnh ko? Em qua Doanh Thu thì ktv cứ khăng khăng là do cảm giác của em 🙃
Không sao cụ à. Cần bảo ktv tháo lắp lại

Cụ mua mới hay mua qua sử dụng. Nếu mua mới thì không có chuyển lệch, nhưng nếu mua qua sử dụng thì có thể lệch vì chủ cũ có thể là tác nhân gây lệch, ... :D

enter0280

Xe tăng
E nghiên cứu tầm 1.66m thì cứ chơi ADV Kawa300x, hoặc touring thì Z650 hoặc CB650F, yên thấp dễ nài.