[Funland] Xin kinh nghiệm chữa mồ hôi tay chân tuổi teen

bear in car

Xe buýt
Chào các cụ mợ,
F1 nhà e là nữ, 13 tuổi. Mấy năm nay cháu bị mồ hôi nhiều ở tay, chân và nách, kể cả vào mùa đông :-s. Điều này ảnh hưởng rất nhiều đến học tập và sinh hoạt như tập thể thao, chơi đàn …
Cccm có kinh nghiệm chữa chứng bệnh này cho e xin bài thuốc hoặc chế độ ăn phù hợp với. Em nghe nói để chữa triệt để thì phải cắt dây thần kinh giao cảm gì đó nhưng e sợ sẽ ảnh hưởng xấu đến sự phát triển của cháu :-?. Ngoài ra, cháu thuộc dạng thấp còi nên cũng không thể áp dụng chế độ ăn kiêng khem quá ạ :(
Thanks cccm

broken98

Xe hơi
cháu hay lấy lá nốt hạ thổ sao khô, đun nước ngâm chân tay thấy cũng có chút hiệu quả

Trungpv

Xe tăng
em hóng. em cũng hay bị mồ hôi tay, em mùa đông thì ít bị đa phần chỉ mùa hè thôi
xưa thời đi học mùa hè rất bất tiện. lấy tay đè giấy để viết thì ướt giấy mà ko đè thì khó viết

Sy1509

Xe đạp
E và F1 cũng bị mồ hôi tay nên e cũng hóng.

tuha_vt2015

Xe tăng
Về cơ bản như trường hợp cháu của cụ thường do cường hạch giao cảm ạ. Cách giải quyết là phẫu thuật. Ở tuổi dậy thì, ra nhiều mồ hôi cũng có thể do nhiều yếu tố như an uống đồ chứa chất kích thích, có thể do yếu tố tâm lý và có thể do rối loạn tuyến giáp.
Trường hợp cháu của cụ 13 tuổi lại còi thì nên dùng bổ sung Canxi-Magie theo tỉ lệ 2:1, đa Vitamin và kết hợp tắm nắng.

Glamous

Xe hơi
Về cơ bản như trường hợp cháu của cụ thường do cường hạch giao cảm ạ. Cách giải quyết là phẫu thuật. Ở tuổi dậy thì, ra nhiều mồ hôi cũng có thể do nhiều yếu tố như an uống đồ chứa chất kích thích, có thể do yếu tố tâm lý và có thể do rối loạn tuyến giáp.
Trường hợp cháu của cụ 13 tuổi lại còi thì nên dùng bổ sung Canxi-Magie theo tỉ lệ 2:1, đa Vitamin và kết hợp tắm nắng.
Em bị mồ hôi nặng ở tay chân nên có tìm hiểu qua vụ đốt hạch giao cảm, nghe bảo đốt xong tay khô không còn mồ hôi nhưng sẽ bị dồn hết mồ hôi về chân nên chưa dám làm. Các cụ nào đốt rồi review giúp em chút ạ.

alo090

Xe máy
Em cũng hóng tìm phương pháp đặc trị cho vk. Vk em bị ra môi tay, chân cả đông lẫn hè.

bear in car

Xe buýt
cháu hay lấy lá nốt hạ thổ sao khô, đun nước ngâm chân tay thấy cũng có chút hiệu quả
Bài này tác dụng có nhanh k cụ? Ngâm kéo dài cả tháng em sợ trẻ con nó k chịu. K ngâm mà ăn luôn lá lốt có đc k cụ? Con bé nhà e thích ăn lá lốt
Em sợ phẫu thuật lắm. Cái canxi-magie tỷ lệ 2:1 là để chống còi hay chữa mồ hôi tay chân ạ?

MrFank

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chắc cháu bị tăng tiết mồ hôi do hệ thần kinh giao cảm, nếu đúng như vậy chỉ có phẫu thuật là hiệu quả thôi cụ, bệnh này khá là phiền toái

me.cuc.kem

Xe máy
Bé lớn nhà em 17t cũng bị nhiều mồ hôi tay, nhiều lúc tay như chảy nước, sờ tay lúc nào cũng lạnh toát. Em thấy nhiều người vào Việt Đức làm phẫu thuật rôi. Cũng đang tham khảo xem có nên cho con đi phẫu thuật không vì bệnh này khá phiền phức.

Cuongdbhb

Xe hơi
Nhà em
Cũng 2 bố con bị, do đi truyền, hóng các cụ xem có cao kiến gì không, chứ phiền thực sự