[Funland] Xin tư vấn học trong nhạc viện

Mít - Mật

Xe tăng
Vâng !
Nhìn cách con nó tập luyện ở nhà là biết có đam mê hay không ngay thôi . Nhưng học nhạc thì xác định khổ luyện rất nhọc .
Thằng lớn nhà em nó rất năng khiếu piano, em cũng cho học 5 năm, nó học rất nhanh, ko sai 1 nốt nào, nhưng nghe nó ko hay, em cũng hỏi nó, nó bảo : con đánh kiểu trả bài thôi, thế là em cho nghỉ luôn, được cái bây giờ thỉnh thoảng cũng ngồi đàn và đánh những bài nó thích

Mít - Mật

Xe tăng
Vâng !
Nhìn cách con nó tập luyện ở nhà là biết có đam mê hay không ngay thôi . Nhưng học nhạc thì xác định khổ luyện rất nhọc .
Em bây giờ ( hơn 50t) cũng đang tự tập Guitar trên Youtobe, đang định hôm nào lên chỗ Cụ, nhờ Cụ tư vấn cho 1 cây

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em bây giờ ( hơn 50t) cũng đang tự tập Guitar trên Youtobe, đang định hôm nào lên chỗ Cụ, nhờ Cụ tư vấn cho 1 cây
Mua đàn thì đơn giản thôi ạ .
Em cũng thích tập guitar bass mỗi tội ko có thời gian , hi hi .

maimaubinhyen

Xe tải
Trong đó có Trung tâm Magic Music, cụ vào hỏi xem có dậy violin ko. Cụ đăng ký ho cháu học một thời gian xem sao, nếu cháu nó có năng khiếu và thực sự đam mê thì tính tiếp, cho ôn rồi thi vào NV.

Con em 2 đứa cũng học chục năm hơn chục đàn đóm a ma tơ rồi bỏ, đam mê phải kèm năng khiếu và sau sống bằng nghề này cũng oải ạ, người ta thì ăn mình cứ kéo nhị tây, tất nhiên ko phải là tất cả, dân nhạc sau buôn nhạc cụ để sống cũng nhiều. Nghệ thuật ở ta số đông dân chưa đủ trình thẩm ạ.

Screenshot 2024-03-19 215741.jpg
Âm nhạc ở Tây hay Ta đều là thú vui thượng lưu, người nhiều tiền mới chơi vì đam mê, yêu thích hay có năng khiếu, chứ vì kiếm tiền thì hát đám cưới hay dạy âm nhạc thì vất hơn các nghề khác

Vomoicuoi

Xe tăng
Em cũng có tuổi rồi bây giờ mới bập vào piano , nhưng do trước học gitar khá lâu nên cũng nhanh, đang chơi được một số bài. Lên youtube tuấn lưu piano học. Mình có lợi thế là đọc được nốt nhạc và trường độ khá vững . Vì nhà có cây đàn piano điện cho trẻ con học nhưng bọn này lười nên mình muốn làm gương cho tụi nó. Vả lại thời gian 19h-20h là tôi phải nấu cơm đợi vợ dạy học xong mới ăn nên rảnh được 30p . Nên tận dụng thời gian này học luôn, còn bảo đến trung tâm tuổi này thì chịu luôn

Diep1979

Xe điện
Cụ Kéo chắc giúp được cụ. Cụ ý thổ dân ở Hào Nam

Diep1979

Xe điện

rongnho

Xe tăng
Kiếm giáo viên trong nhạc viện, cho nó học thẻm giáo viên đó thời gian rồi bày tỏ nguyện vọng.

Pepper Sage

Xe đạp
Oh cụ ơi, thế mà cô giáo dạy nhạc cho con e lại bảo tầm 10 t trở lên mới lên học. Vì đàn violin nặng và khó, sợ bé ko cầm nổi đàn.
E cho con học mong con có 1 chút về nhạc lý, phong phú tâm hồn, có thêm một loại hình giải trí, chứ ko theo con đg chuyên nghiệp gì cả
Violin có các sz đàn bé phù hợp theo các độ tuổi.
Cũng có một số thầy cô kêu ko nên học sớm quá vì bé quá thì có thể ko tập trung học lắm, học chưa hiệu quả thôi.
Hiện tại ở Cung thiếu nhi HN - 36 Lý Thái Tổ cũng có lớp violin, nhưng tuần có 1 buổi thôi, mợ có thể cho con học thử.

dongnat123

Xe container
Vâng , đam mê thì chịu thôi :D
Không đam mê mà tránh học cấp 2, cấp 3 bằng cách vào nhạc viện học được không lão. Thằng nhà em lớp 4 thấy học văn hóa nghe chừng khó, định chuyển sang học nhạc viện cho đỡ áp lực :D

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Không đam mê mà tránh học cấp 2, cấp 3 bằng cách vào nhạc viện học được không lão. Thằng nhà em lớp 4 thấy học văn hóa nghe chừng khó, định chuyển sang học nhạc viện cho đỡ áp lực :D
Nhạc viện giờ chỉ nhận học sinh học văn hóa nếu có học nhạc trong nv thôi . mà văn hóa trong nv giờ cũng nặng chứ ko như trước . Học hết c2 thì sang trường nghề thôi ạ

Mít - Mật

Xe tăng
Nhạc viện giờ chỉ nhận học sinh học văn hóa nếu có học nhạc trong nv thôi . mà văn hóa trong nv giờ cũng nặng chứ ko như trước . Học hết c2 thì sang trường nghề thôi ạ
Con nhà em hết cấp 2 cũng cho vào CĐNTHN, học văn hóa nhẹ hơn

banchaophoi

Xe hơi
Chào các cụ mợ
Con gái em nay 12t học lớp 6.
Em muốn hướng cho con học violin chuyên nghiệp.
Cụ mợ nào là giảng viên trong nhạc viện xin tư vấn giúp em ạ
Mời inbox.
Em xin cảm ơn
Cụ/mợ vào trang web của Nhạc viện để nghiên cứu về điều kiện tuyển sinh từng hệ đào tạo rồi tìm thầy cô cho con luyện đàn trước nhé. Thầy cô nếu không quen biết ai thì ra các Trung tâm dạy nhạc lớn, uy tín để chọn thầy cô là được ạ.

cụ muốn cho cháu nó chuyển nghiệp thì cụ phải đào tạo biết trước được nguyên lý cơ bản và tập được những bài có tính chuyên môn kỹ năng tốt để thi sơ cấp - trung cấp và đại học

Cụ đến Bùi Công Duy học, đây là một trong những thày dạy violon nổi tiếng, chắc học phí đắt nhưng rất cơ bản, học tốt thi tốt sau đó ra nước ngoài học thêm thì sẽ thành công

Quang trọng cháu nó phải yêu, vì chơi nhạc cụ dây này là rất khó và vất vả, con gái nếu yêu âm nhạc nên cho học Piano thì hợp hơn,

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
cụ muốn cho cháu nó chuyển nghiệp thì cụ phải đào tạo biết trước được nguyên lý cơ bản và tập được những bài có tính chuyên môn kỹ năng tốt để thi sơ cấp - trung cấp và đại học

Cụ đến Bùi Công Duy học, đây là một trong những thày dạy violon nổi tiếng, chắc học phí đắt nhưng rất cơ bản, học tốt thi tốt sau đó ra nước ngoài học thêm thì sẽ thành công

Quang trọng cháu nó phải yêu, vì chơi nhạc cụ dây này là rất khó và vất vả, con gái nếu yêu âm nhạc nên cho học Piano thì hợp hơn,
Thầy Duy dạy thì chắc đỗ rồi nhưng học phsi cũng căng phết , 1tr/45p mỗi tuần 2 buổi . Được bố của thầy dạy thì ngon nữa mà học phí cũng gấp rưỡi.