[Funland] ————Bàn về Chợ giời 0F————

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Tình hình là lại có một post bán than cảnh báo vì bị lừa trong chợ , chuyện này đang xảy ra như cơm bữa làm mất dần đi bản sắc OF mà các cụ đi trước đã gây dựng , e mạn phép lập thớt này lấy ý kiến các cụ biện pháp khắc phục đi kèm biểu quyết để trình lên Ban vì một mình ý kiến của e thì không đủ sức thuyết phục Ban thay đổi mục đích nhằm giữ gìn 1 OF đúng với chất vốn có .Tình hình là trong Chợ giời trước đây phục vụ các cụ đúng nghĩa đồ dư dùng mang cho,biếu, tặng or bán thanh lý với giá giao lưu đúng chất Of là rất rẻ đi kèm chất lượng thật ; Song giờ đây OF ngày càng lớn mạnh thì cái Chợ nó cũng phình ra , nhiều mem mới từ các bên Tinhte, muare... tràn sang chỉ với mục đích kinh doanh , chất lượng thì vàng thau lẫn lộn nhiều cụ dính phốt làm mất đi sự trong sạch của Chợ nói riêng và OF nói chung. Vậy nên e mở thớt này gom ý kiến các cụ làm thế nào để khắc phục cái Chợ giời trở lại như xưa .
Ngu ý của e là để post bài trong box chợ giời thì chỉ có các nick lập từ 2010 trở về trước hoặc số km từ 800 đến 1000 thì mới lập thớt mua bán được. Em biết điều này sẽ làm hạn chế số lượng mem trong chợ đi nhưng em thấy ít mà chất còn hơn đông mà nhộm nhoạm :D
Các cụ cùng luận bàn vì một OF lớn mạnh đi kèm chất lượng theo đúng câu nói mà e chả biết có tự bao giờ "TINH THẦN OF"
P/s: nói thật e dốt văn nên ko diễn tả hết đc ý của mình, các cụ chịu khó hiểu giúp e ;))

Hiện có ba luồng ý kiến e cập nhật là :
1. Kệ cái chợ như giờ, đi kèm đề cao cảnh giác :(
2. Chỉ cho các nick reg từ 1 năm trở lên và 200 500km vào bán trong chợ, tăng đội mod quản lý chợ
3. Chia cái chợ ra làm 2 , một cái đúng chất OF tất nhiên có xiết chặt để nửa kia khó vào làm loạn , một cái tự do song vẫn trong khuôn khổ OF :D
4.Giải pháp đánh giá positive/ nagative feedback như ebay + lập 1 topic treo tố cáo, đối chất.

Tiếp đê các cụ ới ;))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

LP640

Xe tải
E nick 2007 mà ít spam nên chắc chỉ đc đứng cổng chợ thôi nhỉ

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

Hanoi84

Xe tăng
Thế mới biết em xi pam kinh các cụ nhề.Cơ em toàn mua chứ chưa bán cái giề ợ:D

LacettiCDX

Xe buýt
Website
www.vinaholidays.com.vn
Cụ bán than hdcam có mua của ai trên OF đâu cụ Fly, cụ ấy rao bán và rao mua máy thì có người nhắn tin cho cụ ấy thôi, chứ người bán ko biết có nick trên Of ko nữa
Kiểu như em vào đọc bài thấy cụ Fly cần mua máy bay em nhắn tin mời cụ mua ấy
Em nghĩ tầm 300 đến 500 bài là ổn hoặc nick lập trên 360 ngày là ok cụ Fly ạ, vì tầm đấy em nghĩ mới hiểu được văn hóa of, ko qua nhiều cũng ko quá ít, em lập nick từ 2010 ko kể trước đấy vào đọc chán chê mà chả dám hohe gì, giờ có đủ bài rồi còn chưa dám bán gì, chỉ mua thôi ạ

Em mem mới nhưng cũng ủng hộ ý kiến cụ chủ, thực trạng chung của các diễn đàn, bây h mà ko rắn thì sớm muộn cũng nát như muare @@

Hanoi84

Xe tăng
Em nghĩ đề bài ra là nick trc 2008 và có 3000 bài trở lên nó mới hóc búa cụ ạ :))
Thế thì Chùa Bà Đanh cũng không vắng như Chợ giời nhà mình đâu ạ:))

Truongsonnam_37

Xe tăng
Nhà em mới mua nhõn một thứ trên chợ giời, của nick có uy tín mà không phải là rao bán, nên thấy ổn ạ!

xherox

Xe điện
Sắp tới có khi bọn lừa đảo còn gạ mua hoặc gạ bán lại nick đủ điều kiện để lập thớt trong chợ giời ấy chứ.

xdthienha

Xe điện
Theo em giới hạn là ít nhất phải tham gia được 1 năm hoặc có 500 bài viết.Tùy theo điều kiện nào đến trước.

LP640

Xe tải
Thế thì Chùa Bà Đanh cũng không vắng như Chợ giời nhà mình đâu ạ:))
Riêng nick của cụ chắc đề bài fai 6000 bài mơi đua kịp tốc độ của cụ, mà e vẫn nhớ cụ ở cái thớt có list danh sách chị e tăng ca đấy nhá :))

ngaydoclap

Xe container
Theo em giới hạn là ít nhất phải tham gia được 1 năm hoặc có 500 bài viết.Tùy theo điều kiện nào đến trước.
Các cụ vừa phải thôi, em thấy có mấy ông xanh xanh đỏ đỏ có số bài viết tầm cỡ 3 với 4 thì sao ? :D

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Cụ bán than hdcam có mua của ai trên OF đâu cụ Fly, cụ ấy rao bán và rao mua máy thì có người nhắn tin cho cụ ấy thôi, chứ người bán ko biết có nick trên Of ko nữa
Kiểu như em vào đọc bài thấy cụ Fly cần mua máy bay em nhắn tin mời cụ mua ấy
Em nghĩ tầm 300 đến 500 bài là ổn hoặc nick lập trên 360 ngày là ok cụ Fly ạ, vì tầm đấy em nghĩ mới hiểu được văn hóa of, ko qua nhiều cũng ko quá ít, em lập nick từ 2010 ko kể trước đấy vào đọc chán chê mà chả dám hohe gì, giờ có đủ bài rồi còn chưa dám bán gì, chỉ mua thôi ạ
trường hợp cụ ý chỉ là một trong nhiều phốt thôi cụ ạ, e nhớ có nhiều vụ lừa rồi fake này nọ... dù sao Chợ nó không còn nghĩa giao lưu nữa mà là kinh doanh rồi cụ ợ , để đc như trước e thấy nên áp dụng để hạn chế và để lấy lại đc như trước. Đây e mới đang gom ý kiến các cụ để trình cả thớt này lên Ban nếu có số đông vậy cho mấu chứ riêng e thì làm đc trò j đâu ;))
Em nghĩ đề bài ra là nick trc 2008 và có 3000 bài trở lên nó mới hóc búa cụ ạ :))
xỏ lá , chơi e hử , e hỏng vế 1 nhưng được vế 2 nhé :))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Các cụ vừa phải thôi, em thấy có mấy ông xanh xanh đỏ đỏ có số bài viết tầm cỡ 3 với 4 thì sao ? :D
lão này về nhà TOF chém đê, dạo này bỏ nhà đi dạt hết rồi, e về vắng hoe. Còn mấy cái ông xanh đỏ ấy làm qué có j giao lưu trong chợ mà lão no :))