[Funland] Tổng hợp bóng đá Anh mùa giải 2023-2024

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Em mở thớt bóng đá Anh mùa giải 2023-2024 để các cụ/mợ cùng chém gió và ko mở nhiều thớt về chủ để này

NH Anh.jpg

quochiep

Xe tăng
Em thấy nhiều người rất buồn cười, ghét Mu đi khịa fan và khi người ta phản ứng lại thì bảo người ta trẻ trâu ☺☺. Em thì nhận luôn là man ngu si đần nhưng những người kia thì tiêu chuẩn kép quá :)
Nói thật ai bảo fan MU trẻ trâu chắc chắn người đấy mới là trẻ trâu ! MU chục năm qua ko giành dc gì đáng kể , lượng fan của họ đa phần toàn ngoài 3x là nhiều ( ở VN ) . Những CLB mới nổi gần đây như MC hay Chels và thành công như Real với Bar mới có lượng CDV trẻ nhiều .

sonnv2211

Xe máy
Vì nhiều người lớn tuổi chứ sao , Fan MU thường từ những năm 9x 2000 vì thời đó MU thành công nhất PL . Còn fan mấy đội như MC , Chels thì từ hơn chục năm nay thôi . Có thể thấy ngay trong cách ăn nói của fan có thể thấy ngay điều này ! Fan mấy đội như Liver với MC thường tìm mọi cách nhục mạ MU và fan như gọi MU là rùa hay Man đần , gọi fan MU là MNSD , còn rất ít thấy fan MU đi nhục mạ đội khác ( tất nhiên là chuyện cãi nhau giữa các fan rất nhiều ) .
Rất ít thấy fan MU đi nhục mạ đội khác ư? E xem bóng đá cũng được 17-18 năm rồi. Và e thấy bất lịch sự nhất là fan MU. Thắng thì tung hô, thua thì chửi bới. K phải ngẫu nhiên mà MU nhiều Atifan nhất. Vào các trang fan MU thì biết, khịa đội khác thì được, đến lúc bị đội khác khịa thì mang cúp ra đếm. Giống như MU ghi bàn khi đồng hồ phút bù giờ đã hết thì được, còn đội khác ghi bàn như thế thì bảo trọng tài thiên vị. :))
MU trắng tay, đá C2 thì không nói gì. Đội khác như thế thì nói quanh năm.
Đội khác mua trung vệ 80tr bảng thì nói này nói kia. MU mua thì tung hô.
Ngày MC mới nổi thì chửi MC lên bờ xuống ruộng, hàng xóm ồn ào. Tevez sang MC thì chửi vuốt mặt không kịp. Persie sang MU thì khen lấy khen để. Bây giờ MC hùng mạnh thì bảo là cúp về thành Man là được. :))

Chắc là do cụ không xem mà thôi .
Thời những năm 90 có phát bóng đá TBN hay Đức đâu cụ ? Bắt đầu phát tổng hợp Ngoại Hạng Anh là năm 94 -95 gì đó , chương trình đó khá là hấp dẫn , thì lúc đó MU đã khá là nổi với Cantona .
Còn những Real , Barca hồi đó chủ yếu coi qua tổng hợp bóng đá châu Âu cũng chỉ lướt qua thôi , Real trước năm 1995 thì cũng chỉ là đội hạng khá thôi cụ ạ . Những năm đấy em đảm bảo nếu không phải người đam mê bóng đá thì chẳng biết Real là đội nào .
Căn bản xem ngoại hạng Anh tính giải trí cao. Seria những năm ấy mới gọi là toàn siêu sao, 7 chị em, nhưng xem bùn ngủ chết thôi, quá nặng tính chiến thuật.

Chauthanh11

Xe điện
Căn bản xem ngoại hạng Anh tính giải trí cao. Seria những năm ấy mới gọi là toàn siêu sao, 7 chị em, nhưng xem bùn ngủ chết thôi, quá nặng tính chiến thuật.
Thực ra cái gọi là 7 chị em thì cũng chỉ như Big 6 bây giờ thôi . Chỉ có Juve , AC , Inter là có thực lực , tiếng nói khi ra châu Âu . Còn những đội như Roma , Lazio , Fio , Parma lúc cực thịnh thì cũng chỉ là những đội hạng 2 ở châu Âu , đủ trình tranh cúp C2, C3 chứ ở C1 cũng chỉ lót đường thôi .Những đội đó làm gì có cửa bì với MU , Liverpool của NHA kể cả lúc giải Anh sa sút .

xukthal

Xe lăn
Em bắt đầu anti MU từ mùa 1998 -1999 đó, sau khi nó loại Juve của em tức tưởi ở bán kết, ck em ủng hộ Bayern bón hành cho nó hết rùa đi mà nó lại ăn hên 3 phút cuối nên càng ghét. Từ đó cđv nó càng nổ ác, làm như MU nhà nó là vô đối, cầu thủ MU là nhất, ngoài Real ra không coi đội khác, cầu thủ khác ra gì, ra cafe xem bóng thì fan MU đông như kiến và to mồm nhất. Ngoài Juve ra thì sau này hễ đội nào bón hành cho lũ thợ nhuộm là em ủng hộ: Barca, Chel, Liver, MC,... :))
Ngày xưa em rất thần tượng Cantona và bác Sơn mũi đỏ :-bd Và lứa cầu thủ Roykeen, Poschol...
Nhưng từ sau cú ăn 3 thì Mù Fan có vẻ ảo tưởng lên cao quá nên dễ bị ghét.

Em ấn tượng về fan Mù qua 2 chi tiết như thế này:
- Lần 1: Hình như là EU2000 hoặc 2004 gì đó, VTV đi phỏng vấn NHM trên phố, 1 PV bắt đc 1 chị PN sành điệu mới PV:
+ PV: Theo chị năm nay đội nào vô địch
+ PNSĐ: Giơ 2 ngón tay chữ V lên hét : MU vô địch !!!
+ PV (bấm môi nhịn cười) hỏi tiếp: Ts chị lại dự đoán MU vô địch?
+ PNSĐ: Tại vì con trai em thích MU :))

- Lần 2: Là trận tứ kết C1 lượt về mùa 2000, MU gặp Real ...khi đó MU đang trên đỉnh châu Âu và Real còn cách khá xa.
Em ngồi xem ở quán cafe gì ở Bông Nhuộm (hồi đó đây là tụ điểm xem BĐ). Trong quán ngập tràn Fan MU, khi Redondo với quả đánh gót thần sầu làm sụp đổ toàn bộ hàng thủ MU thì em và vài 3 bạn ngồi dưới đứng dậy hét lên...toàn bộ quán đang im lặng bỗng quay đầu lại nhìn bọn em...khoảng khắc thật đáng sợ đến giờ em vẫn nhớ :-t:-t

Bomva

Xe điện
Chắc là do cụ không xem mà thôi .
Thời những năm 90 có phát bóng đá TBN hay Đức đâu cụ ? Bắt đầu phát tổng hợp Ngoại Hạng Anh là năm 94 -95 gì đó , chương trình đó khá là hấp dẫn , thì lúc đó MU đã khá là nổi với Cantona .
Còn những Real , Barca hồi đó chủ yếu coi qua tổng hợp bóng đá châu Âu cũng chỉ lướt qua thôi , Real trước năm 1995 thì cũng chỉ là đội hạng khá thôi cụ ạ . Những năm đấy em đảm bảo nếu không phải người đam mê bóng đá thì chẳng biết Real là đội nào .
Em chắc cụ cũng ít xem. Ngày đó khi chưa phát Ngoại hạng Anh lúc đó chủ yếu nổi tiếng là các đội bóng đá quốc gia tham dự WorldCup, câu lạc bộ chủ yếu các đội tham dự cúp châu Âu, thời đó chủ yếu là các đội bóng đá Ý, Tây Ban Nha và Đức. Anh thì chả ai biết đội nào hình như toàn out từ vòng bảng. Khi live ngoại hạng Anh biết đến anh Mu là nhờ có anh Cantona rất nổi tiếng WorldCup. Em cũng biết đến MU từ anh này. Em khoái anh này lắm. Lúc đó em xem thấy cả MU có mỗi anh Cantona gánh team.

cỏ và mây

Xe điện
Thế là bây giờ là hết thích thằng đấy rồi hở mợ?
:)
Đàn ông nx việc như chơi bời hút xách cờ bạc gái mú, thậm chí bỏ vợ… em thấy bỏ qua bình thường. Chứ ngủ với em dâu thì khác bọt hẳn, bỏ qua khó.
Chuyện em thích giggs từ trc là em phản biện cụ kia fan nữ chỉ thích becks hay Cr7. Việc giờ e thích hay k thì cụ cứ kệ em nhé - em sẽ k nêu quan điểm về chuyện ngủ nghỉ ở trong topic này ạ. Ý kiến của cụ k ảnh hưởng gì tới việc em thích ai ạ, chỉ là cụ quote còm em thì e rep thôi.
E dừng ở đây ạ.

Bomva

Xe điện
Thực ra cái gọi là 7 chị em thì cũng chỉ như Big 6 bây giờ thôi . Chỉ có Juve , AC , Inter là có thực lực , tiếng nói khi ra châu Âu . Còn những đội như Roma , Lazio , Fio , Parma lúc cực thịnh thì cũng chỉ là những đội hạng 2 ở châu Âu , đủ trình tranh cúp C2, C3 chứ ở C1 cũng chỉ lót đường thôi .Những đội đó làm gì có cửa bì với MU , Liverpool của NHA kể cả lúc giải Anh sa sút .
Mu cũng same thôi, hai phát C1 rùa ra thì trước nay cũng loanh quanh thôi. Nhờ có mấy anh Nho, Anh Pep, anh Klop mới nâng tầm ngoại hạng anh toàn diện.

juve99

Xe cút kít
Fan MC ở VN thực ra vẫn còn khá ít. Đây là 1 điều hơi lạ vì MC đã thống trị NHA từ 10 năm trở lại đây rồi
Giống HNFC thôi cụ, đội hình toàn tuyển thủ, thống trị VL mà cũng làm gì có nhiều cđv bằng Thể Công đội bóng đã bị xoá sổ. Để nhiều người hm còn cần truyền thống và bản sắc, 2 thứ này MC và HN đều chưa đủ điều kiện

Chauthanh11

Xe điện
Em chắc cụ cũng ít xem. Ngày đó khi chưa phát Ngoại hạng Anh lúc đó chủ yếu nổi tiếng là các đội bóng đá quốc gia tham dự WorldCup, câu lạc bộ chủ yếu các đội tham dự cúp châu Âu, thời đó chủ yếu là các đội bóng đá Ý, Tây Ban Nha và Đức. Anh thì chả ai biết đội nào hình như toàn out từ vòng bảng. Khi live ngoại hạng Anh biết đến anh Mu là nhờ có anh Cantona rất nổi tiếng WorldCup. Em cũng biết đến MU từ anh này. Em khoái anh này lắm. Lúc đó em xem thấy cả MU có mỗi anh Cantona gánh team.
Vãi cho cụ ?
Anh cũng là đội thường xuyên dự WC chứ có phải không đâu .
Cúp C1 hồi đó chỉ dành cho những đội duy nhất đoạt chức VĐQG thôi cụ à .
TBN những năm 90 là Dream Team của Barca với Romario vv đoạt chức VĐQG vài năm liên tiếp và từ năm 90 -95 thì Real chỉ đủ sức tranh tài ở C3 cụ nhé vì có đoạt chức VĐQG bao giờ đâu ?
Real hồi đó sức mạnh còn thua xa Ajax , Dortmund , chỉ ngang Anderlech của Bỉ nữa .
Em là fan Real và bắt đầu coi Real đá từ năm 1995 cụ ạ , nên cụ không rành bằng em đâu .
Real chỉ bắt đầu mạnh khi luật Bosman được áp dụng mà thôi .
MU từ năm 93 họ thường xuyên dự C1 rồi ,

Bomva

Xe điện
Ngày xưa em rất thần tượng Cantona và bác Sơn mũi đỏ :-bd Và lứa cầu thủ Roykeen, Poschol...
Nhưng từ sau cú ăn 3 thì Mù Fan có vẻ ảo tưởng lên cao quá nên dễ bị ghét
Cụ giống em vãi. Ngày xưa em cũng thế thích Mu kinh khủng. Nhưng sau khi ăn rùa xong ảo quá mức nên em dần mất cảm tình.

Lonelywolf831

Xe tải
Nhưng từ sau cú ăn 3 thì Mù Fan có vẻ ảo tưởng lên cao quá nên dễ bị ghét.

Em ấn tượng về fan Mù qua 2 chi tiết như thế này:
- Lần 1: Hình như là EU2000 hoặc 2004 gì đó, VTV đi phỏng vấn NHM trên phố, 1 PV bắt đc 1 chị PN sành điệu mới PV:
+ PV: Theo chị năm nay đội nào vô địch
+ PNSĐ: Giơ 2 ngón tay chữ V lên hét : MU vô địch !!!
+ PV (bấm môi nhịn cười) hỏi tiếp: Ts chị lại dự đoán MU vô địch?
+ PNSĐ: Tại vì con trai em thích MU :))

- Lần 2: Là trận tứ kết C1 lượt về mùa 2000, MU gặp Real ...khi đó MU đang trên đỉnh châu Âu và Real còn cách khá xa.
Em ngồi xem ở quán cafe gì ở Bông Nhuộm (hồi đó đây là tụ điểm xem BĐ). Trong quán ngập tràn Fan MU, khi Redondo với quả đánh gót thần sầu làm sụp đổ toàn bộ hàng thủ MU thì em và vài 3 bạn ngồi dưới đứng dậy hét lên...toàn bộ quán đang im lặng bỗng quay đầu lại nhìn bọn em...khoảng khắc thật đáng sợ đến giờ em vẫn nhớ :-t:-t
Những năm MU còn mạnh, em hay xem bóng đêm ở khu cafe Đặng Văn Ngữ, ko nhớ trận đó MU đối đầu đội nào nhưng khi đội kia ghi bàn em và 1 cậu bạn đập tay thế cả lũ fan MU khùng lên quay ra định tẩn tụi em, may trong nhóm bạn đi xem cùng 4 tên thì có 2 fan MU nó cản ko thì gay to, càng thêm ghét :)

Chauthanh11

Xe điện
Mu cũng same thôi, hai phát C1 rùa ra thì trước nay cũng loanh quanh thôi. Nhờ có mấy anh Nho, Anh Pep, anh Klop mới nâng tầm ngoại hạng anh toàn diện.
Mấy đội ở Ý thì ngoài 3 ông lớn thì những đội kia những năm cực thịnh chưa bao giờ vào tới tứ kết C1 cả , Pep , Klop mới làm hlv được vài năm nay chứ mấy .
Các đội Anh giờ họ mạnh vì đơn giản là họ nhiều tiền , có tiền thì mới mạnh được

xukthal

Xe lăn
Mấy đội ở Ý thì ngoài 3 ông lớn thì những đội kia những năm cực thịnh chưa bao giờ vào tới tứ kết C1 cả , Pep , Klop mới làm hlv được vài năm nay chứ mấy .
Các đội Anh giờ họ mạnh vì đơn giản là họ nhiều tiền , có tiền thì mới mạnh được
Anh chỉ đá máu lửa và kết quả thường bất ngờ vì đội đầu bảng có thể thua đội cuối bảng nên xem thích thôi ..chứ sao so đc với Real-Bacar ...cặp này nó thống trị BĐ Châu Âu vài chục năm nay rồi :))

vừa đi vừa láii

Xe container
Cụ giống em vãi. Ngày xưa em cũng thế thích Mu kinh khủng. Nhưng sau khi ăn rùa xong ảo quá mức nên em dần mất cảm tình.
Có mấy cụ cựu fan MU giống nhau phết. Lúc đầu là fan xịn, sau vụ ăn cúp C1 rùa thì quay xe. Em cũng thế :D
Em là fan của Cantona nên vô tình thành fan MU. Hồi đó đá hay phết, sau vụ rùa thì chán ;))

Bomva

Xe điện
Đội Anh mà HLV người Anh nữa thì thành công phải biết :D

Bomva

Xe điện
Có mấy cụ cựu fan MU giống nhau phết. Lúc đầu là fan xịn, sau vụ ăn cúp C1 rùa thì quay xe. Em cũng thế :D
Em là fan của Cantona nên vô tình thành fan MU. Hồi đó đá hay phết, sau vụ rùa thì chán ;))
Lập nhóm đê. Cafe chém gió hehe

vừa đi vừa láii

Xe container
Anh chỉ đá máu lửa và kết quả thường bất ngờ vì đội đầu bảng có thể thua đội cuối bảng nên xem thích thôi ..chứ sao so đc với Real-Bacar ...cặp này nó thống trị BĐ Châu Âu vài chục năm nay rồi :))
Anh bây giờ cũng nhàm rồi. MC cũng như PSG ở L1 hay Bayern ở Đức thôi. :D
Còn mấy ông ậm ạch như MU Lúc .. lại tranh nhau xuất 34 :D