[Funland] 30G 242.07 là loại gì?

Linh Net

Xe buýt
Biết ngay là lảng mà.

Thế, làm sao bác biết bác đang đi trên Huyện lộ?
Làm sao bác biết là sắp gặp Xã lộ, để biết mình được ưu tiên???

Tôi không phân biệt được Đường đô thị với Đường dẫn.
Tôi tin là bác phân biệt được.
Đường dẫn nó ghi chỗ nào ở Điều 5 vậy bác?

Và, có vài câu hỏi tại #288, tôi khẩn thiết nhờ bác trả lời, bác làm ơn trả lời dùm coi, để tôi còn trả bài cho mấy cậu Xe ôm chỗ tôi!!!
Đường đều có tên cụ ạ.
Ngoài tên ra nó còn có loại đường.
Tôi lưu thông trên bất cứ đường nào cũng quan tâm các thông tin này.

Cụ khè anh cá tra nọ cá tra kia… nghe cũng ra dáng quyền cao chức trọng lắm nhưng không phân biệt được loại đường mà cụ đang lưu thông thì tôi tin cụ còn chưa có bằng lái xe ý.

Cụ hiểu vấn đề không?
Cù không phân biệt được các loại đường giao thông… mà cụ vẫn tham gia giao thông được???

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Ông nào vào giao lộ trước được ưu tiên hơn, còn mút mùa mới xét đến cái hướng đi. Tôi đang ở sát vạch, rẽ trái còn ông tuy đi thẳng nhưng cách đến 30m thì đi thế nào hả cụ?
Thế mới sinh ra đường ưu tiên. Ông rẽ nhập làn phải quan sát đảm bảo ko nguy hiểm mới đc rẽ.

nq19832005

Xe tăng
Sao các cụ cứ chửi chủ thớt thế nhỉ, việc đi sai/đúng với tình hình hạ tầng giao thông ở nước ta rất dễ xảy ra, nhưng hành động của xe mazda kia lên chèn đầu, phanh gấp tận mấy lần thế thì nói thẳng ra là loại vô học.

Linh Net

Xe buýt
Biết ngay là lảng mà.

Thế, làm sao bác biết bác đang đi trên Huyện lộ?
Làm sao bác biết là sắp gặp Xã lộ, để biết mình được ưu tiên???

Tôi không phân biệt được Đường đô thị với Đường dẫn.
Tôi tin là bác phân biệt được.
Đường dẫn nó ghi chỗ nào ở Điều 5 vậy bác?

Và, có vài câu hỏi tại #288, tôi khẩn thiết nhờ bác trả lời, bác làm ơn trả lời dùm coi, để tôi còn trả bài cho mấy cậu Xe ôm chỗ tôi!!!
Google map nó đọc được đường liên tỉnh, liên huyện… đấy cụ.

Còn đường dẫn lên cầu là gì? Tại sao tôi biết đây là đường dẫn lên cầu nhật tân… thì tôi lại ạ cụ tiếp.

Có cảm giác cụ mù mờ về mọi thứ liên quan đến giao thông.

binhnq2

Xe tăng

Còn đường dẫn lên cầu là gì? Tại sao tôi biết đây là đường dẫn lên cầu nhật tân… thì tôi lại ạ cụ tiếp.

cụ chủ quan quá rồi, luật GTDB thì mọi thứ phải ghi trên biển cụ nhé, ko chơi GG map đâu!!!!

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Đường đều có tên cụ ạ.
Ngoài tên ra nó còn có loại đường.
Tôi lưu thông trên bất cứ đường nào cũng quan tâm các thông tin này.

Cụ khè anh cá tra nọ cá tra kia… nghe cũng ra dáng quyền cao chức trọng lắm nhưng không phân biệt được loại đường mà cụ đang lưu thông thì tôi tin cụ còn chưa có bằng lái xe ý.

Cụ hiểu vấn đề không?
Cù không phân biệt được các loại đường giao thông… mà cụ vẫn tham gia giao thông được???
Lại vẫn lảng: Tôi hỏi lại vậy:
Trên Huyện lộ, bác làm sao biết đường mình đi là Huyện lộ? Và cái chỗ sắp tới, nó là Xã lộ hoặc Tỉnh lộ???
Bác cứ đọc cái Điều 5 thần thánh, nó đủ hết đấy.

Ural 75

Xe tăng
Làn này là làn hỗn hợp. Em đi cũng ko hổ báo gì. Cụ bảo tử tế thế nào nữa em ko biết.
có lẽ do vạch kẻ đường bị mờ nên cụ mới có suy nghĩ vậy, chưa kể đường này có 2 làn xe cơ giới, biển chỉ dẫn hướng đi rất rõ ràng.

Linh Net

Xe buýt
Lại vẫn lảng: Tôi hỏi lại vậy:
Trên Huyện lộ, bác làm sao biết đường mình đi là Huyện lộ? Và cái chỗ sắp tới, nó là Xã lộ hoặc Tỉnh lộ???
Bác cứ đọc cái Điều 5 thần thánh, nó đủ hết đấy.
Nó là đường liên huyện, liên xã, liên tỉnh… cụ không biết các vấn đề này thật à?

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]

Ah, hoá ra khi đến 1 giao lộ, bác phải Zoom cái Google map lên, xác định Tỉnh Huyện Xã Thôn lộ, từ đó xác định quyền ưu tiên theo Điều 5.1 Quy chuẩn 41/2019. Nhỉ.

Tôi nói vậy có sai ý kiến chỉ đạo của bác không?
Đừng lảng nhé!!!

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Nó là đường liên huyện, liên xã, liên tỉnh… cụ không biết các vấn đề này thật à?
Tôi muốn biết là: Làm sao bác nhận ra bác đang đi đường Liên A hay Liên B gì đó - đặc biệt khi bác đến 1 Giao lộ.

Bác không biết các vấn đề này thật à?

Linh Net

Xe buýt
Ah, hoá ra khi đến 1 giao lộ, bác phải Zoom cái Google map lên, xác định Tỉnh Huyện Xã Thôn lộ, từ đó xác định quyền ưu tiên theo Điều 5.1 Quy chuẩn 41/2019. Nhỉ.

Tôi nói vậy có sai ý kiến chỉ đạo của bác không?
Đừng lảng nhé!!!
Không cụ ơi.
Với cánh lái xe chúng tôi khi đi A-B thường sẽ biết qua những đường nào.
Với cung mới chúng tôi xem gmap và đọc cột chỉ dẫn km trên đường, đều ghi đủ km bao nhiêu đường gì cả.

Cụ 2 cẳng hoặc wave tàu sẽ không cần các thông tin này thật.

Linh Net

Xe buýt
Tôi muốn biết là: Làm sao bác nhận ra bác đang đi đường Liên A hay Liên B gì đó - đặc biệt khi bác đến 1 Giao lộ.

Lộ ra cụ chưa có bằng rồi nhé. Ha ha.

Linh Net

Xe buýt

Cụ lại bảo đường chỗ cụ không cắm mốc nữa là em xin nhận thua cụ.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Không cụ ơi.
Với cánh lái xe chúng tôi khi đi A-B thường sẽ biết qua những đường nào.
Với cung mới chúng tôi xem gmap và đọc cột chỉ dẫn km trên đường, đều ghi đủ km bao nhiêu đường gì cả.

Cụ 2 cẳng hoặc wave tàu sẽ không cần các thông tin này thật.
Thôi, dốt thì chém vừa thôi.
Tôi tranh luận từ nãy giờ để rõ hơn thôi:

Cái Điều 5 của bác, nó dành cho Dân cắm biển báo, không phải dành cho Lái xe, dù là Wave tàu hay Camry.

Với dân lái xe, cách duy nhất là Xem biển báo, để biết rằng, mình sắp giao nhau với Đường ưu tiên so với mình hoặc ngược lại.

Trong trường hợp không có biển báo: Mặc định nó phải là đường đồng cấp, và bác nhường đường theo quy tắc Xe đến từ bên phải được ưu tiên .....

Trong khi bác chê bai mỉa mai người khác là Xe ôm + Wave tàu + chưa có bằng, thì hãy xem lại cách mình đi lại.
Tôi tin là, các ọp pơ đều học bằng lái tử tế. Không hề Mua bằng hay Bao đậu hay Thi hộ hay Cả ba.

Tôi quan ngại là, các đồng chí tự nhận là Thầy dậy lái xe lại Mua bằng hay Bao đậu hay Thi hộ hay Cả ba.

Linh Net

Xe buýt

Cái Điều 5 của bác, nó dành cho Dân cắm biển báo, không phải dành cho Lái xe, dù là Wave tàu hay Camry.

Với dân lái xe, cách duy nhất là Xem biển báo, để biết rằng, mình sắp giao nhau với Đường ưu tiên so với mình hoặc ngược lại.

Trong trường hợp không có biển báo: Mặc định nó phải là đường đồng cấp, và bác nhường đường theo quy tắc Xe đến từ bên phải được ưu tiên .....

Trong khi bác chê bai mỉa mai người khác là Xe ôm + Wave tàu + chưa có bằng, thì hãy xem lại cách mình đi lại.
Tôi tin là, các ọp pơ đều học bằng lái tử tế. Không hề Mua bằng hay Bao đậu hay Thi hộ hay Cả ba.

Tôi quan ngại là, các đồng chí tự nhận là Thầy dậy lái xe lại Mua bằng hay Bao đậu hay Thi hộ hay Cả ba.
Gõ dài thế cụ.
Tôi vừa nói cụ không xem đọc mốc km à?

Linh Net

Xe buýt

Cột mốc này này cụ.
Tôi biết cụ giọng văn y hệt cụ Lucifer mà.

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Giá mà cụ 30G kia cũng chơi OF, giờ vào đây đối chất thì vui nhỉ :)

Giohanoi

Xe buýt
Các cụ cãi nhau làm gì. Chúng ta phải chấp nhận sống với lũ chính vì luật pháp ko nghiêm. Ngày nào áo vàng còn tham nhũng vặt thì đừng hy vọng các lái xe nghiêm chỉnh chấp hành luật GT. Ra đường giờ cứ hổ báo cáo chồn lại thấy hả hê với đồng loại. Thôi cứ " nhẫn " để mang bình an đến cho mình và gia đình. Sáng nay em đang chờ đèn đỏ ở Trung Hòa - Phạm Vũ Hàm, một ông chở con đi học, chắc ngủ quên nên phóng như ăn cướp làm cái bô xe quẹt vào xe em nghe đánh roạt. Mình lại phải " nhẫn" và tự an ủi mình thôi xe mình có bảo hiểm, cuối năm đi spa cho em nó 1 thể. Nói thì dễ nhưng xe màu đen mới cứng bị 1 vệt bên hông tức quá các cụ ạ ....