[Funland] 30G 242.07 là loại gì?

lenhhoxung1980

Xe điện
Thôi, dốt thì chém vừa thôi.
Tôi tranh luận từ nãy giờ để rõ hơn thôi:

Cái Điều 5 của bác, nó dành cho Dân cắm biển báo, không phải dành cho Lái xe, dù là Wave tàu hay Camry.

Với dân lái xe, cách duy nhất là Xem biển báo, để biết rằng, mình sắp giao nhau với Đường ưu tiên so với mình hoặc ngược lại.

Trong trường hợp không có biển báo: Mặc định nó phải là đường đồng cấp, và bác nhường đường theo quy tắc Xe đến từ bên phải được ưu tiên .....

Trong khi bác chê bai mỉa mai người khác là Xe ôm + Wave tàu + chưa có bằng, thì hãy xem lại cách mình đi lại.
Tôi tin là, các ọp pơ đều học bằng lái tử tế. Không hề Mua bằng hay Bao đậu hay Thi hộ hay Cả ba.

Tôi quan ngại là, các đồng chí tự nhận là Thầy dậy lái xe lại Mua bằng hay Bao đậu hay Thi hộ hay Cả ba.
Em đồng ý với cụ. Khi tham gia giao thông, đến giao lộ em chỉ quan tâm đến biển báo. Nếu giao với đường ưu tiên/không ưu tiên sẽ có biển báo, không có mặc nhiên là đồng cấp.
Trong trường hợp chủ thớt rẽ trái, phải nhường đường cho xe đi thẳng.

Linh Net

Xe buýt
Đường ưu tiên thì xe chạy trên đó đc ưu tiên, với điều kiện vào giao lộ

Ở đây có đường ưu tiên đâu cụ??? Biển tam giác vàng báo nguy hiểm nơi giao cắt thôi!
Đường chuyên dụng ( đường dẫn xuống cầu ) giao nhau đường Đô thị cụ ơi.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Ở đây có đường ưu tiên đâu cụ??? Biển tam giác vàng báo nguy hiểm nơi giao cắt thôi!
Làn đường đi thẳng ko ưu tiên thì e chịu cụ rồi. Cụ cứ đi theo hiểu biết của cụ thôi.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Đường chuyên dụng ( đường dẫn xuống cầu ) giao nhau đường Đô thị cụ ơi.
E ko nghĩ nó phức tạp vậy.
Ông rẽ nhập làn tất nhiên phải quan sát và nhường xe đi thẳng. Ý này có trong luật gtđb mà cụ.

mabu44

Xe tăng
Dù ưu tiên hay ko, đồng cấp hay ko thì tất cả các xe khi đến giao lộ đều nên chú ý nhường nhau thì mới ít va chạm. TRường hợp này ông xe biển 07 là có thái độ hổ báo rồi, dễ xảy đến va chạm nếu chủ thớt ko giữ đc bình tĩnh. ĐÚng sai nhường đường chưa cần tính đến, nhưng kiểu chèn xe bất ngờ như này rất nguy hiểm, chưa kể nếu trên xe có trẻ con lại dễ chấn thương. Nói chung là lái xe như này sớm muộn cũng bị ăn hành tỏi.

Linh Net

Xe buýt
Theo biển báo mà đi chứ cụ ơi!
Dạ nếu ko có biển cụ sẽ phải nắm thứ tự.
Em trước bị 1 vụ đâm nhau như này rồi.

Con xe kia đi từ đường to hơn nhưng lại là trong khu dân cư, húc vào đầu xe em ở ngã 3.
Xe em đi đường liên huyện.
Anh em cam lộ xử em thắng dù phe bên kia đông cô nan cực.

Sau vụ đó em thuộc vụ ưu tiên và không ưu tiên này lắm.

qddt

Xe tăng
Ông nào vào giao lộ trước được ưu tiên hơn, còn mút mùa mới xét đến cái hướng đi. Tôi đang ở sát vạch, rẽ trái còn ông tuy đi thẳng nhưng cách đến 30m thì đi thế nào hả cụ?
Lại thêm 1 ông nhất chớm nhất thiên địa. Hỏi luật nào điều khoản nào là lại chạy mất tích con mẹ hàng lươn =))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Lại thêm 1 ông nhất chớm nhất thiên địa. Hỏi luật nào điều khoản nào là lại chạy mất tích con mẹ hàng lươn =))
E cũng sợ cái suy nghĩ ai chạm vạch trc đc đi trc. Thế chỉ cần nhấn ga lao nhanh như ông thớt làm thôi. May nó là con sedan chứ con hovo hay cont thì toang rồi.

Linh Net

Xe buýt
Giống Điểm giằng!!!
E quê gần chết với anh em cam lộ

niceshot

Xe container
Công nhận OF cũng nhiều ông lái xe bất cần luật, hơi tý lên lập thớt ăn vạ, và lập tức có khoảng 90% ofers khác a dua ủng hộ, lên án đối tượng bị tố cáo bất cần phân biệt đúng sai!
Khoảng 10% ofer còn lại chịu khó phân tích tình huống theo luật giao thông, chỉ ra chỗ sai của chủ thớt. 100% chủ thớt bật lại những người bảo mình sai và chuyển hướng sang việc tấn công cá nhân người góp ý!
Hôm nọ vừa có 1 thớt tương tự xong, cũng là cụ BMW X4 với mấy cụ vào bóc phốt chủ thớt, bị bật tanh tách :))

qddt

Xe tăng
E cũng sợ cái suy nghĩ ai chạm vạch trc đc đi trc. Thế chỉ cần nhấn ga lao nhanh như ông thớt làm thôi. May nó là con sedan chứ con hovo hay cont thì toang rồi.
Mà cái ngã 3 này có bé gì cho cam, to đùng. Mở cua cướp đường từ làn phải bên này sang hẳn làn phải bên kia, xe du lịch mà đi như xe công 50ft, thế vẫn có ông lôi nhất chớm ra bênh được. Ôi thần linh ôi ^:)^

huyhung123

Xe điện
Cụ xem mấy cái bài thi tình huống giao thông đó, rõ ràng nhất rồi. Xe đã vào giao lộ đc ưu tiên số 1 luôn!

qddt

Xe tăng
Cụ xem mấy cái bài thi tình huống giao thông đó, rõ ràng nhất rồi. Xe đã vào giao lộ đc ưu tiên số 1 luôn!
Bài thi là luật hay văn bản quy phạm pháp luật à? Có biết vì sao bài thi phải cần hình minh hoạ ko?

xukthal.

Xe lăn
Nếu cụ thớt mà đi làn trái hoặc làn giữa nhưng khi cua thì sát vào lề trái đường ADV thì chả bh sợ chớm với xe đi thẳng ở ADV vì ADV nó rộng 3 làn cơ :))

Chỉnh sửa cuối:

huyhung123

Xe điện
Ông thớt có giảm tốc chờ đèn xanh mới đi mà cụ bảo là lao nhanh? Lúc đèn xanh bên hướng kia ko có xe, chỉ có con Fortuner dừng đèn đỏ.

huyhung123

Xe điện
Bài thi là luật hay văn bản quy phạm pháp luật à? Có biết vì sao bài thi phải cần hình minh hoạ ko?
Vậy bài thi ko theo luật à cụ? Cụ vẽ lại tình huống này xem có giống tình huống thi ko?

Vova

Xe container
Lúc đầu lái ở US hay EU em khá khó chịu cái biển stop vì phải dừng lại đúng nghĩa, quan sát rồi mới được đi tiếp. Sau thành quen lại thấy nó an toàn. Nhà mình ít biển stop quá nên sinh ra một đống lái xe mơ hồ lúc nào cũng chớm chớm, đến ngã ba, ngã tư đồng cấp hay chỗ quay đầu thì chỉ ra sức thò mũi xe vào trước để tranh phần :(.

qddt

Xe tăng
Vậy bài thi ko theo luật à cụ? Cụ vẽ lại tình huống này xem có giống tình huống thi ko?
Em ko biết, cụ đi mà hỏi thằng làm đề thi. Em chỉ hỏi điều khoản trong luật và văn bản quy phạm pháp luật nào đề cập tới cái nhất chớm của cụ?