[Funland] 30G 242.07 là loại gì?

xukthal.

Xe lăn
Chắc cụ thớt nghĩ mình xanh thì bên kia đỏ nên cua luôn ra cho thoải mái thôi, ngược lại 30g đến ngã 3 chắc cũng ko hề giảm tốc nên mới xoắn vậy :D
Cũng có thể, vì ADV chỉ có hướng lên cầu có đèn đỏ thôi, ai mới đi nhìn sang tưởng ông 30G kia vượt đèn đỏ thì lại càng nghĩ mình chèn là đúng :))
Tóm lại GTCC vẽ hướng dẫn chỗ này như ccc :))
Nhẽ bỏ cmn đi cái làn khẩn cấp rồi chia đôi có vạch liền ở giữa 2 mũi tên 2 bên thì ko ai bị nhầm.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Đã thế tín hiệu đèn 2 hướng lại lệch nhau :)) em vài lần bị ông rẽ trái chèn trước em rẽ phải mà đèn xanh đến trc đành rẽ vào làn khẩn cấp cho nhanh :))
Đường Hoàng Đạo Thúy mấy ông đi thẳng thường đỗ sai làn gây lỡ nhịp rẽ trái.
Đã thế tín hiệu đèn 2 hướng lại lệch nhau :)) em vài lần bị ông rẽ trái chèn trước em rẽ phải mà đèn xanh đến trc đành rẽ vào làn khẩn cấp cho nhanh :))
Chuẩn cụ... có nét đứt chỉ hưỡng rẽ trái và ADV có vạch liền vài chục m. Các xe rẽ trái sang muốn sang làn phải đợi hết vạch liền và xi nhan.

Sammy2017

Xe tải
Dạo này em còn hay bị vỉa đầu để cho các bố ý...quay đầu cơ ạ, mình thì đứng đúng, các bố ý khôn hết phần thiên hạ->đứng ở làn đi thẳng, xong thấy đèn báo rẽ còn đỏ 1-2 giây cái là tạt rồi quay đầu, nhiều khi làm xe mình phải dừng rất dở hơi luôn. Nóng máu lên có khi quay theo rồi tạt đầu làm 3 nháy có khi lại được lên thớt :-"

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
E cũng sợ cái suy nghĩ ai chạm vạch trc đc đi trc. Thế chỉ cần nhấn ga lao nhanh như ông thớt làm thôi. May nó là con sedan chứ con hovo hay cont thì toang rồi.
Khồng khồng, Nhứt chớm là quy định nhân văn nhất thế dới của giao thông Việt Nam ta bác ạ.
Tôi chỉ đạo tụi EU áp dụng vô điều luật của tụi nó rồi.

KomatsuD31a

Xe buýt
Dạo này em còn hay bị vỉa đầu để cho các bố ý...quay đầu cơ ạ, mình thì đứng đúng, các bố ý khôn hết phần thiên hạ->đứng ở làn đi thẳng, xong thấy đèn báo rẽ còn đỏ 1-2 giây cái là tạt rồi quay đầu, nhiều khi làm xe mình phải dừng rất dở hơi luôn. Nóng máu lên có khi quay theo rồi tạt đầu làm 3 nháy có khi lại được lên thớt :-"
Trường hợp như của cụ em gặp suốt ở ngã tư Liễu Giai, Vạn Bảo, Phan Kế Bính. Chiều nào đi làm về dừng ở ngã tư này, từ cầu vượt Liễu Giai đi xuống để rẽ trái vào Phan Kế Bính em đi đúng làn trái chờ đèn. Toàn gặp các bố khôn lỏi muốn rẽ trái hoặc quay đầu thì lại đi làn giữa, đúng lúc đèn đỏ rẽ trái không đi được thì dừng lại chắn làn đi thẳng đang đèn xanh, đèn đỏ rẽ trái còn vài ba giây nữa chuyển sang xanh thì vượt lên đè đầu làn rẽ trái xếp hàng theo thứ tự, rất thiếu văn hóa. Em dừng đèn đỏ ở ngã tư này gặp ít nhất 3-5 ông như vậy.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Luật thì ko quy định tình huống này, nhưng dạy lái xe là có dạy.
Theo cụ, 1 xe đã giảm tốc an toàn khi vào giao lộ, đã vào rồi thì vẫn phải dừng ở đó để nhường xe từ hướng ưu tiên đang đi từ xa tới à?
Cụ stop video ở đúng đoạn đèn xanh bắt đầu sáng, bên kia ko có xe nào cả mà lại bắt xe này phải dừng chờ?
Có lẽ trường nó có dạy, nhưng mấy thằng thầy ngu ấy, bác sa thải tụi nó giùm tôi ạ.
Vì hỏi thêm 2 câu nữa là các thằng thầy đáng kính tịt ngay ấy mà.

Hieumos

Xe container
Lộ ra cụ chưa có bằng rồi nhé. Ha ha.

Cụ sai rồi. Cái mục số 5 của quy chuẩn 41 Các quy định về cấp đường, đường ưu tiên hay không dành cho người quản lý giao thông, cắm biển.

Lái xe chỉ cần quan tâm đến biển báo.

Như ví dụ trên, đành rằng cụ có thể biết đường cụ đang đi là màu xanh hay đỏ hay vàng.

Nhưng làm sao cụ biết được đường giao với đường cụ đang đi màu xanh hay đỏ hay vàng. Để mà đoán được đâu là đường ưu tiên hay không.

Hà hay hát

Xe tải
Phải cháu thì thôi, cháu nằm im kệ bố cho nó đi chán đi rồi mình đi tiếp. Đỡ mang bực vào người, mau già chứ đc gì đâu 😀

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cụ sai rồi. Cái mục số 5 của quy chuẩn 41 Các quy định về cấp đường, đường ưu tiên hay không dành cho người quản lý giao thông, cắm biển.

Ông
Như ví dụ trên, đành rằng cụ có thể biết đường cụ đang đi là màu xanh hay đỏ hay vàng.

Nhưng làm sao cụ biết được đường giao với đường cụ đang đi màu xanh hay đỏ hay vàng. Để mà đoán được đâu là đường ưu tiên hay không.
Ông thớt chỉ cần rẽ trái thì bám làn trái, bám sau taxi ấy và muốn sang cái làn ông địnhh ngoi vào thì xi nhan nhìn gương là an toàn lắm rồi. Tức là lx phải tuân thủ qui tắc lx an toàn, ko cần suy đoán xem đèn bên kia xanh hay đỏ làm j.

Có rất nhiều giao cắt dù ko đèn nhưng muốn nhập làn đều phải quan sát và xin. Vì dụ: từ đường dưới Trần Khánh Dư hướng về cầu Chương Dương mà rẽ lên trên đê ấy cũng phải rẽ trái bám trái. Phải ngu lắm mới vèo cái sang luôn làn thứ 2 như cách đi cùa ông thớt vì nguy cơ toang do xe đi thẳng đâm là rất cao. Tương tự đoạn cây xăng Lương Yên xe lên đê Nguyễn Khoái từ đường dưới cũng vậy.

Chỉnh sửa cuối:

The Avenue

Xì hơi lốp
giao thông văn minh là mỗi người nhường nhau và để ý cho nhau 1 tí, ai cũng muốn lên trước vượt trước thì nên chuyển sang đi bộ

Nam việt nam

Xe buýt
Lại vẫn lảng: Tôi hỏi lại vậy:
Trên Huyện lộ, bác làm sao biết đường mình đi là Huyện lộ? Và cái chỗ sắp tới, nó là Xã lộ hoặc Tỉnh lộ???
Bác cứ đọc cái Điều 5 thần thánh, nó đủ hết đấy.
Em chưa nghe huyện lộ bao giờ ah cụ

Linh Net

Xe buýt

Cụ lướt từ nhà xuống đường là cụ phải xác định được ngay chứ cụ.

Kinh nghiệm là cụ phải tự phán đoán nhận biết đường ưu tiên khi không có biển.

Nếu không khi xảy ra tai nạn, anh em Cam lộ cũng sẽ giúp cụ mà.

Ví dụ đến chỗ giao đường sắt, anh em GT không cắm biển hoặc biển bị cánh đồng nát nhảy mất…
Xảy ra va chạm cụ lý sự do không có biển là cụ vẫn toang nhé, he he.

Linh Net

Xe buýt
Có lẽ trường nó có dạy, nhưng mấy thằng thầy ngu ấy, bác sa thải tụi nó giùm tôi ạ.
Vì hỏi thêm 2 câu nữa là các thằng thầy đáng kính tịt ngay ấy mà.
He he, ngài BMW X4 từ nay đi trên đường đã biết cách NHẬN RA đang đi trên đường nào chưa?

Hieumos

Xe container
Cụ lướt từ nhà xuống đường là cụ phải xác định được ngay chứ cụ.

Kinh nghiệm là cụ phải tự phán đoán nhận biết đường ưu tiên khi không có biển.

Nếu không khi xảy ra tai nạn, anh em Cam lộ cũng sẽ giúp cụ mà.

Ví dụ đến chỗ giao đường sắt, anh em GT không cắm biển hoặc biển bị cánh đồng nát nhảy mất…
Xảy ra va chạm cụ lý sự do không có biển là cụ vẫn toang nhé, he he.
Cụ nói thế là cảm tính.

Ví dụ như người chuyên lái xe đường dài, đi Bắc - Nam đi qua cả ngàn nút giao ai mà nhớ được hết đường nào cấp gì để mà đoán ưu tiên hay không ưu tiên.

Việc xác định đường ưu tiên hay không là của cơ quan quản lý, và phải cắm biển. Việc của người tham gia giao thông là đi theo đèn, biển, vạch kẻ đường.

Linh Net

Xe buýt
Cụ nói thế là cảm tính.

Ví dụ như người chuyên lái xe đường dài, đi Bắc - Nam đi qua cả ngàn nút giao ai mà nhớ được hết đường nào cấp gì để mà đoán ưu tiên hay không ưu tiên.

Việc xác định đường ưu tiên hay không là của cơ quan quản lý, và phải cắm biển. Việc của người tham gia giao thông là đi theo đèn, biển, vạch kẻ đường.
Dạ cụ có công nhận khi va chạm, anh em cam lộ sẽ set đến đường ưu tiên không cụ?

Linh Net

Xe buýt
Cụ nói thế là cảm tính.

Em để cô em dạy luật của em ở đây, cụ cần bổ túc cứ contact nhé

Húp sụp sụp

Xe điện
Hnay đc nghỉ nên em xin phép lập thớt. Chả là vào hồi 13h15 ngày 23.9.2022 em đang bon trên đường gần về nhà thì có tình huống xảy ra. Ko biết em đi có sai gì ko mà bị thằng 30g 24207 này nó cứ bắt em húc vào mít nó. :D . Sau 3 lần thì nó cũng nhồng. Em hỏi tình huống như này thì xử lý ntn hả các cụ? Em thật khi đó em cũng bực. Em chỉ mong nó xuống để nói chuyện cho giống người mà nó ko xuống rồi lại nhồng luôn. L-):D. Em có clip mời các cụ xem. Trường hợp này em húc thật thì em có phải đền nó hay gì ko? May hoim đó em đi xe nhỏ nhưng cũng to hơn xe nó. Em đi fortun thì quả đầu tiên em húc nó rồi. Các cụ cứ phán thoải mái cho ra ngô ra khoai nhé. Em xin mod cho thớt đc tồn tại để giúp nâng cao ý thức tham gia giao thông. Em đang up clip các cụ đợi chút nhé.
Em up lên để các cụ xem.
Chắc nó tưởng là người quen,,định trêu tí, sau biết là nhầm nên cút :)

Dancingwiththewind

Xe điện
E còn bị như này mới ức cơ (ngoài việc thường xuyên bị tạt đầu, chèn vào, đi vào làn ngược chiều rồi chèn vào trong khi cả hàng xe xếp hàng rất tử tế (chỗ ngã ba gần Ks Thắng Lợi): đèn giao thông chỗ đầu gốc hàng than, các người ấy chèn vào làn rẽ trái của em làm em không rẽ đc khi đèn xanh cho làn rẽ trái, xong khi đèn đỏ thì trả vờ bật xin nhan trái, chờ đèn xanh đi thẳng thì tắt xin trái và điềm nhiên đi thẳng. cả xe riêng lẫn xe dịch vụ. Chiều về đã mệt thì chớ.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
He he, ngài BMW X4 từ nay đi trên đường đã biết cách NHẬN RA đang đi trên đường nào chưa?
Tôi xin trả lời câu hỏi: Tôi biết cách nhận ra đường mình đang đi so với đường tôi sắp gặp ở giao lộ, nó được ưu tiên hay không, căn cứ vào các Quy định được dành riêng cho tôi, Lái xe.

Còn với cậu, tôi thấy thế này:
Cậu đã đưa ra 1 luận điểm mà cậu cũng đã nhận thấy nó củ chuối. Nhưng có lẽ vì các lý do cá nhân nào đó, cậu đang cố sống cố chết bảo vệ nó bởi những lý do củ chuối không kém.
Dịch ra tiếng Việt - tạm dịch: Cậu nhỡ khen oánh dắm thơm rồi, đành phải cố gắng bảo vệ quan điểm: "Trung tiện không thối lắm", cách hay áp dụng của mấy cậu trẻ trâu trên Facebook.
Phải không nhỉ?

Tất nhiên, tôi có lý do nghiêm túc cho sự đánh giá trên:
Cậu đã đưa trích dẫn 1 Quy định nào đó, Điều 5, hoàn toàn ghi nhận cậu đã rất chịu khó đánh máy đúng từng dấu chấm dấu phẩy, mặc dù trích dẫn hơi thiếu 1 tẹo - thiếu có mỗi 50% thôi mà, không sao cả.

Và đến khi được hỏi về những sự ngu xuẩn của "Điều 5 dành cho Lái xe", cậu lại Lảng, hoặc trả lời Không vào câu hỏi, hoặc vòng vo bằng những kiểu Wave tàu hay Gmap hay Cột mốc hay Chưa có bằng hay CSGT đã bảo thế rồi hay vvv và vvv.

Có cần tôi copy lại các câu hỏi đã post và cả những câu hỏi tôi chưa buồn post lên không??

PS: Giờ, tôi bày tỏ tin tưởng là cậu sẽ áp dụng phương án: Tôi bận hay Không rảnh hay tương tự.
Tôi hy vọng cậu không áp dụng phương án đó.
Tôi khuyến cáo cậu nên áp dụng phương án đó.
Nhỉ.

Linh Net

Xe buýt
Tôi xin trả lời câu hỏi: Tôi biết cách nhận ra đường mình đang đi so với đường tôi sắp gặp ở giao lộ, nó được ưu tiên hay không, căn cứ vào các Quy định được dành riêng cho tôi, Lái xe.

Còn với cậu, tôi thấy thế này:
Cậu đã đưa ra 1 luận điểm mà cậu cũng đã nhận thấy nó củ chuối. Nhưng có lẽ vì các lý do cá nhân nào đó, cậu đang cố sống cố chết bảo vệ nó bởi những lý do củ chuối không kém.
Dịch ra tiếng Việt - tạm dịch: Cậu nhỡ khen oánh dắm thơm rồi, đành phải cố gắng bảo vệ quan điểm: "Trung tiện không thối lắm", cách hay áp dụng của mấy cậu trẻ trâu trên Facebook.
Phải không nhỉ?

Tất nhiên, tôi có lý do nghiêm túc cho sự đánh giá trên:
Cậu đã đưa trích dẫn 1 Quy định nào đó, Điều 5, hoàn toàn ghi nhận cậu đã rất chịu khó đánh máy đúng từng dấu chấm dấu phẩy, mặc dù trích dẫn hơi thiếu 1 tẹo - thiếu có mỗi 50% thôi mà, không sao cả.

Và đến khi được hỏi về những sự ngu xuẩn của "Điều 5 dành cho Lái xe", cậu lại Lảng, hoặc trả lời Không vào câu hỏi, hoặc vòng vo bằng những kiểu Wave tàu hay Gmap hay Cột mốc hay Chưa có bằng hay CSGT đã bảo thế rồi hay vvv và vvv.

Có cần tôi copy lại các câu hỏi đã post và cả những câu hỏi tôi chưa buồn post lên không??

PS: Giờ, tôi bày tỏ tin tưởng là cậu sẽ áp dụng phương án: Tôi bận hay Không rảnh hay tương tự.
Tôi hy vọng cậu không áp dụng phương án đó.
Tôi khuyến cáo cậu nên áp dụng phương án đó.
Nhỉ.
Chỉ cần nói 1 câu cho vuông, cụ cứ vòng vo biên… cụ nghĩ có ai đọc à?

Phong cách cụ na na cụ tự-nái-24 với cụ Lucifer-xịp vàng