[Funland] Admin nhóm Chợ Quê trên Facebook vỡ nợ ôm tiền bỏ trốn

2013 giá vàng vẫn gần 3

nó có nhiều lý do đằng sau nữa cụ, không hoàn toàn là kinh tế. Ví dụ như Samsung, nó cũng chuyển giá, né thuế lòi ra nhưng nó hắt xì phát cả tỉnh lao đao.
Vâng, cụ kia chém là 30% tinh hoa thuế vn, Tây nó cũng phải sợ, nên e hạ độ cao cho cụ ấy tí thôi. Bọn tây nó là bố của trốn thuế, kinh nghiệm hàng trăm năm, thuế VN tuổi gì mà đòi khệnh với chúng nó chứ, thằng trùm siêu thị Big C hay Metro cũng toàn khai lỗ lòi, vẫn mở thêm địa điểm mới liên tọi, xong chúng nó sang tay thu lời khẳm, làm gì đc nó đâu :)). Giá vàng là 34 củ/1 lg cụ nhé

bác chả biết mịa gì về chuyển giá và Thuế VN đối phó thế nào? Bác có biết chính Mỹ và LHQ tài trợ cho VN ( bằng cách cử các chuyên gia chống chuyển giá sang dạy cán bộ thuế) từ năm nào không? bác biết 6 tỉnh thành phố thực hiện thành lập phòng chuyển giá năm nào không? tại sao lại là 6 thằng đó? Còn vụ Cocacola nó là kinh điển,vì nó dẫn tới 1 cái quốc đảo ất ơ mà cán bộ Mỹ cũng bảo ca này chúng tao đang... chịu :)) (nhưng vẫnđang nghiên cứu cách đối phó)
Cuối cùng bác biết bọn phương Tây vừa thống nhất được quả cùng nhau đánh thuế thu nhập 1 cty bất kể nó đăng ký ở xó xỉnh nào trên địa cầu, với 1 mức thuế tương đối thống nhất, để làm gì không?
E chả biết, bao giờ thu đc thuế coca cola thì bảo e nhé, thêm bảo cái a Honda bán xe máy thì viết đúng giá bán, để nộp thuế đê, bán vision 60 triệu, mà hóa đơn vat có hơn 30 đấy :))

Website
www.mocconghoa.com
E chả biết, bao giờ thu đc thuế coca cola thì bảo e nhé, thêm bảo cái a Honda bán xe máy thì viết đúng giá bán, để nộp thuế đê, bán vision 60 triệu, mà hóa đơn vat có hơn 30 đấy :))
OK vậy ta dừng chém gió ở đây nhỉ? Bác chém gió Đông, em chém gió tây, nó không gặp nhau để thành cuồng phong được :P

toimuondie

Xe container

X0000

Xe tăng
Đúng là Coca-Cola chuyển giá nhưng em nói cho cụ là vẫn thu thuế nhé, chỉ ít hơn kỳ vọng thôi.
Google thử xem cụ.
Thu thuế doanh nghiệp thôi, chứ không thu được thuế lợi nhuận của chúng nó, vì toàn báo lỗ (do chuyển giá nguyên vật liệu) lấy đâu ra lợi nhuận

Sonduong.BMV

Xe container
Là đội có chạy quảng cáo FB (mất phí cho FB), em nghĩ thế.
Hình như không phải thế. Nó lấy tương tác hoặc TT cá nhân thì phải. Nó thường rao bán 1 loại hàng hoá nào đó với giá rất rẻ. Mình vào mua và để lại SĐT. 1 lúc sau là một số cuộc ĐT hỏi thăm sức khoẻ, tư vấn các loại thuốc..., giao bất động sản, chứng khoán QT...

toimuondie

Xe container
Thu thuế doanh nghiệp thôi, chứ không thu được thuế lợi nhuận của chúng nó, vì toàn báo lỗ (do chuyển giá nguyên vật liệu) lấy đâu ra lợi nhuận
Trong 28 năm ở VN thì Coca-cola báo lỗ có 19 năm thôi cụ, còn lãi 9 năm.
Đây là thuế gì hả cụ?

hitle888

Xe điện
Vâng, cụ kia chém là 30% tinh hoa thuế vn, Tây nó cũng phải sợ, nên e hạ độ cao cho cụ ấy tí thôi. Bọn tây nó là bố của trốn thuế, kinh nghiệm hàng trăm năm, thuế VN tuổi gì mà đòi khệnh với chúng nó chứ, thằng trùm siêu thị Big C hay Metro cũng toàn khai lỗ lòi, vẫn mở thêm địa điểm mới liên tọi, xong chúng nó sang tay thu lời khẳm, làm gì đc nó đâu :)). Giá vàng là 34 củ/1 lg cụ nhé
Giá vàng em định còm nhưng thôi thành ra thế ;)).
Còn quả tinh hoa thuế thì tuổi gì, nói thật là thuế vào mấy quả doanh nghiệp siêu to thế nó chấp hết.
nó sợ là sợ kiểu tẩy chay như kiểu Tân cương hay tây tạng, hay là điều kiện làm việc của công nhân, chứ mấy ông Vn có mà tẩy chay vào mắt. Chiều nó còn không xong chứ nói gì lôi thuế ra doạ

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Bên Thuế, bác yên tâm, là họ...BIẾT HẾT, nhưng đếch có người (có khả năng) làm. Còn các bạn thuế có trình thực sự lại đang phải làm những việc để đảm bảo thu được cho ngân khố những cục cực lớn, chứ doanh thu vài tỉ FB họ không đủ sức đủ nhân sự làm.
Thuế giờ đội làm được việc ( quãng 30%, hehe, em chém tí) trình khủng thực sự, và đội này làm việc như trâu húc mả. À nói luôn (vẫn là em chém thôi), chả kế toán trưởng cty nào, ở Việt Nam, bịp nổi đội này, ta cũng như tây.
Cụ chắc nghành thuế nhỉ? Nói nghe ác đấy, cứ tưởng như hơn cả trời tây :)) Cụ cho tôi hỏi tí là 30% trình khủng cụ bảo ấy nó là quản lí hay là lính thế? Nếu là lính thì nó có chịu để thằng ngu hơn nó quản lí nó còn nó chịu làm “như trâu húc mả” để ăn vài đồng lương quèn ấy k? Còn nếu nó là quản lí thì nó có chén ngoài k vào ngân sách không hay nó làm vì đam mê?

sontranvu

Xe điện
Có phải cùng Bếp Diêm Phố ko các cụ nhỉ, vk em mua hoa quả tụi nó rẻ quá.

Thb689

Xe hơi
con Thiên Yết nhìn như nào vậy các cụ? :)))

Xe bọ xít

Xe container
4 con 4 đời zai thì em tốn chym quá nhỉ :D mặt & body thì quá chán :D đúng là nhân tài hiếm có, tình tiền đều cao thủ
Mình hạc sương mai, dẻo dai thảo mai có thừa thì tốn zai lắm, nhất là tính cách nữa thì có lẽ ko có bến đỗ luôn. Tiền-Tình cứ thế song hành

Bò lốp

Xe lăn
Mình hạc sương mai, dẻo dai thảo mai có thừa thì tốn zai lắm, nhất là tính cách nữa thì có lẽ ko có bến đỗ luôn. Tiền-Tình cứ thế song hành
Kiểu tính cách và life như em nó thì em suy đoán, khi gần 50t thì em nó sẽ sưu tập đc cả cont chym là chắc :))

bonongcoc

Xe buýt

Đọc đoạn này xong tí sặc. Đầu tư vì thương, bố khỉ. Báo chí dùng từ vớ vẩn thật.