[Funland] Admin nhóm Chợ Quê trên Facebook vỡ nợ ôm tiền bỏ trốn

timeout

Xe điện

phuongmit

Xe cút kít
Hàng fa ke đó cụ ơi. Lúc nào nó cũng ra cái điều là quan hệ rộng, có mối ruột nên cất được hàng ngon bổ rẻ. Người ta dùng thấy rởm phản ánh lên thì có 1 hội lên khen dùng tốt lắm, cảm ơn .... Đội ngũ nhiều mạng nên chả ai làm gì được.
thế bọn này cơ chế hoạt động same same với hội nhóm thu phí trên fb rồi. Gần nhà em ở có hội tương tự, nhìn bọn nó vào nâng bi admin mà thấy sợ luôn, hơn cả lãnh tụ :)) cá biệt là nhiều món đồ ăn giá rất quái dị như giò bò dưới 100k/kg mà vẫn bu vào mua. Em dặn vợ em là nhịn đói chứ k mua những món giá nó ô zề kiểu đó :))

114hangbong

Xe lăn
Kinh doanh online có 1 điểm khá giống với offline. Đầu tiên ít vốn, hàng hoá ít thì chịu khó tiếp thị chào mời sản phẩm nên đầu ra khá tốt, lợi nhuận tốt khi dòng vốn quay vòng nhanh. Kinh doanh 1 tg vốn đã tăng trưởng, nhập hàng vào nhiều, lúc này thị trường online đã tăng trưởng số lượng người KD, cạnh tranh rất khốc liệt về giá cả, mẫu mã sản phẩm. Bắt buộc dân KD phải đầu tư nhiều hơn nữa. Số lượng cá trong hồ là cố định, nhưng số cần câu càng ngày càng mọc ra như nấm sau cơn mưa. :))
Lúc này đầu tư càng nhiều thì lượng hàng ế thừa tồn kho càng tỉ lệ thuận theo. Rồi sẽ đến lúc lợi nhuận kd không còn đảm bảo cho các khoản lãi suất vay đầu tư, các chi phí hoạt động kd nên 10 hộ kd sập đến 7-8 hộ không có gì ngạc nhiên cả. :))
Một phần cũng do lòng tham, thấy ngon nên đầu tư nhiều. Mở chuỗi cửa hàng mà không quản lý được nên giật gấu vá vai dẫn đến việc lừa đảo này chứ nó chăm chút trang fb của nó thu tiền phế như hồi đầu thì có phải giờ nó cũng là hàng khủng rồi.

114hangbong

Xe lăn
thế bọn này cơ chế hoạt động same same với hội nhóm thu phí trên fb rồi. Gần nhà em ở có hội tương tự, nhìn bọn nó vào nâng bi admin mà thấy sợ luôn, hơn cả lãnh tụ :)) cá biệt là nhiều món đồ ăn giá rất quái dị như giò bò dưới 100k/kg mà vẫn bu vào mua. Em dặn vợ em là nhịn đói chứ k mua những món giá nó ô zề kiểu đó :))
Hồi dãn cách thì em mua hàng trên fb nhiều lắm cụ ạ. Chợ ko họp thì lấy gì ăn đây. Nhưng giờ chọn lọc được một số mối tin tưởng thì em ăn gì cũng hỏi chúng nó vì bọn đấy buôn bán nhiều nên sành sỏi biết chỗ ngon chỉ cho mình. Chắc là giờ hội buôn bán trên fb không kiếm được như đợt này năm ngoái nữa cụ nhỉ.

isak

Xe tăng
Đây, cụ nào muốn đọc tâm thư thì vào đây.
Công nhân các mẹ các mợ nhà em thần tượng Bếp diêm phố thật, có những đợt hàng ngày cụ nhà em không lượn qua 1 lần là không chịu được.
Vào đọc comments đa phần vẫn thương cảm lắm, an ủi nhiều. Tâm thư kể khổ kể khó kêu phải trả lãi nặng mà ko rõ vì sao lại phải nợ, vì sao phải đi vay.

Citronella

Xe buýt
Đọc tâm thư của em kia rồi comment của bà con vào an ủi lẫn tin tưởng này nọ thì em chả dám comment gì nữa :( nhưng cảm giác mọi người vẫn còn mù quáng tin vào em này lắm

phuongmit

Xe cút kít
Hồi dãn cách thì em mua hàng trên fb nhiều lắm cụ ạ. Chợ ko họp thì lấy gì ăn đây. Nhưng giờ chọn lọc được một số mối tin tưởng thì em ăn gì cũng hỏi chúng nó vì bọn đấy buôn bán nhiều nên sành sỏi biết chỗ ngon chỉ cho mình. Chắc là giờ hội buôn bán trên fb không kiếm được như đợt này năm ngoái nữa cụ nhỉ.
vâng giãn cách thì đúng nghĩa là chết đói luôn nên bán gì cũng đắt hàng. E thấy chị em thì hay mua đồ ăn trên fb hơn đàn ông. Đồ ăn fb thì dễ kiểm chứng dc chất lượng qua vài lần mua qua đó nếu shop/người bán nào tử tế, làm ăn đàng hoàng thì ngày càng gia tăng dc thị phần, ngược lại sẽ bay hết khách.

phuongmit

Xe cút kít
Vào đọc comments đa phần vẫn thương cảm lắm, an ủi nhiều. Tâm thư kể khổ kể khó kêu phải trả lãi nặng mà ko rõ vì sao lại phải nợ, vì sao phải đi vay.
Đọc tâm thư của em kia rồi comment của bà con vào an ủi lẫn tin tưởng này nọ thì em chả dám comment gì nữa :( nhưng cảm giác mọi người vẫn còn mù quáng tin vào em này lắm
k loại trừ khả năng nó thuê đội xử lý khủng hoảng vào làm việc này để dư luận bớt nóng hoặc có cái nhìn bớt hình viên đạn trong lúc này

Đại Ba

Xe điện
Đội thương cảm chắc là đội dư luận viên mà cụ Tôn đề cập đấy ạ.

Em mua gì trên mạng cũng đến tận nơi, nhìn ngó đánh giá, mua ít ăn thử. Chứ ko nghe cave kể chiện.

Pumzen

Xe ba gác
Giờ các chủ nợ nhanh chân đến nhà xem con nợ có món gì " đổi dầu lấy lương thực" thì còn có cơ gỡ gạc chút. Mất lòng tin vùi dập xuống đáy bùn rồi, khó có cơ ngóc đầu vực lại đâu.

luyenok

Xe điện
phần lớn comment đó là diễn thôi cụ ơi, để làm dịu dư luận, comment trái chiều là xoá ngay.

otoormoto

Xe tải
Đợt trước có 1 mẹ nhóm đồng hành giới thiệu fb của Bếp Diêm Phố, em có thời gian cũng hay mua. Một số mặt hàng mình tự cảm nhận được chất lượng như gạo thì em mua, cũng có lần thử saffaron nhưng chịu không biết thật giả thế nào, mà giá thì rẻ vô đối luôn. Mỗi lần đăng bán toàn 400-500 comments chốt đơn dễ như ăn kẹo ý. Không ngờ dính phốt này. Sau đợt em mua thử sô cô la thấy hàng fake không đúng như quảng cáo nên em dần không mua nữa, thêm quê e này 36 nên tự dưng không thích nữa.

windy1

Xe điện
Tâm thư nầy, thật lòng hay đóng kịch đây. Viết ra để xoa dịu dư luận thôi.

Citronella

Xe buýt
phần lớn comment đó là diễn thôi cụ ơi, để làm dịu dư luận, comment trái chiều là xoá ngay.
Em cũng nghĩ y như thế cụ ạ, chứ làm sao trăm comment như một kiểu khóc thương cảm với bảo cố lên, mà đọc tâm thư có thấy thật lòng chút nào đâu nhất là đoạn này thì không hề thấy nói gì lý do "Mình ko may vướng vào nặng lãi nên làm hệ thống ko đủ trả phần lãi phải chịu "

Lệ Cẩm

Xe điện
Chiều này trên mạng vừa có tin làm nhao nhao dân buôn bán trên các nhóm online
Con Thiên Yết này nó là admin thành lập nhóm có hơn 1 triệu thành viên. Sau này nó lập thêm nhóm Chợ Làng Ta cũng rất đông khách. Để đăng kí bán hàng mỗi tháng nộp 300k, có thời điểm nhà e bán hải sản trùng với mặt hàng của nhà nó bán nên những ai bán hải sản thì phải nộp 450k. Số người đăng kí bán hàng lên tới cả nghìn người, phải công nhận là thời kì đầu nhóm tương tác mạnh nên buôn bán rất hiệu quả. Sau này có thêm rất nhiều người lập ra các nhóm Chợ Quê và Chợ Làng Ta fake nhưng ko ăn thua. Nhóm chính cũng hoạt động dần kém hiệu quả nên nhà e cũng rút lui ko buôn bán trên nhóm đấy nữa. Ngoài ra nó còn 1 loạt chuỗi shop bán thực phẩm và hoa quả. Nhiều người góp vốn làm ăn, rồi thì chuyển tiền để nhập hàng của nó, rồi thì vay mượn cả ân nhân giúp đỡ nó từ lúc chân ướt chân ráo ra HN ... mỗi người vài triệu đến vài trăm triệu, giờ con số lên đến cả trăm tỷ rồi ôm mất hút
Quả này thì tối nay nhiều nhà vỡ bát võ chén,tan cửa nát nhà vì nó
Ngày trước em cũng buôn hải sản, ban đầu thì đăng bài bình thường, sau đó bắt đầu thu phí. Em không đóng, sau đó không duyệt bài của em nữa. Em cũng không đăng nữa. Về em tự chạy fb.

Cổ Long

Xe tải
Lòng tham không giới hạn. Có tài sản 1 tỉ lại mong được 10 tỉ. Có 10 tỉ lại mong có 100 tỉ. Biết khả năng trình độ của mình, biết giới hạn điểm dừng đúng lúc mà sống thì mới bền vững và thanh thản được.
Có một việc lại làm thêm 10 việc. Có mười việc lại làm thêm tỉ việc. Biết được giới hạn điểm dừng mà sống thì mới được bền vững và thanh thản bác nhỉ.

ubisapro

Xe trâu
Khéo toàn đàn e vào còm chia sẻ ;))

timeout

Xe điện
Tầm này em chủ trốn cmn rồi, bao nhiêu gia đình đang xoắn m_ít lo chạy theo giải quyết hậu quả thì tâm thư chỉ là trò mèo. Em thật.

Dream 100

Xe ngựa