[Funland] Admin nhóm Chợ Quê trên Facebook vỡ nợ ôm tiền bỏ trốn

ocean08

Xe điện
Giờ lại mọc ra nhân vật Tôn trên fb, thế đâu là tôn hoa sen, đâu là tôn hoà phát, đâu là tôn ngộ không các cụ nhỉ :))
Tôn hành giả, giả hành Tôn là có thật nhỉ!
Không liên quan nhưng con số 1 triệu thành viên của group Chợ..., cỡ như OFFB thì khủng thật.

Lỗ Đề Hạt

Xe tăng
Cụ Tôn chồng cũ với cụ Tôn đăng bài này có phải là 1 không ạ.
Nếu đúng như em kia viết sư khinh thằng TÔN được nhắc đến trong tút này. Tên Tôn vậy mà hot, nhiều người trùng tên. Trước chỉ biết trôn là lỗ duyt thôi, giờ mới biết tên Tôn trùng hợp làm vậy, chắc tại ai cũng có lỗ duyt

Belat Missan

Xe điện
Em chả bao giờ vào mấy nhóm chợ quê hay chợ làng gì đó.

dpl

Xe lăn
Chiều này trên mạng vừa có tin làm nhao nhao dân buôn bán trên các nhóm online
Con Thiên Yết này nó là admin thành lập nhóm có hơn 1 triệu thành viên. Sau này nó lập thêm nhóm Chợ Làng Ta cũng rất đông khách. Để đăng kí bán hàng mỗi tháng nộp 300k, có thời điểm nhà e bán hải sản trùng với mặt hàng của nhà nó bán nên những ai bán hải sản thì phải nộp 450k. Số người đăng kí bán hàng lên tới cả nghìn người, phải công nhận là thời kì đầu nhóm tương tác mạnh nên buôn bán rất hiệu quả. Sau này có thêm rất nhiều người lập ra các nhóm Chợ Quê và Chợ Làng Ta fake nhưng ko ăn thua. Nhóm chính cũng hoạt động dần kém hiệu quả nên nhà e cũng rút lui ko buôn bán trên nhóm đấy nữa. Ngoài ra nó còn 1 loạt chuỗi shop bán thực phẩm và hoa quả. Nhiều người góp vốn làm ăn, rồi thì chuyển tiền để nhập hàng của nó, rồi thì vay mượn cả ân nhân giúp đỡ nó từ lúc chân ướt chân ráo ra HN ... mỗi người vài triệu đến vài trăm triệu, giờ con số lên đến cả trăm tỷ rồi ôm mất hút
Quả này thì tối nay nhiều nhà vỡ bát võ chén,tan cửa nát nhà vì nó
50 tỏi à cụ

Solitude

Xe hơi
Cụ chủ cũng có tiếng trên otofun. Lúc đầu cháu tưởng cụ chủ lập thớt cảnh báo cộng đồng, rồi xong thấy bị tố lại. Giờ thì thành như kiểu cụ chủ mượn ró bẻ ex, xong bị ex bẻ lại.

Chuyện chưa ngã ngũ, cháu thấy cụ chủ nên đóng thớt lại. Hơn nữa để các bên lời qua tiếng lại có vẻ bất lợi cho cụ chủ. Dù sao người ta cũng là phụ nữ, sai sót hay lừa đảo bỏ qua một bên thì một mình nuôi 3 đứa con đã đủ vất vả thiệt thòi ròi. Mọi việc sẽ có pháp luật giải quyết.

butchikim

Xe ba gác
Lần đầu nghe nhóm này, lạc hậu quá ;))

Thanhtranbk

Xe buýt
Nếu em ko nhầm, bạn này tên là Hà, sinh năm 91, quê TH. Ngày xưa từng làm điên đảo cả diễn đàn aoevietnam.
Nói chung ko thuộc dạng bình thường đâu, diễn đàn game thuần toàn ctrai mà bạn này còn leo lên đến admin tổ chức giải rồi ôm tiền cơ mà.
Em hỏi thằng em HP Dinosour có phải e Hà ko mà nó ko trả lời :v

luyenok

Xe điện
Nếu em ko nhầm, bạn này tên là Hà, sinh năm 91, quê TH. Ngày xưa từng làm điên đảo cả diễn đàn aoevietnam.
Nói chung ko thuộc dạng bình thường đâu, diễn đàn game thuần toàn ctrai mà bạn này còn leo lên đến admin tổ chức giải rồi ôm tiền cơ mà.
nếu đúng thì lừa đảo là bản chất của em này rồi nhỉ.

timeout

Xe điện
Nếu đúng như em kia viết sư khinh thằng TÔN được nhắc đến trong tút này. Tên Tôn vậy mà hot, nhiều người trùng tên. Trước chỉ biết trôn là lỗ duyt thôi, giờ mới biết tên Tôn trùng hợp làm vậy, chắc tại ai cũng có lỗ duyt
Em đang nghĩ còn ai trồng khoai OF này nữa đây lão ạ. Mà FB Tôn Ca (xít đờ ca) có lão nào chơi cùng không, hỏi biết ngay.
Kể ra cũng chối thật. 🥴

f1_hn

Xe container
E thì hay vào Bếp Kún

Loe_hờ lú

Xe điện
Cả cái thằng thầy bói online Tấm Thiên An gì nghe nói cũng lừa đôi trăm tỉ. Ôm tiền bỏ trốn rồi

thuypt

Xe hơi
Chiều này trên mạng vừa có tin làm nhao nhao dân buôn bán trên các nhóm online
Con Thiên Yết này nó là admin thành lập nhóm có hơn 1 triệu thành viên. Sau này nó lập thêm nhóm Chợ Làng Ta cũng rất đông khách. Để đăng kí bán hàng mỗi tháng nộp 300k, có thời điểm nhà e bán hải sản trùng với mặt hàng của nhà nó bán nên những ai bán hải sản thì phải nộp 450k. Số người đăng kí bán hàng lên tới cả nghìn người, phải công nhận là thời kì đầu nhóm tương tác mạnh nên buôn bán rất hiệu quả. Sau này có thêm rất nhiều người lập ra các nhóm Chợ Quê và Chợ Làng Ta fake nhưng ko ăn thua. Nhóm chính cũng hoạt động dần kém hiệu quả nên nhà e cũng rút lui ko buôn bán trên nhóm đấy nữa. Ngoài ra nó còn 1 loạt chuỗi shop bán thực phẩm và hoa quả. Nhiều người góp vốn làm ăn, rồi thì chuyển tiền để nhập hàng của nó, rồi thì vay mượn cả ân nhân giúp đỡ nó từ lúc chân ướt chân ráo ra HN ... mỗi người vài triệu đến vài trăm triệu, giờ con số lên đến cả trăm tỷ rồi ôm mất hút
Quả này thì tối nay nhiều nhà vỡ bát võ chén,tan cửa nát nhà vì nó
Nếu chủ thớt là chồng cũ của Hà mà làm như vậy thì là thằng hèn, mượn gió bẻ măng. Còn nếu k phải chồng Hà thì tôi xin lỗi.

prado2012

Xe điện
Có mấy cái Bếp Kuns hay Chợ Quê đông memb khủng khiếp mợ ạ. Admin đanh đá dã man, ai mà than phiền là đốp thẳng vào mặt rất chợ búa nhưng do giá rẻ và hàng họ cũng độc quyền nên chốt đơn lia lịa. ;))
Em chả bao giờ mua mấy cái bếp to này, toàn mua của bạn bè làm thêm như Nhà hàng bể cá, trường đồi, gia đình cá hồi xông khói.. Rẻ mà ngon thì không bền được, thích rẻ ra chợ hay siêu thị tay bo cho chắc ăn.

Loe_hờ lú

Xe điện
nếu đúng thì lừa đảo là bản chất của em này rồi nhỉ.
Thì nó chứ còn gì
Tên cũ hành tẩu mạng hay dùng là Thiên Yết
Tên thật là Hà quê ở Hậu Lôvj Thanh Hoá
Sinh năm 1990 chứ k phải 1991
Bỏ mấy ck rồi,

Embebandiem

Xe tăng
Giờ lại mọc ra nhân vật Tôn trên fb, thế đâu là tôn hoa sen, đâu là tôn hoà phát, đâu là tôn ngộ không các cụ nhỉ :))
Chắc k phải 2 Tôn khác nhau r

dưng mà trước cũng là người cùng giường, cùng nhà với nhau,và lại là thằng đàn ông, thì nên im lặng

otoormoto

Xe tải
Chưa nghe nhóm này bao h.
Nhóm Chợ Quê đợt trước rất hay đi comment trên fb (các tus nào hot hot) là y như rằng có người vào thả câu kiểu đứa em em từ ngày bán hàng online trên group Chợ Quê chốt hàng nghìn đơn mỗi ngày. Câu này copy & paste đâu cũng như nhau, nội dung chả liên quan đến tus đang được cmt nữa nên em ác cảm không bao giờ vào thử. Hoá ra của BDP. BDP thì em không biết vì sao bán cực rẻ, chắc ăn lãi mỏng.