[Funland] Admin nhóm Chợ Quê trên Facebook vỡ nợ ôm tiền bỏ trốn

TÔN

Xe container
Khu nhà e có thằng trước là Cò nhà đất dẻo mồm thôi rồi, năm ngoái nó lập nhóm chăn hơn 1300 người đầu tư CK. Giờ cũng ôm tiền lặn mất rồi.
Đợt rồi e đi tìm mua nhà.có 1 cái nhà e khá ưng nhưng rồi ko mua, chỉ vì thằng môi giới làm e ko có cảm tình
Sinh năm 2003, từ lúc e đến cho đến lúc e về nó cứ ba hoa độc thoại 1 mình. Khoe e mới đi làm môi giới đc gần 1 tháng nhưng đã bán đc 3 cái nhà rồi :D bà già e gần 70 tuổi, nó thì chỉ bằng tuổi con của chị cả e thế mà cứ cô cô cháu cháu
Cái nhà e vừa mua thằng môi giới này cũng ba hoa tích tốc. Nhưng thôi căn này nó phù hợp với nhu cầu của e, giá cả cũng hạt rẻ so với mặt bằng nên e mua ở tạm vài năm rồi tính tiếp ( rẻ có nguyên nhâ của nó, e mua liều chứ nhiều cụ chắc thấy vậy ko dám mua đâu )

Tiểungưnhi88

Xe điện
K cụ ới, món này nó phản ánh vào doanh số ngay, ví dụ e với cụ mua vé chợ, đăng từ sáng đến đêm nó k duyệt kịp hoặc ông duyệt ông k thì em với cụ sút vỡ mặt nó ngay. Thế mới có trò nịnh admin hoặc chúng nó làm giá hoặc thủ thuật để bài dc lên ưu tiên. Tiền phế thu tháng nhưng hàng bán trong tình trạng đuổi ruồi cũng là nguồn cơn của chửi đánh nhau kiểu này mà :))
Đóng tiền thì đăng bài lên tự động rồi ko cần đợi phê duyệt . Ai bán online thì đều chợ này.

Giohanoi

Xe buýt
1 năm qua em cũng mua khá nhiều đồ của BDP, đồ khá rẻ, cũng có loại chất lượng, có cái thì cũng vớ vẩn, tuỳ đồ mà lựa. Có món xủi cảo nhân tôm ngon phết, giờ BDP đóng cửa, chả biết mua ở đâu.
Sáng nay nhà em lượn Big C cũng không có sủi cào Hacao như của BDP. Đói quá mua tạm mấy bịch nem rán về trưa nay ăn tạm. Bé con nhà em cực thích sủi cảo Hacao mà cũng chưa biết mua ở đâu. Thấy shopee bán nhiều nhưng em sợ hàng đông lạnh mà mua online thì ko biết có ngon ko ?

Chỉnh sửa cuối:

XSim

Xe container
Cái giao diện FB đâu có hợp để bán hàng lắm đâu, ngày có vài tin rao thì còn được chứ ngày có vài chục cái rao thì chả thế nào xem hết được. Không rõ có đến vài trăm hay vài nghìn người bán thì tin rao trên đó đâu có hiệu quả đâu nhỉ?

TÔN

Xe container
Cái giao diện FB đâu có hợp để bán hàng lắm đâu, ngày có vài tin rao thì còn được chứ ngày có vài chục cái rao thì chả thế nào xem hết được. Không rõ có đến vài trăm hay vài nghìn người bán thì tin rao trên đó đâu có hiệu quả đâu nhỉ?
E bán hàng trên đấy và phải công nhận hiệu quả
Nhưng trên đấy cụ phải bán hàng rẻ tiền thì khách nó mới mua.chứ hàng tốt mà đắt nó ko mua đâu.nhóm này khách rẻ rách nhiều lắm.muốn mua rẻ và lại muốn free ship nữa cơ :))

khongbietlai2015

Xe đạp
Sáng nay nhà em lượn Big C cũng không có sủi cào Hacao như của BDP. Đói quá mua tạm mấy bịch nem rán về trưa nay ăn tạm. Bé con nhà em cực thích sủi cảo Hacao mà cũng chưa biết mua ở đâu. Thấy shopee bán nhiều nhưng em sợ hàng đông lạnh mà mua online thì ko biết có ngon ko ?
Cụ có thể ra chỗ Phát Ký Mỳ Gia, 57 Tô Hiến Thành có đủ các loại

Tiểungưnhi88

Xe điện
Nhưng trên đấy cụ phải bán hàng rẻ tiền thì khách nó mới mua.chứ hàng tốt mà đắt nó ko mua đâu.nhóm này khách rẻ rách nhiều lắm.muốn mua rẻ và lại muốn free ship nữa cơ :))
Tâm lý chung ngon rẻ feship. Em ko bán trên chợ làng. Chỉ quanh mấy nhóm từ cầu giấy về bắc từ liêm. Mà các nhóm đợt này đòi thu phí ko nó duyệt bài.

XSim

Xe container
Khi em vào một group nào đó thì chỉ xem khoảng chục bài đầu thôi, những bài sau load lâu và cũng mỏi tay lắm nên phần lớn là bị bỏ qua. Trên FB không rõ có thể tìm kiếm theo loại mặt hàng không, nếu không thì em thấy rất không hiệu quả khi mua bán.

TÔN

Xe container
K cụ ới, món này nó phản ánh vào doanh số ngay, ví dụ e với cụ mua vé chợ, đăng từ sáng đến đêm nó k duyệt kịp hoặc ông duyệt ông k thì em với cụ sút vỡ mặt nó ngay. Thế mới có trò nịnh admin hoặc chúng nó làm giá hoặc thủ thuật để bài dc lên ưu tiên. Tiền phế thu tháng nhưng hàng bán trong tình trạng đuổi ruồi cũng là nguồn cơn của chửi đánh nhau kiểu này mà :))
Ko cụ ơi,nó có phần mềm quản lý
Chẳng hạn cụ đóng tiền từ 0h00 ngày 1 tháng 1 năm 1 thì đến đúng 0h00 ngày 1 tháng 2 năm 1 là hết hạn.cụ chuyển khoản đóng tiền là nó tính luôn từ lúc đấy.mỗi ngày đc đăng 2 bài.những người mà bán hàng trùng với mặt hàng nhà nó nó vẫn thu tiền bán hàng nhưng dìm bài của người ta xuống

Pumzen

Xe ba gác
Thèng cu thuê nhà cháu bán hàng, ngoài mỗi tháng mất 25 củ tiền thuê ra thì nó mất thêm 45 củ chạy quảng cáo trên FB mỗi tháng. Nó bảo có đận FB trục trặc là đơn hàng chậm thấy ngay. Ông cu con bán hàng fashion, hàng auth, mỗi ngày online khoảng chục đơn, mỗi đơn nhà cháu tính nó phải kiếm 7-800k/ sản phẩm, còn offline thì khá ế ẩm.

quandaica2001

Xe buýt
Thấy lên bếp diêm phố xin lỗi vì vay nặng lãi không trả nổi.Thôi em hóng chả biết gì.,cơ mà gây dựng group với fanpage cũng giỏi đấy.

Embebandiem

Xe tăng
Haha,nhiều cụ lại nghĩ e là chồng của TY mới chết chứ :))
Các cụ các mợ là thành viên mới nên nhầm cũng đúng thôi,chứ thành viên cũ trước 2010 thì nhiều người biết em mà ;))
May cụ ko phải chồng E gái kia đấy ;))

Embebandiem

Xe tăng
6 nghìn người đăng bài bán mỗi ngày thì chả có mấy tương tác đâu bác ạ, thằng fb đâu có ngu =))
Ơ, cụ nói thế, chẳng hóa ra mấy thầy dạy FB Marketing ở VN toàn đi nừa ah. Mỗi nớp học khoảng 200 học viên, một năm 12 tháng ra mấy ngàn học viên mà lại ko có tương tác ;))

Vulcan V70

Xe trâu
Haha,nhiều cụ lại nghĩ e là chồng của TY mới chết chứ :))
Các cụ các mợ là thành viên mới nên nhầm cũng đúng thôi,chứ thành viên cũ trước 2010 thì nhiều người biết em mà ;))
Bác là Tônsilic Khả Lạc Quán xưa kia đúng không?

filmonline

Xe điện
Mẹ, sao giờ chúng nó lừa tiền dễ thế nhỉ?
Em thậc bé giờ móe biết lừa ai được đồng nào.
Bảo sao mình mãi nghèo