[Funland] Admin nhóm Chợ Quê trên Facebook vỡ nợ ôm tiền bỏ trốn

Lavender168

Xe buýt
Mà trên này đầy mợ xinh tươi, hôm nào bảo Chã làm cái giải Hoa hậu đích thực cho các cụ lác mắt. Mợ đăng ký nhá, tiền nong gọi tài trợ. :))
Em thích tàu ngầm thôi, lại xin tiếp mợ chân " điếm chẩm " Lần này chắc được !! :))

Tiểungưnhi88

Xe điện
Phải để cơ quan nn biết thất thu thuế thì ko quản lý hội nhóm quá lớn.
Thứ nhất nguồn hàng bán lởm nhiều
Thứ hai có thu phí người bán. Nhưng ko có nộp lại nhà nước
Nhìn vậy thôi chứ giờ buôn bán hội nhóm f mạnh lắm

114hangbong

Xe cút kít
Em thích tàu ngầm thôi, lại xin tiếp mợ chân " điếm chẩm " Lần này chắc được !! :))
Chấm điểm chắc là có sự bố trí từ ban tc rồi, thí sinh tiềm năng phải thi 1 năm để lấy kn năm sau làm giám khảo. :))

Lavender168

Xe buýt
Chấm điểm chắc là có sự bố trí từ ban tc rồi, thí sinh tiềm năng phải thi 1 năm để lấy kn năm sau làm giám khảo. :))
Vớ vẩn lại ăn quả lừa :)). Hội chuyên nghiệp là có bài bản và dẻo mỏ lắm kg dứt ra đc đâu, dùng đội kg chuyên vừa an toàn vừa có cái hay, gì chứ em mà ngồi đố mợ nào mua giải đc. :D

vieteuro

Xe container
Bạn e cũng đến giai đoạn gọi chung vốn
Thật mình cũng thấy lo lo
Nó làm được thì to mà vỡ thì cũng tờ :((

luyenok

Xe điện
quá mạnh ấy chứ cụ, so sánh thực tế trước kia xây 1 cái trung tâm thương mại hay chợ cả chục tỷ rồi cho thuê mặt bằng có khi cũng ko hiệu quả bằng 1 cái group lớn bây giờ.

Website
www.mocconghoa.com
Bên Thuế, bác yên tâm, là họ...BIẾT HẾT, nhưng đếch có người (có khả năng) làm. Còn các bạn thuế có trình thực sự lại đang phải làm những việc để đảm bảo thu được cho ngân khố những cục cực lớn, chứ doanh thu vài tỉ FB họ không đủ sức đủ nhân sự làm.
Thuế giờ đội làm được việc ( quãng 30%, hehe, em chém tí) trình khủng thực sự, và đội này làm việc như trâu húc mả. À nói luôn (vẫn là em chém thôi), chả kế toán trưởng cty nào, ở Việt Nam, bịp nổi đội này, ta cũng như tây.

TÔN

Xe container
Hương Lãm đã xinh cụ ơi. Nhìn em ấy ngồi mà sáng trưng cả góc quán cà phê. Đến em là pn mà cũng còn ngẩn tò te ra ngắm đây này. Bà kia ố dề lắm.
Mà cụ nhầm rồi em ý đứng ra nhận thay cho con trai ông khác.
À e nhầm,Linh Lãm là e,Hương Lãm là chị mới đi thi quý bà

Hương Lãm đã xinh cụ ơi. Nhìn em ấy ngồi mà sáng trưng cả góc quán cà phê. Đến em là pn mà cũng còn ngẩn tò te ra ngắm đây này. Bà kia ố dề lắm.
Mà cụ nhầm rồi em ý đứng ra nhận thay cho con trai ông khác.
Hương là chị của Linh, chị em nhà này gái bao nổi tiếng bên Sing, về VN hoàn lương yêu các thiếu gia nhà lành. Giờ em Linh đang ở với H, công tác bên TTCP.

Thành Thị 1

Xe điện
Không biết cụ biết được bao nhiêu người giàu có rất tử tế chứ riêng em biết vài người thực sự giàu có, tiêu tiền không phải suy nghĩ , mua cái túi xách 20 ngàn đô nhẹ như mua mớ rau . Họ thực sự là rất tử tế và nhân hậu nhưng thật sự là họ không làm ra tiền và nhiệm vụ của họ chỉ là nuôi dạy con cái và shopping. Còn những người làm ra tiền thì không tử tế chút nào đâu .....
Làm ra tiền và shopping, thế là phụ nữ hả mợ Gió??? E nói thật là e chưa cảm nhận dc phụ nữ nào giỏi như mợ nói, nhất là các mợ trẻ sau này. Nó phông bạt ảo để che đậy 1 cái j đó, dù tiền là thật, nhưng ko phải từ mồ hôi nc mắt hay trí óc của họ!!!

Bò lốp

Xe lăn
Gặp vụ này e nhớ có lần hỏi mua đồ trên 1 trang đc gthieu chuyên bán hàng hiệu chính hãng. Sau khi hỏi và đề nghị check uy tín ng bán thì có khoảng 40 comment vào trl uy tín, nhưng check tất cả những nick đó lại là nick bán hàng hoặc có lq đến người bán. Chỉ có 2 nick trl ko nên mua thì 2 nick đó ko buôn bán j. E check giá trên wed chính hãng gấp đôi. Hỏi đứa bán sao giá rẻ vậy nó bảo mua theo đợt mở bán cho nv nên rẻ:)). Chốt lại là mua bán trên mấy group nên tìm hiểu kỹ
Khác gì trên of nhiều ông bà vẫn bán cái áo cái quần bao Auth nhưng giá chỉ = 1/3 hay 1/4 giá chính hãng mà vẫn nhiều cụ mợ lao vào mua kìa cụ :)) . mua cái áo 700k mà họ bán 200k bao auth thì ko hiểu kiểu gì :D

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Câu này hơi đụng chạm nhưng khá nhiều người đổ xô đi KD online cũng nhờ báo đài thổi phồng kinh quá, nhiều ngương mặt tiêu biểu bán hàng online thu tỉ tỉ quá, cộng thêm bà con có tính hay so đo, nghe thấy người ta kiếm tiền nhanh quá cũng lao vào khi chẳng có sở trường gì, gặp ngay đội phông bạt bảo góp tiền vào ngồi hưởng lãi thế là ăn lòe.

Xe_dap

Xe hơi
Giờ XH nhiều bất ngờ thật các cụ nhỉ :)

Amethyst2020

Xe buýt
Em Hà này mấy năm trước có nhập hàng nhà em. Nhà em thì làm chắc tay ko cho nợ, hàng trao là tiền phải trả. Tuy nhiên lần nào cũng phải ngồi chầu chực ở nhà ẻm đợi lấy tiền, xong giả tiền kiểu ban phát. Thái độ kẻ cả trịch thượng khinh người. Đợt đó bán cho ẻm em tức lắm, nhưng mà em bán dc lãi tốt (vì thái độ đó nên em ko giảm giá) nên cố chịu nhịn mà bán tiếp. Sau vài lần bán quen thì lần cuối em bận nên giao hàng luôn còn tiền để sau. Y rằng sau đó là chuỗi ngày đòi nợ dai dẳng, suốt ngày đùn cho NV ra trả lời. Cũng chả nhiều nhặn gì mà lom dom, nên sau khi đòi đc cùng với việc ghét sẵn rồi nên em cạch mặt luôn, ko bán chác gì nữa.

Nhìn mặt đã thấy ko tử tế rồi, mặt làm sao nết y vậy. Mà em này đời tư phức tạp, 4 đứa con với 3 ông bố. Ông đầu tiên là yêu đương có bầu rồi bị quất ngựa truy phong. Ông thứ 2 thì chồng chính thức nhưng chồng ko ra gì, chỉ mải ăn chơi ko làm lụng gì, đẻ dc 2 đứa sinh đôi. Chán chồng nên cặp với ông thứ 3 rồi lại tòi ra đứa nữa. Rồi dọn về ở với nhau ko có dkkh. Nói chung đời tư lèm nhèm thế cũng là đầu có sạn sỏi, ko phải bình thường. Ah mà ông thứ 3 sau khi em Hà vỡ nợ đã phủi sạch ko liên quan, đấy ko có cái dkkh cũng có cái lợi lúc này.

Nhưng ko hiểu sao nhiều tiền thế mà vỡ nợ được? Trong khi hệ thống thì làm ăn tốt? Chắc hẳn câu chuyện còn nhiều ẩn tình phía sau. Hóng tiếp các cụ.

Dan du an

Xe cút kít
Có khởi tố được không các cụ.