[Funland] Admin nhóm Chợ Quê trên Facebook vỡ nợ ôm tiền bỏ trốn

Embebandiem

Xe tăng
Vâng, cụ kia chém là 30% tinh hoa thuế vn, Tây nó cũng phải sợ, nên e hạ độ cao cho cụ ấy tí thôi. Bọn tây nó là bố của trốn thuế, kinh nghiệm hàng trăm năm, thuế VN tuổi gì mà đòi khệnh với chúng nó chứ, thằng trùm siêu thị Big C hay Metro cũng toàn khai lỗ lòi, vẫn mở thêm địa điểm mới liên tọi, xong chúng nó sang tay thu lời khẳm, làm gì đc nó đâu :)). Giá vàng là 34 củ/1 lg cụ nhé
Trốn thuế là trò của mấy doanh nghiệp mini
Còn tầm khủng long như Samsung, Big C, Metro, có 1 ekip luật sư đi theo tư vấn cách lách thuế, thì tinh hoa thuế Việt Nam bắt bằng mắt.
Ví dụ Big C Việt Nam được sở hữu bởi 1 cty thành lập ở Hong Kong. Vậy khi đổi chủ, họ dùng 1 cty ở nc khác mua lại Cty ở HK này, giao dịch ko ở trong Việt Nam, thì ko thu thuế đc

Embebandiem

Xe tăng
Bên Thuế, bác yên tâm, là họ...BIẾT HẾT, nhưng đếch có người (có khả năng) làm. Còn các bạn thuế có trình thực sự lại đang phải làm những việc để đảm bảo thu được cho ngân khố những cục cực lớn, chứ doanh thu vài tỉ FB họ không đủ sức đủ nhân sự làm.
Thuế giờ đội làm được việc ( quãng 30%, hehe, em chém tí) trình khủng thực sự, và đội này làm việc như trâu húc mả. À nói luôn (vẫn là em chém thôi), chả kế toán trưởng cty nào, ở Việt Nam, bịp nổi đội này, ta cũng như tây.
biết hay ko biết, thì làm j đc cụ, luật thuế và luật kinh doanh của Việt Nam còn quá nhiều kẽ hở, chỉ đủ khả năng khè bọn doanh nghiệp trong nc, còn FDI tầm quốc tế, lách luật là nghề luôn, thì trình khủng bằng mắt

balohanghieu266

Xe tải
Chiều này trên mạng vừa có tin làm nhao nhao dân buôn bán trên các nhóm online
Con Thiên Yết này nó là admin thành lập nhóm có hơn 1 triệu thành viên. Sau này nó lập thêm nhóm Chợ Làng Ta cũng rất đông khách. Để đăng kí bán hàng mỗi tháng nộp 300k, có thời điểm nhà e bán hải sản trùng với mặt hàng của nhà nó bán nên những ai bán hải sản thì phải nộp 450k. Số người đăng kí bán hàng lên tới cả nghìn người, phải công nhận là thời kì đầu nhóm tương tác mạnh nên buôn bán rất hiệu quả. Sau này có thêm rất nhiều người lập ra các nhóm Chợ Quê và Chợ Làng Ta fake nhưng ko ăn thua. Nhóm chính cũng hoạt động dần kém hiệu quả nên nhà e cũng rút lui ko buôn bán trên nhóm đấy nữa. Ngoài ra nó còn 1 loạt chuỗi shop bán thực phẩm và hoa quả. Nhiều người góp vốn làm ăn, rồi thì chuyển tiền để nhập hàng của nó, rồi thì vay mượn cả ân nhân giúp đỡ nó từ lúc chân ướt chân ráo ra HN ... mỗi người vài triệu đến vài trăm triệu, giờ con số lên đến cả trăm tỷ rồi ôm mất hút
Quả này thì tối nay nhiều nhà vỡ bát võ chén,tan cửa nát nhà vì nó
Mợ thấy tên mình không , trước cũng bán Balo trong Group thời đầu hiệu quả, nhưng càng về sau thì càng đuối dần. các Admin các Group bán hàng ngày xưa gần như hoạt động được thì chỉ còn đếm được vài Group. Mà em cũng nghĩ bán hàng được 5 6 năm rồi :D

Website
www.mocconghoa.com
Cụ chắc nghành thuế nhỉ? Nói nghe ác đấy, cứ tưởng như hơn cả trời tây :)) Cụ cho tôi hỏi tí là 30% trình khủng cụ bảo ấy nó là quản lí hay là lính thế? Nếu là lính thì nó có chịu để thằng ngu hơn nó quản lí nó còn nó chịu làm “như trâu húc mả” để ăn vài đồng lương quèn ấy k? Còn nếu nó là quản lí thì nó có chén ngoài k vào ngân sách không hay nó làm vì đam mê?
Hehe, còm này xin phép không rep ạ, bác chả hiểu gì vè ngành này, có nói bác cũng...khó mà hiểu.
Coi như em chém gió nhé.
À nghề của em là làm đối tác BÌNH ĐẲNG (heehe, Mr.Oai chưa?) với tập đoàn "đa cuốc ra" sử dụng công nghệ IT tiên tiến trong lĩnh vực vận tải cá nhân

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Hehe, còm này xin phép không rep ạ, bác chả hiểu gì vè ngành này, có nói bác cũng...khó mà hiểu.
Coi như em chém gió nhé.
À nghề của em là làm đối tác BÌNH ĐẲNG (heehe, Mr.Oai chưa?) với tập đoàn "đa cuốc ra" sử dụng công nghệ IT tiên tiến trong lĩnh vực vận tải cá nhân
à dạ vâng. Khó quá thì thôi cũng được bác ạ! Em nhận luôn là không hiểu mới hỏi để nhờ bác thông não mà :))

XSim

Xe container
Vụ này giờ thế nào rồi các cụ?

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

Amethyst2020

Xe buýt
Vụ này giờ thế nào rồi các cụ?
Do Hà nhẵn túi rồi nên đã dùng nước mắt và xảo ngôn để xin các chủ nợ cho làm lại cuộc đời. Và các chủ nợ chấp nhận lại cấp hàng cho nó bán như xưa. Cử người giám sát dòng tiền abc gì gì đó. Thế là coi như Hà tạm yên thân.

buxu

Xe đạp
Do Hà nhẵn túi rồi nên đã dùng nước mắt và xảo ngôn để xin các chủ nợ cho làm lại cuộc đời. Và các chủ nợ chấp nhận lại cấp hàng cho nó bán như xưa. Cử người giám sát dòng tiền abc gì gì đó. Thế là coi như Hà tạm yên thân.
Em cũng thấy bán hàng lại, hàng thực phẩm không nói chứ mấy đồ mỹ phẩm này nó ở đó bán rẻ bèo ra chắc toàn k biết nguồn gốc mợ nhỉ. Mà hàng hóa cứ nói nó buôn ngược lỗ chứ em thấy giá so với bán online cũng k phải thấp hơn mấy mà lượng bán nhiều.