[Funland] Em mở thớt đồng hồ, mời các cụ đam mê đồng hồ vào đây chia sẻ kiến thức.

mr.luan12179

Xe buýt
E đọc qua mấy trang cuối thấy các cụ tranh luận về đồng hồ k khác gì mấy ông tranh luận xe sang, siêu sang với xe bình dân cái nào ít hỏng hơn ấy :))

TrendyEyewear.VN

Xe tải
Website
fb.me
Thank cụ nhé. Thực tình mua món đồ một vài chục với em ko thành vấn đề, chỉ tiền trăm trở lên mới cần phải suy nghĩ cân nhắc.
Nhưng giờ thấy cái TT đồng hồ nó láo nháo, thật giả lẫn lộn nên em ý kiến thế để mn thấy được thật giả nó rất khó phân biệt. Có tiền vào showroom làm con ĐH chính hãng mới yên tâm, ít tiền mà muốn đeo hàng xịn đi gặp mấy tay thương gia đểu thì khéo bỏ tiền thật lấy về con hàng Fake.
Vào showroom ở VN mấy hàng thương hiệu khéo cụ phải mua đắt gấp đôi. Hàng hãng thì em vẫn order của Ashford hoặc Jomashop. Em chơi cả gen lẫn rep. Mức độ hoàn thiện của rep bây giờ phải nói là cực cao, rất khó phân biệt. Giờ chỉ sợ bỏ tiền mua gen mà vớ phải rep thôi ;)

Lamborghini78

Xe điện
Em khoe con này. Cụ nào có con giống em ko :P lucien-piccard

hoangduc.sbr

Xe container
E đọc qua mấy trang cuối thấy các cụ tranh luận về đồng hồ k khác gì mấy ông tranh luận xe sang, siêu sang với xe bình dân cái nào ít hỏng hơn ấy :))
Siêu xe thì chỉ có Mẽo, Âu, Nhật làm đc thôi cụ nhé, nhất là cái động cơ. Hàn với Khựa vẫn chưa làm ra động cơ và hệ dẫn động cho siêu xe đc đâu (ít nhất cho đến h/tại).
Còn đồng hồ auto thì nhiều hãng Khựa nó làm rất tốt rồi, kể cả tourbillion nó cũng làm đc hết và chạy tốt (https://www.handheld.com.vn/threads/nen-cong-nghiep-dong-ho-trung-quoc.409035/).

Nên ko so đồng hồ auto với siêu xe đc, vì siêu xe nó vẫn là của riêng giành cho những người sở hữu. Còn đh auto thì tây, tàu đều làm hết rồi, chả có j đặc biệt khi đeo 1 chiếc đh cơ cả.

hoangduc.sbr

Xe container
Vào showroom ở VN mấy hàng thương hiệu khéo cụ phải mua đắt gấp đôi. Hàng hãng thì em vẫn order của Ashford hoặc Jomashop. Em chơi cả gen lẫn rep. Mức độ hoàn thiện của rep bây giờ phải nói là cực cao, rất khó phân biệt. Giờ chỉ sợ bỏ tiền mua gen mà vớ phải rep thôi ;)
Joma cũng có hàng fake đấy cụ nhé, "grey market" lại là online nữa thì tốt nhất cũng đừng nên đặt niềm tin tuyệt đối.

QuangSunlight

Xe điện
Xem giờ thì cụ dùng điện thoại được mà. Đeo đồng hồ mà chỉ quan tâm cái vỏ, ruột Quartz, không thương hiệu gì thì cũng khác gì cụ đeo lắc vàng. Đeo lắc vàng chất hơn
Em đang xem giờ bằng đt đây cụ ơi , nhưng nhiều lúc lôi ra rồi đút vào bất tiện lắm .
Cái lắc em đeo hơn 20 năm , lúc vàng có 10 tr 1 cây , giờ x4 rồi , em đang tìm đh nào tăng giá được như thế .

QuangSunlight

Xe điện
Thì đúng là bọn auto chỉ dùng để chơi chơi thôi, chứ còn đi vào công việc thực sự, đúng thuần túy chính xác về t/gian thì mời auto trưng vào tủ kính.
Bởi thế nên đua xe, đo đạc, tính toán, thể thao... ngta toàn xài đh điện tử thôi. Chả ai lấy đh auto, quả lắc ra để đo lap, tính pace cả.
Nhiều cụ trong này đang nhầm lẫn giữa " chơi " và " trưng " . Mua đh về để đeo thì chỉ gọi là trưng thôi , chưa gọi là chơi được .
Cũng như các cụ ngồi xem đá banh , thì không thể nói là đang chơi đá banh được .
Đh cơ thỉnh thoảng phải bổ máy ra lau dầu là mất zin rồi . Chưa kể hay phải vặn núm để chỉnh lại ngày giờ , dùng 1 thời gian hay hỏng phải đi sửa , rất rách việc .

TrendyEyewear.VN

Xe tải
Website
fb.me
Joma cũng có hàng fake đấy cụ nhé, "grey market" lại là online nữa thì tốt nhất cũng đừng nên đặt niềm tin tuyệt đối.
Cụ vui tính quá. Grey market nó vẫn là hàng hãng thôi. Còn online thì đương nhiên rẻ hơn là đúng rồi, dễ gom đơn, chi phí thuê cửa hàng không mất. Từ khi thương mại điện tử phát triển, mấy năm gần đây mấy trung tâm điện máy phá sản hàng loạt vì không cạnh tranh nổi với bán hàng online chủ yếu vì giá/chi phí thôi

745Lii

Xe điện
Người OF
Tóm lại thớt này là chơi, chơi thì nó tuỳ người. Tuỳ nhu cầu, tuỳ cơ bản nhất là khả năng tài chính.
Cụ nào thích chính xác, ko phải chỉnh chọt gì, quăng thoải mái thì làm con quắc nhựa.
Cụ nào thích vọc vạch, lên cót, chỉnh lịch loằng ngoằng thì đeo cơ.
Em cũng trên dưới 20 cái đồng hồ, toàn cơ-cỏ-cổ, nhưng em ko chê quắc, chỉ là ko thích thôi.

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ vui tính quá. Grey market nó vẫn là hàng hãng thôi. Còn online thì đương nhiên rẻ hơn là đúng rồi, dễ gom đơn, chi phí thuê cửa hàng không mất. Từ khi thương mại điện tử phát triển, mấy năm gần đây mấy trung tâm điện máy phá sản hàng loạt vì không cạnh tranh nổi với bán hàng online chủ yếu vì giá/chi phí thôi
Thì có ai nói nó ko bán hàng chuẩn đâu, cái chính là thỉnh thoảng vẫn lọt hàng fake vào, ai đen thì dính. Chứ ko yên tâm đc như đến đại lý chính hãng để xem và mua trực tiếp.

QuangSunlight

Xe điện
Tóm lại thớt này là chơi, chơi thì nó tuỳ người. Tuỳ nhu cầu, tuỳ cơ bản nhất là khả năng tài chính.
Cụ nào thích chính xác, ko phải chỉnh chọt gì, quăng thoải mái thì làm con quắc nhựa.
Cụ nào thích vọc vạch, lên cót, chỉnh lịch loằng ngoằng thì đeo cơ.
Em cũng trên dưới 20 cái đồng hồ, toàn cơ-cỏ-cổ, nhưng em ko chê quắc, chỉ là ko thích thôi.
Quazt thì chẳng có gì để chê ngoài cái giá ... rẻ quá .
Mà rẻ quá thì không sang , vậy nên cần nâng giá trị của nó lên bằng vật liệu chế tạo .

TrendyEyewear.VN

Xe tải
Website
fb.me
Quazt thì chẳng có gì để chê ngoài cái giá ... rẻ quá .
Mà rẻ quá thì không sang , vậy nên cần nâng giá trị của nó lên bằng vật liệu chế tạo .
Mãi mới thấy cụ nói được 1 câu...gần đúng. Nhưng vật liệu mà không gắn với có thương hiệu thì cũng chỉ là... cái lắc mà thôi

TrendyEyewear.VN

Xe tải
Website
fb.me
Thép giống thép, vàng giống vàng...

minh0075

Xe điện
ý kiến cụ cũng đúng đấy,Tinh hoa là thuật ngữ mà giới buôn ĐH cơ nó nghĩ ra và tiêm vào đầu dân chơi thôi. Giờ thời đại KHKT, tinh hoa nó phải hướng đến máy bay, vệ tinh, tầu vũ trụ... chứ mấy cái máy móc tinh xảo gì mà Tàu nó nhái phút mốt, ko phải nó ko đủ trình độ làm y hệt vì nó chỉ là 1 cơ sở gia công nhỏ, còn nếu đầu tư quy mô thì nó lại vi phạm pháp luật và dễ bị tóm vì làm hàng nhái khi gắn nhãn mác khác, gắn nhãn do nó tự lập thì bị chê hàng Tầu... Thụy Sĩ nó hơn ở cái là người đi trước, xây dựng được thương hiệu...

Nực cười cái nó họ chê bai ĐH Quart trong khi Quart nó hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ của 1 chiếc ĐH là chạy chính xác tuyệt đối, trong khi với ĐH cơ thì tháng chạy sai vài ba phút là chuyện nhỏ.
Tàu hiện tại đóng góp rất lớn cho ngành công nghiệp đồng hồ Thuỵ sỹ(!)
các cửa hàng store ở châu Âu, các em gái đứng bán hầu hết là dân... Tàu, mắt híp toc đen da trắng nõn. Khi da vang vào cửa các em thường cũng hỏi luôn là China hay k. Nếu đồng hương thì chơi luôn tiếng Hán cho nhanh.
Mảng đóng góp thứ 2 song song với chuyện trên, là đóng góp .... khách hàng, chắc k có dân Tàu hoặc gốc Hoa thì các hãng đh Thuỵ sỹ cũng toi gần hết, làm gì có ai mua lắm thế.
Cụ nào k tin cứ sang Hongkong mà so, hoặc nhìn hoàn thuế các sân bay.

diboduoimua

Xe tăng
Tàu hiện tại đóng góp rất lớn cho ngành công nghiệp đồng hồ Thuỵ sỹ(!)
các cửa hàng store ở châu Âu, các em gái đứng bán hầu hết là dân... Tàu, mắt híp toc đen da trắng nõn. Khi da vang vào cửa các em thường cũng hỏi luôn là China hay k. Nếu đồng hương thì chơi luôn tiếng Hán cho nhanh.
Mảng đóng góp thứ 2 song song với chuyện trên, là đóng góp .... khách hàng, chắc k có dân Tàu hoặc gốc Hoa thì các hãng đh Thuỵ sỹ cũng toi gần hết, làm gì có ai mua lắm thế.
Cụ nào k tin cứ sang Hongkong mà so, hoặc nhìn hoàn thuế các sân bay.
Thông tin như cụ chắc trẻ con biết chữ nó cũng biết. Dân số Tàu hơn 1,4 tỷ = 1/5 dân số TG - phủ sóng cả người cả hàng hoá khắp 5 Châu, nhiều người Tàu giầu, và mức thu nhập bình quân của họ cũng cao nên mặc định việc sử dụng hàng hoá cũng lớn, từ bình dân đến cao cấp, nhất là các thương hiệu lớn.

Còn ở chiều ngược lại hàng hoá & ĐH Tầu nó cũng tràn ngập khắp TG, kể cả Châu Âu là cái nôi khai sinh ra ĐH... Nói thêm với cụ trước kia, khi Tàu nó chưa bán lẻ khắp ngóc ngách Châu Âu thì em mình đã sang Tầu để đặt hàng về và bán buôn tại Đức rồi, nhiều mặt hàng em nó đặt theo Thương hiệu riêng đã đăng ký với Đức để bán tại Đức, trong đó có ĐH.

p/s: nói thêm v/v nhân viên người Tầu trong các Showroom, cũng giống nhân viên người Việt tại các điểm bán hàng trên các nước TQ, HQ, ĐL, Sing,Thái ấy... là để bán hàng cho Đồng hương theo cách dễ nhất thôi chứ có gì ghê gớm đâu.

Chỉnh sửa cuối:

minh0075

Xe điện
Cụ nào k máu ĐH xem thử cái này xem có thay đổi ko.
Cái đồng hồ automatic giá service đắt vãi tè, nhưng nếu làm được như bọn này thì lột xác thật sự, ko như mấy bố nhà ta lúc lấy ĐH về khuyến mãi thêm mấy vết xước sâu thẳm.

richsea2222

Xe tải
Cụ nào k máu ĐH xem thử cái này xem có thay đổi ko.
Cái đồng hồ automatic giá service đắt vãi tè, nhưng nếu làm được như bọn này thì lột xác thật sự, ko như mấy bố nhà ta lúc lấy ĐH về khuyến mãi thêm mấy vết xước sâu thẳm.
Xem sướng thật cụ ah. Đeo đồng hồ cơ lúc đi lau dầu cũng thực sự hồi hộp.

TrendyEyewear.VN

Xe tải
Website
fb.me