[Funland] Em mở thớt đồng hồ, mời các cụ đam mê đồng hồ vào đây chia sẻ kiến thức.

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ nói thế nào chứ đồng hồ nó cũng có nhiều dòng : dress, sport,...chứ ai lại đi so tính năng giữa các dòng khác nhau nó khập khiễng
Nói chung là cá nhân em thấy SK vẫn đẹp hơn, cùng thiết kế đơn giản nhưng SK nhìn sâu sắc còn Seiko chém cạnh nhìn cứ nhạt nhòa.
Đeo 2 con lên và người # nhìn thoáng qua thì họ nhận diện con SK dễ hơn nhiều so với Seiko chém cạnh. Có thể nói là gần như ko thể nhận nhầm con SK dù chỉ qua cái liếc mắt.

TrendyEyewear.VN

Xe tải
Website
fb.me
Nói chung là cá nhân em thấy SK vẫn đẹp hơn, cùng thiết kế đơn giản nhưng SK nhìn sâu sắc còn Seiko chém cạnh nhìn cứ nhạt nhòa.
Đeo 2 con lên và người # nhìn thoáng qua thì họ nhận diện con SK dễ hơn nhiều so với Seiko chém cạnh. Có thể nói là gần như ko thể nhận nhầm con SK dù chỉ qua cái liếc mắt.
SK thì em cũng có cụ nhé, nhưng mỗi con đều có vẻ đẹp riêng, công sở thì đeo SK không hợp lắm

hai.tranhr

Xe container
Cụ vào Tràng tiền mà mua hàng chính hãng.. :D
Bọn Rolex AD ở Tràng Tiền, Diamond, Rex cấu kết bên ngoài. Mệ nó, iem đặt mấy cái đồng hồ hơn 2 năm chưa có hàng, dù điện thoại, nt hỏi thăm mãi.

TrendyEyewear.VN

Xe tải
Website
fb.me

dream2001

Xe hơi
Em mạnh dạn xin vào chủ đề luôn. Em thích đồng hồ từ nhỏ nhưng đến năm 2015 mới bắt đầu mua 1 em Seiko hàng Nhật nội địa SARB033. Chơi 1 thời gian em lại đổi sang con SARB035. Sau đó em lại bán và mua 1 em Omega seamaster đời tầm 199x...đến nay em cũng đã từng khoảng 10 chiếc (toàn hàng đã qua sử dụng, chỉ duy nhất con SEIKO đầu tiên là mới 100%) trong đó có cả SINN, NOMOS, BREITLING, ROLEX dòng datejust, Vacheron constantin đời 200x. Mỗi dòng có những điểm hay riêng. Em cũng không phải khá giả về kinh tế nhưng vẫn thích chơi đồng hồ và đi vay tiền để mua. Chỉ tiếc là em ở tỉnh lẻ nên ít được giao lưu với các bác cùng sở thích. Em lên đây viết bài, bác nào cùng sở thích chia sẻ cho vui ah.
Ủn cho người chơi như cụ

hoangbaolong

Xe buýt
Bọn Rolex AD ở Tràng Tiền, Diamond, Rex cấu kết bên ngoài. Mệ nó, iem đặt mấy cái đồng hồ hơn 2 năm chưa có hàng, dù điện thoại, nt hỏi thăm mãi.
Em không hiểu cụ nói thật không nhưng tầm mua đồng hồ 20k$ thì việc đi nước ngoài là bình thường thì sang châu Âu hay bèo là sang Sing cóngif khó khăn đâu. Cụ chơi hàng vip như kiểu Pp thì còn có chút khó khăn chứ Rolex em không nghĩ khó thế

hai.tranhr

Xe container
Em không hiểu cụ nói thật không nhưng tầm mua đồng hồ 20k$ thì việc đi nước ngoài là bình thường thì sang châu Âu hay bèo là sang Sing cóngif khó khăn đâu. Cụ chơi hàng vip như kiểu Pp thì còn có chút khó khăn chứ Rolex em không nghĩ khó thế
Toàn hàng Grey market không có tên em trên thẻ thôi ạ, vì iem mua đeo chơi, sau này lại cho con iem. Đợt rồi ở Mỹ iem lượn cả chục Rolex AD nhưng không có hàng, mua ngoài giá đắt hơn tí nhưng không có tên em trên thẻ nên iem chẳng khoái.

minh0075

Xe điện
Sang châu Âu giờ xin Visa khó chứ bộ; mà nhiều nơi Rolex nó cũng lèo tèo hàng hoá y như Tràng Tiền.
Nhưng chọn trên Chrono24.com thì có vẻ sẵn hàng đủ mẫu phết.

TrendyEyewear.VN

Xe tải
Website
fb.me
Sang châu Âu giờ xin Visa khó chứ bộ; mà nhiều nơi Rolex nó cũng lèo tèo hàng hoá y như Tràng Tiền.
Sang Chau Au ma deo dong ho Rep thi co OK khong cu diep vien minh0075 nhi? Em thay Tay choi hang Rep nhieu lam

hai.tranhr

Xe container
Iem đi mọi nơi trên thế giới một cách dễ dàng vì Visa Mỹ em còn hạn mà. Vấn đề khi chơi Rolex là một số mẫu không có hàng sẵn như Daytona, Hulk, Pepsi, Batman và Sub thì em có rùi. Mua trực tiếp ở AD ghi tên mình lên thẻ mới vui. Còn mua ở Grey Market chán lắm.

thuhuong2

Xe tăng
Topic này hoá ra toàn thợ; mà thợ bán hàng nhái công khai.

TrendyEyewear.VN

Xe tải
Website
fb.me
Iem đi mọi nơi trên thế giới một cách dễ dàng vì Visa Mỹ em còn hạn mà. Vấn đề khi chơi Rolex là một số mẫu không có hàng sẵn như Daytona, Hulk, Pepsi, Batman và Sub thì em có rùi. Mua trực tiếp ở AD ghi tên mình lên thẻ mới vui. Còn mua ở Grey Market chán lắm.
Lâu lắm mới gặp đại gia ở đây